ใครพอจะบอกชื่อจริงของภาพนี้(ก่อนโดนตัดต่อ)ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย cdaz, 26 สิงหาคม 2008.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    แบบว่าภาพมัน... น่าเอามาตัดต่อเล่นจริงๆ แถมภาพมันก็เจ๋งดีด้วย(ต้นฉบับ) เลยอยากเก็บภาพจริงมันน่ะครับ(เคยเห็นแต่ไม่รู้ชื่อภาพ)
  2. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ไม่แน่ใจว่าเป็นชื่อภาพหรือเปล่านะครับ แต่ว่าบางรูปก็เห็นมีคำนี้อยู่ใต้รูปด้วย ก็เลยลองเอาไป search google ดู แล้วก็พอจะเจอรูปที่ว่าได้อ่ะครับ

ลอง search ว่า "es lebe deutschland" หรือไม่ก็ "es lebe deutchland" ดูนะครับ ^^
  3. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    เข้าใจว่าน่าจะเป็นรูปโฆษณาของพรรคนาซี ในเยอรมันน่ะครับ

เห็นในชื่อรูปมีคำว่า gestapo ด้วย ลองหาใน google ดูได้รูปแนวนี้อีกเยอะเลยครับ
  4. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    เท่าที่เคยศึกษามาน่ะครับ รู้สึกจะเป็น...

โปสเตอร์โฆษณาชวนเชื่อของพรรค ที่ชูให้เห็นว่าฮิตเลอร์เป็นผู้นำของชนชาวอารยันสายเลือดแท้ ที่อยู่เหนือกว่าชนชาติอื่นๆ เช่น ยิว ยิปซี คอมมิวนิสต์(เอ มันเป็นการเมืองมากกว่าเชื้อชาตินะ) จนถึงขนาดมีการคัดสรรผู้คนรุ่นใหม่ที่มีรูปร่างหน้าตาเข้าข่ายลักษณะของชนเผ่าอารยัน ในอุดมคติชองเขาไปเข้าสังกัด... ผมจำไม่ได้นะครับว่าเรื่องนี้เป็นผลงานของ ฮิมเลอร์ หัวหน้าSS หรือว่า กอบเบล รมต. กระทรวงโฆษณาชวนเชื่อ เคยมีสารคดีฉายช่อง history มาแล้วหลายรอบเหมือนกัน...

แต่ข้อมูลของรูปไม่ชัวร์นะครับ อย่าเชื่อถือนัก

5. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    สังเกตดีดี

พอตัดต่อแล้ว ชี้นิ้วกลางใส่ธง/ตัวเอง ซะงั้น -_-"

Share This Page