[ วัยเรียน only ] สมาชิก AF เรียนที่ใหนกันบ้างครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย pattorix, 6 สิงหาคม 2008.

1. machan

machan Member

EXP:
    284
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    อยู่รุ่น 69 ค่าาาา ตอนนี้อยู่ ม.6
    ถ้าอยู่ปี 3 แสดงว่ารุ่น 66 สินะคะ งั้นก็ไม่ทันกันล่ะ = ='

อยากเข้าอักษรจุฬาเอกญี่ปุ่นแฮะแต่ดันเป็นเอกเดี่ยวแถมคะแนนสูงลิบลิ่ว T.T
    (อยากเรียนเอกโทง่ะ)
  2. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ปี 4 คณะดุริยางคศาสตร์ มศก. สาขาการแสดงดนตรีครับ. . .
  3. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    รุ่น 69 - -"

นี่ผมจบมา 6 ปีแล้วหรอเนี่ยไวดีแท้

TU63 รายงานตัวครับ แต่ผิดที่ผิดทางไปหน่อยแฮะนี่มันกระทู้คนวัยเรียนนี่หว่า
  4. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36

รุ่น65 ค่ะ เหอๆ จบมาสี่ปีแล้วแต่เหมือนเพิ่งจบเมื่อวาน...เวอร์ไปๆ=w= ไม่ได้กลับรร.มานานแล้วได้ข่าวว่าดูเจริญขึ้น???
  5. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ง่ะ ไม่มีใครอยู่ที่เดียวกับผมเลยหรือนี่ !!! TwT

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขต ศรีราชา คณะวิทยาการจัดการ สาขา การโรงแรม ครับ ....

ไกลจากชาวบ้านจริงๆ เรานี่...
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เพราะว่า มัวแต่จมปลักกับหนังสือเตรียมสอบครับ =_=" เลยไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเท่าไร

รายงานตัวครับ

อยู่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 สายวิทย์ - คณิต (ENGINEER) ครับ

อ้ะ ผมก็ TU69 (EN26) ครับ

แล้วปีหน้าจะตามไปนะครับ :E (ตอนนี้ขอฟิตสุดๆ สักหน่อย !!!)
    ส่วนโรงเรียนนั้น ตามความคิดคือเจริญขึ้นด้านการเรียน การศึกษา และสิ่งอุปโภคบริโภค
    ส่วนด้านจริยธรรมของเด็กใหม่ (TU71) นั้น. . .เสื่อมครับ
  7. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    นิติฯ มธ.(ท่าพระจันทร์) ปี3 จ้ะ ...ป.ตรีใบที่2เน้อ ยังไม่แก่เนอะ... :D
  8. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    รู้สึกเหมือนเด็กเตรียมจะเข้ามายึดกระทู้แฮะ - -' แต่ช่างเถอะ ยังไงมันก็กระทู้คนวัยเรียนอยู่แล้ว

สิ่งหนึ่งที่เปลี่ยนแปลงอย่างมากในช่วงปีที่ผ่านมาคือ แสกนลายนิ้วมือเข้าเรียนครับ ใครแสกนไม่ทันจะโดนเช็คว่ามาสาย
    ทำให้เด็กรุ่นใหม่ๆ ไม่สามารถแอบวิ่งเข้าโรงเรียนผ่านทางสาธิตปทุมวันแบบรุ่นผมได้แล้ว เพราะยังไงก็โดนอยู่ดี

แต่ข้อเสียก็คือ เครื่องปั้มมีแสกนประมาณ 2 เครื่องต่อตึก ทำให้คนที่จริงๆมาไม่สายต้องโดนเช็คว่าสาย เพราะคนต่อแถวกันยาวมากๆ
    เวลาคุยกับน้องๆ เค้าก็บ่นให้ผมฟังจนเบื่อเลยล่ะ ส่วนเรื่องว่าโรงเรียนแก้ปัญหายังไงต้องถามคนที่เรียนอยู่แล้วละ

