(-_-)/ ด้วยความสงสัย ....เกี่ยวกับกรุ๊ปค่ะ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย reedit, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    อ่านแล้วคิดตาม เกือบคิดว่า Kitty เป็น รา หรือ ไวรัส อะไรสักอย่าง
    ประมานว่า ปล่อยไว้ไม่นาน ลามมาถึงคอแล้ว : )

เสนอ สมาคมคนเล่นworld of warcraft แห่ง AF

เหตุผลคือ เข้าใจว่ามีหลายบอร์ดในไทย สำหรับเกมwow แต่อยากให้มีในส่วนเฉพาะ สมาชิก AF จริงๆ จะได้คุยกันง่าย

ป ล ผมว่าต่อไป คงสนุกครับ เพราะน่าจะมี พรรค ใหม่ๆ ออกมากันอีกเยอะ : )
  2. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ถ้าต่อไปมีกลุ่มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ อาจมีกลุ่มยาราไนก้าโผล่ขึ้นมาได้จริงๆเหมือนกัน นึกแล้วขนลุกดีแท้ D:
    และคาดว่าอาจมีกลุ่มประมาณ "กลุ่มหนุ่มเท่" ผุดขึ้นมาก็ได้ :p

EDIT : พวกสีแจ๋นๆฉูดฉาด เท่ๆทั้งนั้นแหละเน่อ (แต่ยังไงก็ชอบสีชมพูววววที่สุด) :555:
  3. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    เข้าท่าดีครับ แต่ผมชอบสีแสดอะ เอามันแสดๆไปเลย เจ็บดี
  4. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    สัญลักษณ์อย่างเป็นทางการของพวกกลุ่มยาราไนก้า แต่ผมไม่ขออยุ่ด้วยเป็นแน่

นั่น ชาวสีม่วงเลือดกระฉูดกันใหญ่

/me เผ่นกระจาย
  5. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Hello Kitty นี่กีจังเป็นหัวหน้าเหรอ
    งั้นก็ต้องเป็นเรียวทาโร่กรุ๊ปแน่ๆเลย เสียงเค้าหล่อจริงๆ :D

เสนอกลุ่มสีม่วงคับ YYY
  6. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ส่วนตัว อยากเข้ากลุ่มมาก...เพราะมันเป็นชมพูที่ได้ใจจริงๆ สวยๆ /me ชอบสีชมพูเป็นทุนเดิม

แต่ต้องใช้สีเขียว TwT"
    [action]เดินคอตกออกจากกระทู้ไป[/action]
  7. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    อยากจะเสนอกลุ่มบ้างจัง แต่คิดไม่ออก

ออกแนวเป็น กลุ่มที่เล่นmmorpg กัน
  8. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    สีม่วง มันจะไปชนกับกลุ่มน้กข่าว(หนุ่มวาย)ในบอร์ดอะงับ T-T!!!
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แก้รูปให้ครับ
  10. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    WoW นี่ ถ้าคนเล่นอยู่บอร์ดนี้เยอะๆ เปิดเป็นหมวดใหม่น่าจะคุยกันง่ายกว่ากลุ่มใหม่นะครับ
  11. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    MMORPG สักหมวดก็ดีนะ เจาะจง เกมแนว online ได้หมด(รึเปล่า)

จะได้ฝากกระทู้เกี่ยว Uo ลงไปในหมวดนั้นไปด้วย เนื่องจากบอร์ดของ AF เป็นที่นิยมใน search engine ถ้าค้นหาเกี่ยวกับ uo ที่นี่คงเป็นอันดับแรก ในการค้นหาข้อมูลเจอ
  12. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    บอกผมอีกคนนึงด้วยนะครับ จริงๆตอนแรกก็ว่าจะเสนอเรื่องสมาพันธ์รั่วอยู่เหมือนกันครับ 555
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    =[]= กลุ่น ยาราไนก๊ะ >= []=><=[] =< ผมไม่อยู่ด้วยแน่ๆ อยากได้กบุ่มชื่อขึ้นสีดำ หุๆ
  14. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    กลุ่ม ยาราไนก๊ะ...............ความหมายชื่อกลุ่มล่อแหลมจิงๆ
    ตอนแรกแอบสงสัยอยู่เหมือนกันแฮะ ว่าชื่อสีชมพูสดใสนี่คืออะไร ^^" ตอนนี้ก็พอเก็ทแล้วล่ะคะ
    อยากได้กลุ่ม สมาพันธ์คนจิ้นวายจังแฮะ :555:
  15. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    ไม่แน่ใจครับ J ว่ายังเล่นกันอยู่มากมั่ย ก็สนเหมือนกันแหละ ถ้าจะมี หมวด ให้ wow ~~~
    เพราะไหนๆ ก็ กลบฝัง RO ไปแล้วนินะ

ส่วนถ้าเป็นในส่วน กลุ่ม แบบ องค์กร Kitty ผมก็คิดแบบ จักร แหละ ถ้าพวกผมจะก่อตัวกันเป็น

