กระทู้รวม Gundam 00 [SS2] !!!!!!!!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Hell, 5 ตุลาคม 2008.

1. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    + มารยาทในการอยู่ร่วมกัน +
    1. ขอให้ใช้กระทู้นี้เป็นศูนย์กลางในการแจ้งข่าวสารเกี่ยวกับ G 00 ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นข่าวใหม่ หรือ spoiler ต่างๆ ในการสปอยนะครับ การสปอยนั้นรบกวนท่านให้ใช้แท็กสปอยแทนนะครับส่วนแท็กสปอยก็[.spoil][/spoil]นะครับวิธีการนั้นให้ดูตามขั้นตอนดังต่อไปนี้ครับ
    1.1.พิมพ์[.spoil][/spoil]
    1.2.แล้วให้พิมพ์ข้อความที่ต้องการ[spoil]สปอย[/spoil]
    จากนั้นป็นอันเสร็จสิ้นครับ(การพิพม์ให้ลบจุดที่ผมพิมพ์ขั้นออกไปนะครับ)

2. เรื่องการตอบที่อาจจะโดนมองว่าเป็นการปั่น EXP เช่น เข้ามาตอบสั้นๆ แบบว่าสั้นเกิน เช่น อื้ม...แล้วก็จบ ! การตอบแบบนี้นั้นใช้ดุลพินิจส่วนตัวนะคะว่าควรหรือไม่ และ EXP ในบ้านหลังนี้ มันไม่ได้แสดงว่ายิ่งมากยิ่งเก๋า ยิ่งเท่ เป็นรุ่นพี่ทุกคนควรมาคาราวะ ไม่ใช่นะคะ ^^'' อยากให้ระวังตรงนี้ด้วยค่ะ
    อ่านกติกาการใช้บอร์ดได้ที่นี่นะคะ
    มารยาทในการใช้เว็บบอร์ดจากพี่ศิชนนะคะ

ขอความร่วมมือด้วยนะคะและขอบคุณมากค่ะ

และกฏที่เพิ่มเติมใหม่ ขออนุญาตเรียบเรียงใหม่เลยนะคะ
    เพิ่มเติมโดยป๋ากิรุ(Kanzashi) และ Brad Hawke
    Edit ล่าสุด : 29 Dec 05 - เพิ่มเติมเรื่องแบนวิธ และกฏข้อ11.

3.กรุณาอย่าคุยเรื่องไร้สาระอื่นๆในกระทู้ค่ะ ถ้าจะหยอกล้อ ก่อกวนกันเอง หรือจะทำสงครามอะไร กรุณาไปทำที่อื่นเช่นIRCหรือMSNนะคะ เพราะเวบบอร์ดเป็นที่สาธารณะ การกระทำแบบนี้เป็นสิ่งที่ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งค่ะ

4.หากพิมพ์อะไรผิดหรือต้องการจะเพิ่มเติมสิ่งใดๆ อย่าโพสต์ซ้ำติดๆกัน!! โปรดใช้ปุ่มEDITข้อความที่อยู่ข้างล่างข้อความที่เราโพสต์นะคะ

5.เรื่องการโพสต์ภาพ ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งที่จะDirectลิงค์ของคนอื่นมาตรงๆ ถ้าอยากจะโพสต์ให้คนอื่นเห็น ก็ต้องไปอัพในพื้นที่ของตัวเองเช่นphotobucketหรือimageshackก่อนนะคะ เพราะมันจะเป็นการกินแบนวิธของเวบเจ้าของไฟล์หรือภาพ ทำให้เวบของเค้าอาจล่มหรือต้องเสียสตางค์ในการเช่าพื้นที่มากขึ้นเพราะแบนวิธเกินกำหนดค่ะ
    เพิ่มเติม : สาเหตุหนึ่งที่ภาพบางภาพโพสต์ไม่ติดหรือขึ้นโลโก้ของเวบนั้นๆขึ้นมาแทน เป็นสาเหตุมาจากที่เราขโมยลิงค์ของเขามานั่นล่ะค่ะ
    เพิ่มเติม2 : ท่านที่ชอบโหลดเพลงจากเวบ กรุณาโหลด1ส่วนและไม่ควรโหลดแบบบ้าพลังมากเกินไปนะคะ เพราะยิ่งเราโหลดกันเกินจำนวนแบนวิธของเค้า เจ้าของเวบจะยิ่งเสียเงินค่าเช่าพื้นที่มากขึ้นตามจำนวนแบนวิธที่เกินกำหนดมา หันมาใช้โปรแกรมแชร์ไฟล์กันแทนก็เป็นการช่วยได้มากค่ะ

