(ลองเปลี่ยนกระแสสังคม) มาแลกเปลี่ยนข้อมูล เพื่อใช้ในการเลือกตั้ง ผู้ว่ากทม.คนใหม่กัน

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย plajaun, 6 กันยายน 2008.

1. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    0
    ครับเนื่องจาก มีคนผู้สมัครท่านนึง นโยบายโดนใจผมมาก เค้าคือ หมายเลข 2 ดร.เกรียงศักดิ์ นั่นเอง
    -ผมจะทำให้รร.สังกัดกทม.เป็นรร. 2 ภาษา ..... อืม ข้อนี้ไม่รู้สึกอะไร แต่!!
    -ผมจะประกาศสงครามกับหนูและแมลงสาบ เยส!! ใช่แล้ว นี่แหละที่รอคอยมานานนนนน :cool: หากท่านทำได้จริงนะ เอาเสียงจากผมไปเลย 1 เสียง!!! (เพราะตรูเกลียดแมลงสาบสุดๆ)

แต่เนื่องจากว่าข้อมูล ผู้สมัครท่านอื่นผมทราบน้อยมากๆ รวมถึง ผู้ว่าฯคนปัจจุบันด้วยว่า ผลงานตลอด 4 ปีนี่มีอะไรบ้าง จึงอยากขอแลกเปลี่ยนข้อมูลในบอร์ดนี้น่ะครับ :china:
  2. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    นายอภิรักษ์(ถูกป่าวหว่า)

-สวนสาธารณะสีเขียว

-เกาะกลางถนนสีเขียว

-ตึกสีเขียว

-แม่น้ำสีเขียว

-เขียว....เขียว....เขียว....
  3. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ดูเหมือนว่า การเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพมหานครจะโดนกระแส"บางอย่าง" ที่น่าสนุกกว่า กลบซะมิด =w=''

ท่าทางจะไม่่ค่อยมีใครพูดถึงเลยแฮะ 555+

++++++++++++++++++++++++++++++

EDIT

ตอนนี้สนใจนโยบายของด๊อกเตอร์แดนเหมือนหลายๆคนค่ะ โดยเฉพาะนโยบายโรงเรียนสองภาษาทั่วกรุงเทพเนี่ย "ถ้าทำได้จริง" จะดีมาก เพราะเราว่าตอนนี้มาตรฐานภาษาอังกฤษของเด็กไทยไม่ดีเลยค่ะ (เรารู้เพราะตัวเราเองเนี่ยแหละห่วย = ='') ถ้าเรียนโรงเรียนธรรมดาแล้วไม่ไปเีรียนเพิ่มเติมที่โรงเรียนสอนภาษาภายนอก พื้นฐานจะป้อแป้มาก ถึงขั้นห่วยแตกเลย (โรงเรียนสอนภาษาอังกฤษจำพวกบริติชเคาน์ซิลอ่ะไรงี้นะคะ ไม่ใช่กวดวิชาติวสอบ = ='') พอมาเรียนมหาวิทยาลัยก็จะเห้นได้ชัดถึงความที่พื้นฐานป้อแป้ แม้จะสอบได้คะแนนเอเน็ตมาดีๆ แต่พอมาเรียนมหาวิทยาลัยห่วยไปเลยค่ะ

ส่วนกวดวิชาติวสอบ เรียนไปก็แค่สอบได้คะแนนดีเท่านั้นค่ะ ไมไ่ด้ทำให้พื้นฐานภาษาอังกฤษของเด็กดีขึ้นเลย = ='' ซึ่งมันแย่ค่ะ มันเป็นวิชาที่ควรจะปูพื้นฐานไว้แน่นๆ เพราะมันอาจส่งผลถึงความเจริญก้าวหน้าของประเทศได้เลยทีเดียว

ส่วนตัว ถ้าอายุถึงเลือกตั้งได้ล่ะก็ คงจะเลือกด๊อกเตอร์แดนค่ะ ^ ^ กำลังไซโคมะม๊าให้เลือกอยู่เนี่ย =w=''

PS. ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้อย่างแรก แต่อยากบอกว่าลูกชายดร.แดนน่ารักจัง หนุ่มแว่นเนิร์ดๆ 555+ แถมเรียนเก่งอีก =w=
  4. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    สนใจนโยบาย ดร.เกรียงศักดิ์ เหมือนกันครับ

แต่รอพิจารณาว่าทำได้จริงตามที่พูดรึเปล่า

ปล.ผมเกลียดแมลงสาบ เหมือนกันครับ
  5. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ก็โอเคนะครับนโยบายของเขา
    http://www.drdancando.com