ตอนวันไหว้ครูผมเข้าไปก็คุ้นๆ ว่ายังมีการวิ่งเก็บรอบเหมือนเดิมนะ กิจกรรมสุดสนุกของเด็กเตรียมฯ :p
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เด็กเยอะแฮพ ^^' ....
    เดินออกไปอย่างเงียบๆ
  10. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เครื่องสแกนลายนิ้วมือนั้น ตอนนี้เหมือนจะมีเครื่องเดียวครับ และมักจะตั้งวางไว้หน้าห้องพักครู (บางตึกก็ไว้ที่อื่น)
    โดยประสบการณ์ส่วนตัวของผมนะครับ. . .
    ผม scan แค่ครั้งแรกๆ ที่มีกระแสเท่านั้นอะครับ แล้วพักหลังๆ ก็ไม่ได้ scan อีกเลย
    อย่างตอน ม.5 วันแรกที่มีการเปิดให้ scan ผมก็ scan นะครับ แล้วทางโรงเรียนก็ปฏิบัติตามมาตรการที่วางไว้คือ ปรินท์ใบรายชื่อผู้ที่ไม่ได้ scan แล้วก็นำมาให้ดูทีละห้อง ซึ่งตอนนั้นผมรู้สึกว่าแบบ โอ้ !! ว้าว !! เด็ดขาดและเห็นผลจริงๆ
    แต่พอผ่านไปสักพัก รู้สึกว่าไม่เกิดอะไรขึ้นมาเลยครับ
    ตลอดตอน เทอม 2 ผมนี่ไม่ได้ scan เลย แต่ก็ไม่ตก และไม่มีปัญหาใดใดทั้งสิ้น =_="
    (บางตึก เครื่องพักอีกต่างหาก - -)

โดยส่วนตัวไม่ชอบเครื่อง scan ก็ตรงที่ว่า ทำงานช้าและมีจำนวนน้อยเกินไป ทำให้เด็กที่จริงๆ แล้วเค้าไม่สาย กลับสายเพราะต่อแถวยาว - -
    รวมทั้งยังหามาตรการหรือความเด็ดขาดในเรื่องของการ scan ไม่ได้ครับ
    และปัญหาที่พบในตอนนี้คือ ตึกที่มี ม.6 ด้วย พบปัญหาในการตั้งเวลาตอน scan ออกจากโรงเรียน เพราะเวลาเลิกเรียนไม่ตรงกัน

อีกจุดที่เปลี่ยนหลังการไปเข้าค่ายผู้นำก็คือ หากมาเข้าแถวไม่ทันก็ถือว่าสายแล้วครับ (เมื่อก่อนจะต้องไม่ทันอินเตอร์คอม -_-")
    และมีอีกหลายกฎที่เปลี่ยนไป เพียงแต่ผมจำไม่ได้เท่านั้นเอง =_="
  11. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ส...สแกนลายนิ้วมือ =[]=""""

งบประมาณล้นเหลือสินะ..........

(เพิ่งได้สัมผัสแอร์ตอนม.3 ....เดี๋ยวนี้ม.ปลายสแกนลายนิ้วมือเชียวเรอะ ม.ปลายอัสสัมฯ คุมิยังจดชื่ออยู่เลย < สายประจำ แต่ตีซี้สภานักเรียน ไม่โดนจด เฮ~)

[action]เห็นแล้วรู้สึกแบบ คณบดีเสดสาด จุฬาฯ คะ...สร้างตึกใหม่สักทีสิ.....[/action]
  12. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เอ๊ะ ข้อความนี้ยังไง??? :hm:

เราไม่อยากแก่ เราจะมาตอบ :555:

ไวโอะเรียนมหาวิทยาลัยพายัพ เขตแม่คาว จังหวัดเชียงใหม่ คณะศิลปะศาสตร์ ปี 3 เอกภาษาญี่ปุ่น โทจิตวิทยาค่ะ
  13. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    มาตอบบ้าง
    ศิลปศาสตร์ เอกรวม ธรรมศาสตร์ ปี1 เจ้าค่ะ
    คุณPaia: The Dominator อยู่ที่เดียวกันเลย เย้ๆๆๆ
    อยู่โตะไหนอ่า เราเคยเจอหน้ากันบ้างรึเปล่า
    ดีใจเพื่อนร่วมบอร์ด ^^
  14. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    ปีสอง แพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาลครับผม

-w-'
    TU 67 ด้วยครับ >__<
    รู้สึกโชคดีที่ไม่ต้องแสกนลายนิ้วมือ
    ม.6 นี่เข้าแถวหน้าโรงเรียนเกือบตลอดเลยเหอะๆ
  15. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    เรียนอยู่ที่ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมนาโน ปีสอง

เด็กเตรียมยึดกระทู้จริงๆแหะ
  16. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    งืมๆ เข้ามาตรวจดูประชากร มี ม.ช. เยอะเหมือนกัน

จัดมีทกันไหมพี่น้อง ม.ช. ขอความเห็นด่วนครับ
  17. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    มาทำ ลีสกันไหมครัว่าใครอยู่ ปีอะไรกันแล้ว(' 'a)(โรงเรียนอะไรกันบ้าง ไล่อ่านแล้วลืมๆไปบ้าง (ฮา)

วัดวุฒิภาวะ ฮิๆๆ
  18. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ที่แน่ๆ ม.กรุงเทพ อินเตอร์ มีคนเดียวค่ะ ...

