ใครเคยใช้ ไม้ช๊อตยุงไฟฟ้าบ้าง (ไม้แบตตียุง)

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย noname, 6 กรกฎาคม 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไปตบทำไมครับบาปกรรม ตอนกลางคืนปิดไฟในบ้านให้หมด ให้มืดสนิท แล้วเปิดไฟนอกบ้าน เราจะเห็นขบวนยุงเคลื่อนออกไป
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ยุงมันไม่ได้เป็นสัตว์ที่เคลื่อนที่เข้าหาแสงไม่ใช่เรอะครับ รึเพราะมันวิ่งตามอุณหภูมิ ถ้าเปิดไฟล่อมันเลยวิ่งเข้าหาไฟเพราะอุ่นกว่าอุณหภูมิร่างกายคน....-*-
  3. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ใช้ไม้มันดีนะครับ เวลามีเสียงตอนที่มันกระทบกับตัวยุงเนี่ย บันเทิงใจดีแท้ :p

( แต่ไม้พวกนี้จะไม่ได้ฆ่ายุงให้ตายนะ แค่สลบไปเท่านั้น.. )
  4. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    จริงเหรอครับ ผมว่ามันเกรียมคาไม้เลยนะ = =''

ไม่ได้ใช้มานานแล้วล่ะครับ เสื่อมแล้วขี้เกียจซื้อใหม่ อีกอย่างไม่ค่อยได้นั่งตรงส่วนที่มียุงของบ้านแล้วครับ - -''

กลับถึงบ้านมุดหัวเข้าห้องปั่นงาน นอน :|
  5. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    บางครั้งถ้ายิงบินไม่สู.มากนักผมก็เล่นตีนกระทืบนี่แหละ
  6. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    แนะนำได้นิดนึง คือซื้อจากคนขายที่เราสามารถลองไม้ได้ว่ามันใช้ได้จริงๆ(แบบที่เค้าชาร์ตไว้แล้วอะค่ะ) จะไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ(เคยซื้อประเภทอยู่ในถุงอย่างดี จากแหล่งที่น่าจะเชื่อถือได้ แต่เอากลับบ้านมาชาร์ตแล้วไฟไ่้ม่เข้า เสียตัืงค์เปล่าไป100นึง - -*)
    แต่ไงๆซักวันมันก็ต้องพังอยู่ดีอะนะคะ ยิ่งใช้บ่อยก็ยิ่งพังเร็ว เพราะราคามันไม่ได้แพงมาก ดังนั้นคิดซะว่าความทนทานก็ตามราคาค่ะ ^^
  7. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    ปกติ ใช้ไม้ตีไม่ แม่นเลย แต่ ใช้มือตี แม่น 90% เลย ยุงตายหมด
  8. haleluya

haleluya New Member

EXP:
    80
    0
    0
    เมื่อก่อนเคยใช้ แต่หลังจากเกิดความอยากรู้อยากเห็นเอานิ้วไปจิ้วมันดู จากก็เลิกใช้เลย (เลยไม่รู้ว่าอายุการใช้งานมันได้เท่าไหร่)

แนะนำใช้โลชั่นทากันยุงแทนซองละ 5 บาทใช้ได้นานทีเดียว แถมไม่ต้องเหมื่อยไล่ตบด้วย หุหุหุ
  9. saraly1

saraly1 New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ขอเเนะนำความซาดิสให้นะครับ หาสเปรย์ไรก็ได้มาป๋องนึงเเล้วก็เอาหัวเเบบที่เป็นท่อเหล็กของใบก้อนมาใส่เเทน จากนั้นเอาเทียนเล่มเล็กๆติดที่ปลายท่อ จุดเทียนไว้เป็นอันเสร็จ
    วิธีใช้ก็ เดินดุ่มๆไปหาฝูงยุงเเละกดฉีดเสปรย์ซะ ผลคือเเก๊สในกระป๋องจะติดไฟทันทีเเละมีรัศมีการทำลายด้านหน้าอย่างต่ำ 1 เมตร จะบอกว่า ได้ยินเสียงเปรี๊ยะจากซากของยุง ติดไฟ เเละลวงลงพื้นอย่างน่าอนาจ

ปล. อย่ากดค้างนานเกินไป ขอเตือน
  10. chanin17

chanin17 New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ไม่ไหวจะเครียร ครับท่าน
  11. chanin17

chanin17 New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ไม่ไหวจะเครียร ครับผม
  12. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    กรุณาอย่าขุดกระทู้ที่ตกไปเป็นชาติเศษแล้วนะครับ และขอความกรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กระทู้ตกไปนานแล้ว ขออนุญาตล็อคเพื่อกันการขุด (ตอนแรกนึกว่าพลาด ที่ไหนได้ยังมีคนตามน้ำไปอีก เฮ่อ)
    ]

[action]ลงเวทย์ปิดผนึก[/action]
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page