Kizahashi ร้านอาหารญี่ปุ่นทำเอง(ได้)

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย Jeffreyboyz, 16 สิงหาคม 2008.

1. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ร้านนี้เป้นอาหารแบบทอดๆครับ เราสามารถทำเองได้
    โอโคโนมิยากิ / มงจา / เทปัน / ยากิโซบะ ฯลฯ

ส่วนร้านหาได้ไม่ยากนะครับ ถ้ามาจากพระราม 4 มันจะอยู่ ซอยคาร์ฟูครับตรงเข้าไป ซอยจะอยู่ก่อนถึงร้าน S&P สังเกตง่ายๆครับ จะมีสนามกอล์ฟ

ส่วนถ้ามาจากสุขุมวิท ให้เข้าซอย26 เข้ามาจะเจอป้ายร้านตรงหัวมุมเลี้ยวรถเลยครับ

พูมมามากพอและไปดูร้านเลยดีกว่า

หน้าร้านครับ

โอโคโนมิยากิ มีให้เลือกหลากหลาย เพิ่มท๊อปปิ้งต่างๆได้อย่างดี
    เหมาะกับการไปกินกันเป็นกลุ่มๆ หรือ 2 ต่อ 2

มงจายากิ ออกจะดูเยิ้มๆไปนิด แต่รสเด็ดเลยครับอันนี้ ตอนทำกันเองมันดูมั่วๆไงไม่รู้ :x

หน้าตาของเทปันยากิ อืมม หมูกระทะดีๆนี้เอง แต่ไม่มีรูปให้ดูนะครับเนื่องจาก เดี๋ยวแย่งกินกับเพื่อนไม่ทัน

และก็ยังมีอื่นๆอีกครับ ยากิโซบะ (อันนี้ก็ไม่ได้ถ่ายรูปไว้) กินเพลินไปหน่อย 555+

ร้านนี้ส่วนมาลูกค้าญี่ปุ่นจะเยอะครับ ร้านก็เงียบๆ แต่จะเยอะในช่วงเย็นๆ
    หลังเลิกงาน กินดื่มกันเต็มที่ เหล้า เบียร์ โอ้ววว ตามภาษามนุษย์เงินเดือนญี่ปุ่น

ส่วนของหวานก็ทั่วๆไปครับน้ำแข็งใส / ถั่วแดงเชื่อม / ฯลฯ ไสตล์ของหวานญี่ปุ่น

**เมนูขอที่นี้เป็นภาษาญี่ปุ่นหมดครับ แต่พนักงานเป็นคนไทย(มั้ง)
    (สั่ง โอโคโนมิยากิหมู-หมึก-กุ้ง ตอนพนักงานตอนเขาทวนมี "หมื-หมึ-กุ้" ใช่ไหมคะ

หา?? อะไรนะ "หมืหมึกุ้" คืออะไร)

จัดแต่งเพื่อความสวยงาม

น้ำแข็งไสเมล่อ (ไม่ใช่เมลอนนะครับ ต้องเรียก เมล่อ เดี๋ยวไม่ได้กินถ้าสั่งไม่ถูก)
  2. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    น่ากินอ่ะครับ แต่ไกลบ้านมากๆ ทำไงดี >_<

ปล.ตกลงว่าที่ตั้งร้านนี่อยู่ สุขุมวิท 26 ใช่มั้ยครับ ??
  3. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอคะ?? จะได้ประมาณงบถูก :)
  4. Jeffreyboyz

EXP:
    165
    0
    0
    ตอบ [OoPHILEoO # ภาค ~* HAPPY *~] ใช่ครับสุขุมวิท 26

ตอบ [ดุกดุ๋ย ] ประมาณ 130-200 บาท ต่อชุดครับโดยประมาณ ตอนไปกับเพื่อน 4 คน จ่ายคนละ 300 หน่อยๆครับแต่สั่งแบบเต็มที่มาก
    แนะนำว่าไปกันเยอะๆครับ จะได้หารๆกันลงมา เมนูมีเยอะมากครับถ้าจะไปเวลาสั่งถามพนักงานให้เขาแนะนำดูก็ได้ครับ
  5. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    อ่อ มาเป็นชุดนี่เอง ตอนแรกนึกว่าบุฟเฟต์ หุหุหุ

แต่ยังไงก็น่ากินเหมือนเดิมครับ 555+
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เคยได้ยินเพื่อนเล่ามาเหมือนกันว่ามีร้านอยู่ที่นี่ * *

ไม่เคยกินเลยค่ะ จะว่าไปแล้วร้านอาหารแถวสุขุมวิทอร่อยเยอะนะ แต่ไม่เคยได้ไปกินเท่าไหร่

มีซอยอินเดีย ซอยเกาหลี และซอยญี่ปุ่นเลยก็ว่าได้ (ฮา..)