[action]ร้องไห้[/action]
  19. hideo

hideo New Member

EXP:
    23
    0
    0
    มีแต่ อุดมศึกษาทั้งนั้น

ม.6 วัดสุทธิวราราม

สายวิทย์-คณิต ครับ
  20. khurumi

khurumi Member

EXP:
    48
    0
    6
    >[ ]<,,

จัดที่ อมช ดีไหมคะ

อิอิ .. ล้อเล่นนะคะ
  21. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    ยังมีอาจารย์ไปยืนเช็คว่าเอากระเป๋ามาโรงเรียนที่หน้าประตูอยู่ป่าวครับ ถึงในกระเป๋ามันจะไม่มีอะไรเลยก็เหอะ :D
  22. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ม.5 กท.คริสเตียน

ตลอด 11 ปีี มีเเต่กระเทยในห้อง จี๊ดจริงๆ

ชายล้วนมันเเย่ตรงนี้เเหละ OTL

ปล. รัฐศาสตร์ นิติศาสตร์ อักษรศาสตร์/มนุษย์ จุฬา/ธรรมศาสตร์ (มนุษย์) คะเเนนมันสูงเเค่ไหนเหรอครับ ??

พอดีโดนกดดันพอสมควรเรื่อง 2 มหาลัยนี้ หุหุ
  23. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ู^
    ^
    ^

ที่ธรรมศาสตร์เรียกว่าคณะศิลปศาสตร์จ้า

เรื่องคะแนนรู้แต่สาย อักษรศาสตร์/ศิลปศาสตร์/มนุษย์ศาสตร์ นะคะ อย่างอื่นไม่ได้ศึกษามา =w=
    คะแนนต่ำสุดมันอยู่ทรูปแบบที่เลือกยื่นคะแนนด้วยค่ะ แต่โดยประมาณแล้วก็ 8000 คะแนน บวกลบได้นิดหน่อย จะมียกเว้นเอกญี่ปุ่นอักษรจุฬาที่คะแนนสูงกว่าที่อื่นๆ (8500 มั้งคะถ้าจำไม่ผิด???) ส่วนอย่างอื่นจุฬา-ธรรมศาสตร์ก็คะแนนห่างกันไม่มากค่ะ =w= โหดพอกันแหละ

PS. ถ้าเป็นผู้ชายแท้ๆ มาอยู่อักษรจุฬาจะรู้ว่า "มันยิ่งกว่านี้" อีกคะ ^ ^ (เพราะอาจจะโดนกดดันให้ต้องกลายพันธุ์ = ='')
  24. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    อมช. ก็น่าสนนะ เรียบๆ ง่ายๆ ยุ่งๆ เหยิงๆ เสียงดังดี ตอนเที่ยงๆ เนี่ย

ยังไงเด็กมช. ลองมาลงชื่อโหวดสถานที่จัดกันดีกว่า หรือว่าไม่อยากมีทกัน
  25. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    อะหืม ต้องเข้ามาประหลาดใจกับเครื่องสแกนลายนิ้วมือ = ='''

ส่วนด้านจริยธรรมของเด็กใหม่ (TU71) นั้น. . .เสื่อมครับ ==> หืมม เสื่อมหรอคะ จริงๆเดินตามสยามบางทีก็เห็นเด็กเตรียมแบบว่าดูแรงๆอะนะ แต่ก็เห็นว่าไม่น่าจะเป็นส่วนใหญ่ป่าวคะ คิดว่าทุกรุ่นก็ต้องมีบางส่วนที่ดูแรงๆ (แต่ยังไงเนิร์ดๆก็ต้องมาแรงกว่า :E )

แต่ตอนอยู่เตรียมนี่ไม่ค่อยชอบอาจารย์เลยแฮะ เลือกปฏิบัติเกิ๊นน (พอดีเกรดสามต้นๆ รู้สึกเป็นประชากรชั้นสองในเตรียม = ='')

ตอนนี้อยู่พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาฯ ปี4

ที่มีแต่เด็กมหาลัยเป็นส่วนใหญ่เพราะว่าเข้ามาเล่นตั้งแต่สมัยมัธยมจนเติบโตกันหมดแล้วมั้งคะ 55

Share This Page