MMORPG บ้าง <<<<<แนวคิดสองต่อจาก กลุ่ม WOW

แต่ก็ดันมีแนวคิดสาม คือ >>>>>> นามกลุ่ม มันก็แค่เอาไว้เรียก เพราะ กลุ่ม Kitty ก็ไม่ใช่พวก คลั่ง Kitty แค่เอามาเรียก ให้สื่อไปถึงเหล่าผู้นำ เฉยๆ
    เพราะ ถ้าเป็นแบบนั่น พวกผม ถึงจะเป็นพวกMMO ก็อาจเรียกกลุ่มตัวเองว่า กลุ่ม "ปูดองคะนองศึก" ก็น่าจะได้เหมือนกัน

ป ล หรือ เนเน่ กับ กี เป็นแฟนพันธ์แท้ Kitty ละครับนั่น ?
  16. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    เปล่าหรอกครับ แค่เห็นเนเน่แล้วรู้สึกอยากจับเป็นสีชมพูตะหงิดๆ เลยตั้งกลุ่มซะเลย จริงๆ ก็ ตั้งสนุกๆ ไม่ได้ตั้งใจสื่ออะไรหรอกครับ

ตั้งกลุ่ม มันจะมีประโยชน์ตอนหลังอีก คือ สร้างบอร์ดย่อยใหม่ แล้วให้ access เฉพาะกลุ่มได้น่ะครับ กรณีที่สมาชิกอยากมีสมาคมลับทำอะไรดาร์กๆ กัน
  17. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    หนุ่มในรูปก็ดูดีอยู่นะครับ แต่คงไม่ใช่ว่าเล่นเป็นหนังจริงๆหรอกนะ :scare:

สงสัยอีกหน่อยคงจะมีแบ่งพรรคแบ่งสายขั้วพลังกันภายในบอร์ดแหงๆ :confused:;
  18. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    สมาคมลับ ผมว่า คงมีกันมานานแล้วครับ ก็แค่ทำให้มันดูเป็นระบบ จับต้องได้มากกว่าแต่ก่อน
    ก็แค่นั่น : )

แต่ถ้า J ไม่อยากให้มันมีกลุ่มมากจนเกินจำเป็น ก็ลองกำหนด หลักการจัดกลุ่ม ไว้ก่อนดิครับ เช่น

1. ต้องมีจำนวนสมาชิกแรกเริ่ม เกิน 7 คน
    2. มีชื่อ และ แนวทางของกลุ่ม ไม่ ส่อไปไหนทาง บลา บลา บลา จนเกินไป (ส่วน ยาราไนก้า ไม่ผิด เพราะ เขาแค่เป็นคนชอบเปิดเผย)
    จริงๆ ก็ ไม่มีอะไรมากหรอก เหมือน บอร์ด หา ลูกเล่นเพิ่ม ให้ สมาชิก สนุกสนาน~~
  19. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ส่วนตัวคิดว่าคงยังไม่เปิดกลุ่มเพิ่มนะครับ จนกว่าจะมีการ request บอร์ดอะไรที่ต้อง private จริงๆ อย่าง travian SO เงี้ยครับ ต้องป้องกันข้าศึกเข้ามาสืบข่าว
  20. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    คิดว่าอาจมีแล้วก็ได้ครับ ผมว่า Server 5 คนไทย มีมากกว่าใจคิดกันไว้แน่นอน

ส่วนประเด็นกลุ่ม ก็ รับทราบตามนั่น ไว้จะรอดูข่าวสารอีกที : )
  21. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ผมคิดได้สมาคมหนึ่งครับ สมาคมถงเหมินฮ่วย สมาคมดอกไม้เหลือง (ปล.ถ้ารู้จักซุนยัตเซนคงไม่ต้องอธิบายมากนะครับ)
  22. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    สีม่วงรึ.....ว่าไป...ว่าแต่ใครจะเป็นลีดเดอร์....เหอะๆๆ
  23. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    0
    0
    ไล่อ่านลงมาเรื่อยๆ

...สนใจอันนี้ เหมือนๆกับคุณมาฮาโด้ ยังไงไม่รู้ฮับ 55555+
    ส่วนเรื่องกลุ่มสีม่วงนั่น เหอะๆๆๆ...
    น่ากลัวอยู่นะฮับ ^^;
  24. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อ่าท่าทาง นักศึกษางมงาย จะชอบอะไรที่จีนๆมากเลยนะครับ ^ กลุ่มนี้ก็เท่ดีแต่ผมชอบ

กลุ่ม "ท่าจะบ้า" มากกว่า

ขยายความ
    กลุ่มนี้จะบรรจุ member ที่มีพฤติกรรมที่ แตกแยกอย่างเห็นได้ชัดหรืออะไัรทำนองนั้น(ฮา)
  25. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    แรกเริ่มเดิมทีเนเน่คนสวยเป็นหัวหน้าค่ะ

แล้วอีกหนึ่งวันต่อมาพี่เจเพิ่มให้เป็นหัวหน้าอีกคนเพราะเป็นสมาชิกกิตติมาศักดิ์ (วิ่งโร่เข้าไปคนแรกเลย ฮา)

แต่ีเนเน่มันไม่ยอมเปลี่ยนเป็นสีอื่นอ้ะ มันบอกจะเอาสีชมพู!!

Share This Page