แต่ตอนนี้อยากดูนโยบายเต็มๆของเฮียชู และ ลีน่าจัง :555:
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เสียดายครับที่ภูมิลำเนาไม่ได้อยู่กรุงเทพเลยเลือกไม่ได้ จริงๆแล้วอยากส่งกำลังใจไปให้จังครับ
    คนเก่าดีอยู่แล้วไม่อยากให้เปลี่ยนเพราะโดนยัดเยียดข้อหาไร้สาระเลยนะ :D...(ถ้าผมจะใช้ตรรกะ ใครๆก็โกงทั้งนั้น ขอให้เก่งก็พอ ปากท้องสำคัญกว่าคุณธรรม คงไม่มีใครว่าเนอะ เอิ๊กกก :p )
    แต่ ดร.เกรียงศักดิ์ผมเคยอ่านหนังสือเขานะ เป็นคนที่มีวิสัยทัศน์พอควร น่าสนใจเหมือนกันครับ แต่ทำได้จริงหรือไม่ก็รอดูครับ ถ้าสังคมนี้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้แบบคลื่นลูกที่ 4 ก็ย่อมเป็นสิ่งดีนะ ดร.แดนทำได้ครับ :555:

หรือถ้าอยากลงอ่างฟรี เลือกเฮียชูวิทย์เลยครับ :555:
    หรือใครอยากได้ครีมทานมเด้งก็เลือก ลีน่าจังครับ -_-; แต่เห็นแพกเกจแล้ว ตรูจะบ้า :confused:;
    ปล. ดีใจที่คนหน้าตาไร้อารมณ์ถอนตัวไป เห็นหน้าแล้วไม่อยากเลือก = ='
  7. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    มาประกาศสงครามกับแมลงสาปหน้าห้องตัวนั้นให้ที๊~~~~~~~~~

ในพันทิพวันก่อนเค้าคุยกันนะคะว่า ผู้สมัครผู้ว่าคราวนี้เหมือนกับในคุนิมิตสึยังไงยังงั้นเลย

<!-- m -->http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 49789.html<!-- m -->
    ตามไปดูให้ได้เลยเชียว

/me มึนๆกับผลบอลก่อนจะเดินออกไปตะโกนที่หน้า index ว่า "6-0พูลสวัสดิ์~~~~~~~~" :bad:
  8. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    เลือกไม่ได้อ่ะ ไม่ได้อยู่พระนคร

นโยบายดร.แดน - ประกาศสงครามกับแมลงสาบ?
    แล้วอภิรักษ์จะว่ายังไงเนี่ย?
  9. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ขี้เกียจไปเลือก= =a รู้สึกว่าเลือกใครก็คือๆกัน
    แต่ดีใจที่คนๆนั้นถอนตัว ถ้าพูดให้ถูกคือสะใจ 555
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อาจมีนักสิทธิออกมาเรียกร้องว่า ทำให้เกิดการฆ่าตัดตอนหนูและแมลงสาบ
    (ผมแซวขำๆ นะ อย่าเพิ่งเครียด)
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    นโยบายลีน่าจัง....
    1.ติดกล้องวงจรปิดทั่ว กทม. ลดปัญหาเด็กแว้น โจรผู้ร้าย ตลอดจนบันทึกใบหน้าสุภาพบุรุษที่หนีภรรยามาเที่ยวอาบอบนวด-โรงแรมม่านรูด
    2.นโยบายใช้ตั๋วใบเดียวในราคา 88 บาทสะดวกทุกที่ โดยสารได้ทั้งรถไฟฟ้าใต้ดิน,บีทีเอส,รถเมล์และเรือ
    3.แก้ไขปัญหายาเสพติดในกทม.ผู้ติดยารักษาฟรีที่โรงพยาบาลสังกัดกทม. และ
    4.รถเมล์ชุมชนฟรี

ข้อแรก....ไม่ผ่านนนน :555:
  12. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ป้ายชูวิทย์แถวบ้านผมเขียนแค่ว่า "ผมมองเห็น ปัญหา" แค่นั้น (แล้วเอ็งมองเห็นอะไรมั่งฟระ บอกๆกันมั่่งสิเฟร้ย!!!) ผมเลยลังเลเลือกไม่เลือกดี