6.ก่อนที่จะโพสต์ถามหรือต้องการสิ่งไหน ลองเปิดหาดูในกระทู้เก่าๆก่อนนะคะ ถ้าไม่มีสิ่งที่เราต้องการจริงๆก็สามารถที่จะโพสต์ถามหรือรีเควสได้ค่ะ
    และก็ถ้าต้องการภาพของตัวละครตัวไหน ลองใช้ google เซิร์ซหาไปก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าภาพไหนหาไม่ได้จริงๆก็ลองมารีเควสกับคนในกระทู้ได้นะคะ

7.การใช้คำและข้อความในการพูด(พิมพ์)ก็เป็นสิ่งสำคัญนะคะ ทุกคนไม่ใช่เพื่อนเล่นของเรา และสังคมในเน็ตนั้นก็ไม่ได้มีอยู่แค่เด็กมัธยมหรือนักศึกษามหา'ลัยเท่านั้น คนทำงานแล้วหรือแต่งงานมีลูกแล้วก็มีค่ะ ฉะนั้นเวลาจะโพสต์คุยอะไรกับคนแปลกหน้าหรือคนที่ไม่สนิทกับเรา ขอให้สุภาพและมีกาละเทศะนะคะ
    New!! 11.โปรดให้เกียรติท่านที่ชอบตัวละครอื่นๆที่เราไม่ชอบหรือเกลียดกันบ้าง กระทู้นี้เป็นกระทู้รวมที่จะต้องมีคนชอบคาร์แรคเตอร์หลายๆแบบอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าจะชอบเหมือนกับเราไปหมดทุกคนไปซะหมด แซวอะไรไม่ดีบ้างนิดหน่อยได้ แต่อยากให้เกรงๆใจกันก่อนที่จะด่าว่าตัวละครแรงๆหรือแสดงอะไรที่ดูไม่ดี จริงๆจะทำก็ไม่ผิดนะคะ เป็นสิทธิของเราอยู่แล้ว แต่มันก็เป็นมารยาทที่เราจะต้องอยู่ร่วมกับคนอื่นในอินเตอร์เน็ตเช่นกัน อยากให้ระวังตรงจุดนี้กันด้วยค่ะ
    เอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าคุณด่าตัวละครที่คนอื่นชอบได้ แล้วมีคนมาด่าตัวละครที่คุณชอบ คุณจะรู้สึกอย่างไรล่ะคะ?

เพิ่มเติม : คนเราย่อมมีสิ่งที่ชอบและไม่ชอบกันอยู่แล้ว แต่อย่างไรซะ ถ้าแค้นตัวละครตัวนั้นมากๆ ก็เขียนระบายลงในบล็อค หรือแต่งฟิคยำตัวละครตัวนั้นไปก็ได้นะคะ แต่อย่าลืมติดคำเตือนให้คนที่เค้าชอบตัวละครตัวนั้นๆหรือผู้อื่นได้รู้ด้วย

กรุณาอ่านกฎก่อนโพสด้วยนะครับ เพื่อความสงบสุข เเละเพื่อสันติภาพ สงครามก็จะไม่มีวันเกิดขึ้น!!(เกี่ยวมั๊ยเนี่ยสงครามเนี่ย?!)

