ฮาเมรุนแห่งบทเพลงกำราบมาร...มันมีตอนต่อ!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย shinya, 11 กรกฎาคม 2008.

1. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    38
    ได้อ่านภาคสองแล้ว ขอแชร์ความรู้สึกที่นี่หน่อยครับ ทนไม่ไหวแล้วววววว

ตอนอ่านมาเล่มหนึ่ง เล่มสอง ยังรู้สึกเฉยๆ ให้ความรู้สึกเหมือนการ์ตูนเรื่องนี้หากินกับชื่อเสียงเก่า....เนื้อเรื่องเดินไวไป ผิดกับภาคแรก
    แต่พอไปเปิดraw คู่กับ translationที่มีคนทำไว้ให้ของเล่มสาม เรื่องนี้เริ่มจะสนุกขึ้นมากๆ เลย แถมยังฮา บ้าบอคอแตกเหมือนเดิม
    ที่เนื้อเรื่องเดินไวไปตอนแรก ให้ความรู้สึกว่าเป็นคล้ายๆ กับบทนำซะมากกว่า... ตอนนี้อยากอ่านตอนต่อไปสุดๆ xD

ภาพเรื่องนี้สวยขึ้นเยอะ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องวาดรูปหรอก แต่ภาคนี้ รู้สึกอ่านง่ายกว่าภาคก่อนๆ เยอะ ภาพคมขึ้น
    ติดตรง เอวพระเอก บางยิ่งกว่าเดิมอีก 555555555555 เห็นแล้วเสียวหักแทน

ภาคนี้ทุกคนกลายเป็นญาติกันไปหมดแล้ว
    ลูกๆ ฮาเมลกับฟลุ๊ท จะกลายเป็นลูกพี่ลูกน้องของลูกไรเอลกับไซเซอร์(ในเมื่อฮาเมลกับไซเซอร์เป็นพี่น้องกัน)
    แพนโดร่ากลายเป็นคุณย่า คุณยาย ของเด็กๆ ทั้งสองฝั่ง โอรินก็กลายเป็นทวด
    คลาริเน็ทกับทรัมกลายเป็นพี่เมีย น้องเขย ทั้งที่ภาคที่แล้ว แต่ล่ะคนไม่รู้จักกัน มาเดินทางด้วยกัน

ตัวละครเก่าที่เห็นตอนนี้โผล่มาก็มีคลาริเน็ท ปากัส ราชินีฮอร์น(โผล่มาแค่รูป) ฮาเมลกับฟลุ๊ท(โผล่มาแค่รูปอีก)
    เนื้อเรื่องออกแนวโรงเรียนเวทมนตร์ครับ ตอนนี้เห็นลูกๆ ของฟลุ๊ทโผล่มาในเรื่องแค่สองคน คนแรกก็คนที่เป็นพระเอก กับอีกคน เป็นพี่ชายของพระเอก ที่หน้าตาเหมือนริวโต....... สงสัยมากๆ ว่า ในเมื่อฟลุ๊ทเป็นราชินี แล้วเจ้าเด็กพวกนี้ มันไม่ใช่เจ้าชายเรอะ????? ทุกคนเรียกกันแค่ว่า "สายเลือดของผู้กล้าๆๆๆ" (ทำไมไม่มี สายเลือดของราชินีบ้าง=「」=?)

ผมสงสัยเด็กที่หน้าตาเหมือนฟลุ๊ทผมสั้นๆ มาก เธอโผล่มาให้เห็นชัดๆ อยู่แค่ฉากเดียว เป็นฉากออกบิน
    คุณเธอมีโบว์ผูกผมที่มีสัญลักษณ์ของไม้กางเขน(แบบพวกสฟอลเซนต์)
    แต่ถือเคียว(แบบไซเซอร์)
    แต่งชุดกระโปรงออกแนวโลลิต้าสีดำเหมือนคุณหนู
    มีปีกผีเสื้อ(สายพันธ์ไหน???? ไม่ใช่นางฟ้าแล้ว....)
    แล้วมีแฟรี่สาวติดตาม
    ตอนแรกตั้งข้อสันนิษฐานว่าเป็นลูกสาวของของฟลุ๊ทกับฮาเมล แต่เล่นใช้เคียวนี่สิ เลยให้คลุมเคลือไปก่อน

ตัวคลาริเน็ตนั้น...... เอ่อ ไม่ทราบว่าคุณพี่ไปทำเบบี้เฟซมาเหรอครับ ตอนจบภาคแรก ยังมีตีนกาอยู่เลย ภาคนี้หน้าตึงกว่าตอนที่โผล่มาครั้งแรกอีก ปากัสก็หนุ่มขึ้น ภาคก่อนยังหัวล้านอยู่เลย.... สงสัยสฟอลเซนต์จะมีคลีนิคเสริมสวยลดอายุ

ps.เรื่องนี้ ติดกลิ่นวายโชยมาหน่อยๆ.....
  2. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ข่าวตั้งแต่ ปี 2008 เลยเหรอเนี่ย ปี 2011 เพิ่งได้อ่าน T-T
  3. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    ภาค2เข้าไทยแล้วเรอะ อ่านrawไป10กว่าตอน เบรคเลย เก็บไว้ฮาแบบเต็มๆดีกว่า :hsunglass:
  4. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    มาแล้วเหรอ โห นานจนลืม...

VBK สินะ เดี๋ยวว่างๆจะแวะไปดูที่แผงหนังสือ
  5. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ไม่ใช่พี่เคย์ ผมเพิ่งได้อ่านในเว็ป :pensry:

Share This Page