แต่เพื่อนผมมันจะเลือกชูวิทย์แฮะ เพราะ "น่าสนุก" *-*
  13. Krastel

Krastel New Member

EXP:
    118
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    เฮียชูฯ ผมว่าเขาลงสมัครขำๆ มากกว่าครับ เพราะแกไม่มีนโยบายอะไรเลย คงกะไม่ให้ประชาชนลืมหน้าแกแล้วรอจังหวะเหมาะๆ เข้าพรรคการเมืองไปเลยมากกว่า

อภิรักษ์ นโยบายก็ดีนะครับ มีประสพการณ์ แต่น่าเสียดายที่ดันสังกัดพรรค ปชป ที่ผมไม่ชอบหัวหน้าพรรคนี้ เพราะงั้นผมไม่เลือก อยู่สมัยเดียวก็พอแล้ว อย่าอยู่นานเลย (เหตุผลผมไม่บอกนะ) = ="

ดร แดน ว่าเต็งจ๋าสุดแล้วครับ แกเตรียมตัวมานานมากแล้ว นโยบายเพียบ สะใจประชาชน ผมเลือกเจ้านี้แน่นอนงับ >_<

ลีน่าจัง .... เข้าใจว่าทุนเธอน้อยครับ ป้ายเป้ยเลยไม่ค่อยมี แต่เธอก็พยายามเต็มที่ แต่ยังขาดประสพการณ์อยู่อีกเยอะ คิดว่าคงคะแนนออกพอพอๆ กะป๋าชูละนะ
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

ผมสงสารนะ เจ๊ลีนาน่ะ แต่.....เห็นการกระทำของเธอที่ไปป่วนคนอื่นเช่นประชัยครั้งก่อนนี่ รับไม่ได้อ่ะ คะแนนความสงสาร=0 โดยทันใด :p
    มีพวกมือบอนไปเขียนที่ป้ายหาเสียงด้วยว่า

ลีน่า จังไร .... :twisted:
  15. CaLadl3olG

CaLadl3olG Member

EXP:
    330
    0
    16
    แถวบ้านผมเจอแค่3เบอร์แฮะ - -a

ดร.แดน...ไม่ใช่อะไรหรอกนะครับ นโยบายก็ฟังดูดี แต่ผมรู้สึกมันเพ้อฝันยังไงไม่รู้แฮะ...

อภิรักษ์....คนเลือกเยอะอยู่แล้วแหงๆ เพราะส่วนมากคนที่ได้เป็นจะได้เป็นสองสมัย พอเลือกอีกทีก็ขึ้นอยู่กับว่าสองปีที่ผ่านมาทำไรได้มั่ง..

ชูวิทย์...- - "ปัญหาอยู่ไหน ผมไปที่นั่น" ผมว่าเฮียเขาไม่กะว่าจะได้มั้งครับ แค่ทำให้คนสนใจมากกว่า เพราะถ้าเงียบนานๆ มีหายแน่ *-* ไม่เอาไม่พูด~

ส่วน ลีน่าจัง ผมเห็นใจนะ เห็นใจว่าลงทำไม๊ทุกรอบ ไม่มี Possibility สุดๆ เสียดายเงินแทนง่ะ - -

อีกคนจำชื่อไม่ได้ เห็นว่าเคยเป็น คณะกรรมการรถไฟฟ้า ไรเนี่ย - -"
  16. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ตอนนี้ไม่ได้ชอบใครเป็นพิเศษอ่ะครับ แต่ตอนที่กลับเข้ากทม.ไป <เรียนอยู่ตจว.อ่ะครับ> แล้วไปเห็นป้าย

"หนูลาจาก แมลงสาบลาตาย" "เด็กกรุงเทพ say hi..." "มาแรงกว่าใครด้วยเน็ตอะไรซักอย่าง"

บลาๆๆๆ

ผมก็คิดเลยว่า อืมม สโลแกนติดตาดีเนอะ 555+

ตอนนี้ถ้าจะให้เลือกก็คงจะยังเลือกไม่ได้อยู่ดีอ่ะครับ รอดูอีกนิดละกัน
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เสียดายครับถ้าอยู่ กทม คงเลือกไปแล้ว....= =' คงไม่ตัดสินว่าจะเลือกเพราะใครสร้างเว็บสวยไม่สวยอ่ะนะ....

ยกเว้น....