น่าสนใจ แล้วจะลองแวะไปดูค่ะ ^^,,
  7. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ถ้ามีโอกาสไปกรุงเทพ จะแวะไปทานค่ะ :D

ขอบคุณที่แนะนำนำร้านอาหารอร่อยๆ ให้รู้จักนะคะ

แหม...ไม่น่าเข้าหมวดอาหารเลย เข้าทีไรเกิดกิเลสทุกที

[action]ว่าแล้วก็เดินไปต้มมาม่า[/action]
  8. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อา...เห็นโอโคโนมิยากิ แล้วนึกถึงตอนไปกิน Don don

ทำเองกินเองมันสนุก + อร่อยจริงๆนะ : )
  9. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ทำเองได้นี่น่าสนใจสุดๆ ต้องหาโอกาสไปลองมั่งแล้ว :p
  10. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    โอโคโนมิยากิ!! อยากกิน!! ทำเองซะด้วย ท่าทางน่าสนุก>3<''
    ภาพยั่วน้ำลายสุดๆ

น่าสนใจมากค่ะ
  11. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    นัดคนไปฟัดกันดีมั้ยคับเนี่ย = w = น่าสนุุก
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    น่าสน แต่ต้องแบ่งสายดีๆ ใครเป็นสายแข็งก็ไปอยู่กับสายแข็งซะ เพราะมันไม่ใช่บุฟ ถ้าอยู่ปนกันพวกสายอ่อนมีหวังอดเรียบวุธ

ว่าแต่ผมทำไอ้พวกหยั่งงี้ไม่ค่อยเป็นแฮะ....ถ้าได้ไป สงสัยไปเป็นชาวเกาะ(เกาะเขากิน)แน่ๆ
  13. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พระราม 4 = =' !! ไกลง่ะ
  14. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อร่อยดีกินมา2-3รอบแล้ว เสียอย่างเดียวหัวเหม็น
    ว่างๆไปกินอีกดีกว่า ชอบๆ
  15. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ว่าแต่ พระราม 4 กับสุขุมวิท 26 นี่มันคือ ตรงไหน แล้วเดินทางอย่างไรรึครับ ( ' ' ? )

~เฮๆ
  16. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    สุขุมวิท 26 นี่อยู่ช่วงไหนอ่ะครับ? พร้อมพงษ์่ป่าว
  17. Jeffreyboyz

EXP:
    165
    0
    0
    ครับมาทางพร้อมพงษ์ก็ได้ แต่ไกลหน่อยนะ

ถ้าสะดวกก็มาทางทางซอยอารีย์ ฝั่งพระราม 4 ครับ
  18. meiar

meiar New Member

EXP:
    16
    0
    1
    แอบเช็ดน้ำลายไปหลายหยดค่ะ สุขุมวิท26ไม่ไกลจากบ้านเราเท่าไหร่แฮะ(ถึงมันจะเรียกว่าใกล้ไม่ค่อยได้ก็เถอะ)
  19. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    หิวจังเลย
    สุขุมวิทไปไม่เป็นง่ะ
    แต่ถ้ามีคนเลี้ยงล่ะก้อ....
    หุหุหุ
  20. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    อยากไปกินมั่งจัง แต่ทำเองไม่ไหวแฮะ เพื่อนบอกว่าเคยไปมาแล้ว จะพาไป ไม่กลัวหลงทางแล้วล่ะค่ะ

ป.ล. ร้านมันอยู่ในซอยสุขุมวิท26 ก็นับจากแยกอโศกนะคะ เดินไปทางเอมโพเรียมก็จะอยู่ฝั่งเอมโพเรียมค่ะ แต่ไม่แนะนำให้เดินไปที่ร้านนะ เพราะซอยลึกมากพอสมควร นั่งรถรับจ้างในนั้นไปเหอะ
  21. huad1356

huad1356 New Member

EXP:
    1
    0
    0
    วานเน่ปัยกินมาแล้ว อร่อยดีคับ

ปัยกินตอน บ่ายๆๆ คนม่ายค่อยเยอะ ด้วย 555+

ไม่เคยทำเอง อันแรก ล้มเหลว 555+[เละอะ ไหม้ด้วย]

อันสองทำเปนละ อร่อยเลยยยย555+

สั่งสาเกญี่ปุ่น มากิน คู่กับ โอโคโนมิยากิ อร่อยสุดๆ คับ
  22. river01

river01 New Member

EXP:
    46
    0
    0
    เข้าทางพระราม 4 ใกล้กว่า 10 เท่าครับ

ตอนผมไปครั้งแรกผมเดินตั้งแต่ต้นซอย สุขุมวิท 26 กว่าจะถึงนี้ เห็น ห้างคาร์ฟูพระราม 4 อยู่ข้างหน้าแล้วครับ 5555

Share This Page