:555: :555:

เธอพร้อมจะเปลี่ยนกรุงเทพแล้วจริงๆ :555:
  18. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมชอบนโยบายแมลงสาบลาตายมากเลยหละแต่พอมาคิดๆดูแล้ว.....มนุษยชาติสูญพันธุ์ แมลงสาบมันยังรอดได้เลยะเฟร้ยยยย เราจะเอาไรไปประกาศสงครามสู้เรอะครับ ผมยอมรับจริงว่ามันเป็นสัตว์ Invincible มากๆ

เท่าที่ดูตอนนี้ยังไงคุณอภิรักษ์น่าจะนอนมาอยู่นะ.....เป็นเพราะกระแสพรรคด้วยมั้ง

>> ป้ายชูวิทย์แถวบ้านผมเขียนแค่ว่า "ผมมองเห็น ปัญหา" แค่นั้น (แล้วเอ็งมองเห็นอะไรมั่งฟระ บอกๆกันมั่่งสิเฟร้ย!!!) ผมเลยลังเลเลือกไม่เลือกดี >> ได้ยินว่าจะทำให้ราชดำเนินเป็นเส้นถนนฝรั่งเดินแบบข้าวสารอะนะ....ถนนสายวัฒนธรรม ถ้ามันไม่มีอย่างอื่นโผล่มาด้วยก็ดีสิ....-*-
  19. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    นโยบาย ดร.แดน ก็ดีนะครับ ถ้าทำได้น่ะนะ

แต่ คราวนี้ชูวิทย์ไม่เร้าเลยอะ
  20. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ภาษาพ่อ ภาษาแม่มันยังไม่เรียงตัวเลย จะมาเอาภาษาอังกฤษ(ผมเห็นเด็กสมัยนี้บางคนนะ ก-ฮ ยังไม่ได้เลย เขียนก็ผิด)
    ไอ้ที่ปฏิรูปการศึกษามา 9 ปี ผิดหมดเลย ตอนนี้เวียดนามนำไทยเรื่องการศึกษาเพราะเขาเอาการศึกษาของเราที่สอนแบบสมัยก่อนมาใช้
  21. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    เท่าที่ทราบนี่ โพลบอกว่าเฮียชูนี่มาแรง รองจากอภิรักษ์

เหลือเชื่อ !!! O-O

ส่วนชื่อเว็บ ลีน่าจัง นี่ผมเห็นชื่อเว็บแล้ว รู้สึกทุเรศจริงๆ

ให้ตายเถอะพวกจิ้งจก -_-;
  22. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ผมชอบชูวิทย์อะครับ หน้าตาฮาดี ผมมองเห็นปัญหา 555+
    แต่ช่วยบอกหน่อยก็ดีนะครับ ว่า ปัญหาคืออะไร เห็นอย่างเดียวก็ไม่ดี แต่ก็ชอบเพราะมันฮา 555+
  23. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    ถ้าได้นี่....ยอดเลย จะเป็นอินเตอร์เน็ทสาธารณะฟรีรึเปล่าครับเนี่ย :E

บ้านผมติดคลองแสนแสบ*0*" อยากเห็นมันใสอยู่ เวลาลมพัดทีเหม็นมากครับ กลิ่นโชยเข้าบ้านหมด

นโยบายเค้าดีจริง แต่ไม่รู้จะดีเกินไปเปล่า ดูใช้เงินเยอะ
  24. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    ผมรู้สึกว่านโยบายของ ดร.แดนยังดูฝันไปบ้างนะครับคือในทางทฤษฎีมันดีเลยล่ะ แต่เวลาทำจริงล่ะ ? โอเคว่าถ้ามี
    ดร.แดนสัก 100 คนเป็นคนดูแลคนละนโยบายจะไม่ว่าเลย อย่างนโยบายขยะเรียกรถได้ 24 ชม.อ่ะ ลองคิดดูสิว่า
    อีพวกคนที่ปฎิบัติหน้าที่นี่น่ะจะทำกันมั้ยน้า...นิสัยคนไทยยิ่งขีเกียจๆอยุ่ด้วย แต่นโยบายเค้าดีจริงผมยอมรับนะ
    ถ้าทำได้อ่ะ
  25. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ฝนตกคราวที่แล้ว ทำให้แมลงสาปประมาณ 50 ตัววิ่งหนีน้ำเข้าร้านบูทที่สยามฯ = =

เพื่อนคุมิโดนมันไต่กางเกงด้วย...

แมลงสาปหายไปได้ก็ดีนะ เหอๆ

ส่วนตัวน่าจะยังดูอภิรักษ์อยู่นะ แต่ตอนนี้ขอศึกษาคนอื่นไปเรื่ือยๆ ก่อนแล้วกัน ยังไม่ตัดสินใจ

Share This Page