เครดิตกฏต้นแบบ : กระทู้รวมกันดั้ม SEED

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เห็นว่า SS2 มันมาแล้วเลยตั่งกระทู้ใหม่มันซะเลย ใครดูตอนแรกแล้วก็มาคุยกันนะครับ * * /

นี่เป็น ED ของ SS2 ตอนแรกครับ (คาดว่าตอน2น่าจะเปลี่ยนเอาเพลงนี้มาเป็น OP แทน)

[youtube]XPO1gz6hTSc[/youtube]

ปล.หลังจากดูตอนแรกไปรู้สึกเหมือนว่าตำแหน่งนางเอกน่าจะตายตัวแล้วละมั้ง? (ก็ใน ED มันเฉลยซะขนาดนั้นแล้ว - -)
  2. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    วิ่งมาเจิม ไว้ได้ดูแล้วค่อยมาคุยกันอีกรอบครับ ^^;
    ปล. หลังจาก Code Geass จบ ก็มีแค่ TOA กับ 00 2เรื่องนี่แหละที่ตามเก็บ นอกนั้นช่างมันก่อนละกัน
  3. hangain

hangain New Member

EXP:
    134
    0
    0
    รอดูเช่นกัน
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    สปอยล์ที่พันทิพออกมาแล้ว...

ล็อกออนตายแน่นอน ฝาแฝดมาแทน

รอซับอย่างใจจดใจจ่อ
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ร่วมด้วย....

ดิบมาไม่อยากดูดิบ แปลได้ไม่หมด มันขัดใจ.... รอ EN ครับ
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    โอววว มีกระทุ้แล้วเยี่ยมครับ กำลังสงสัยอยู่เลยว่าจะคุยที่ไหนดี :D
  7. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ดูมาแล้ว เร้าใจแต่แรกเลย

กรรม Exia โดน GNXIII รุมเจ๊งแต่ตอนแรกเลย แถมไ่ม่เคยได้รับการซ่อมแซมจากภาคก่อนอีก

เฮ้ย!อาเลลูจาห์โดนขังคุกเหรอ!
  8. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    นายหน้าหวานเข้ามาสิง

ปล. ทำไมผู้ชายมันเยอะ แบบนี้บรรยากาศมัน.................สนับสนุนให้มีตัวละครหญิงเยอะ :D :D
  9. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    พูดถึงตัวละครหญิงแล้ว...

ทั้งเลขามารีน่า หวังหลิวเหม่ย นีน่า หลุยส์ ไปเข้าพวก Arrow หมด

ตัวละครหญิงเด่นๆ ในภาคที่แล้ว อยู่ฝ่ายตรงข้ามกันดั้มเกือบหมดเลยอ่ะ
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ใครมีลิงค์สปอยล์บ้างครับ มันพูดไม่รู้เรื่อง :D
  11. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    เจิม เจิม และเจิมกระทู้ :D
    ยังไม่ได้ดูตอนแรกเพราะเน็ตที่บ้านบิทได้ห่วยแตกมาก ^^;

ปล. รอ Side story 00P & 00F ตอนใหม่อย่างใจจดใจจ่อด้วย
  12. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
  13. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    เปิดเรื่องมามีเรื่องให้ชวนงงอีกแล้วสินะ = ="a

เซ็ตจิ้นลอบเข้าแบบสปาย เท่มากกกกกก >w<b ส่วนมารินะก็มีบทโผล่ให้เห็นแค่ 6 วิ โอ้วววววว TTwTT

โซม่าน่ารักขึ้นมากเลยแฮะ ว่าแต่เจ้าอัลเล.... เอ่อ ไปโดนจับเอาตอนไหนเนี่ย

เพิ่งนึกได้.... แล้วแพทริคหายไปไหน = =?

ปล.พูดถึงเรื่องตำแหน่งนางเอก ผมยังมองไม่เห็นเลยว่าตัวละครหญิงในเรื่องคนไหนที่จะเหมาะกับเจ้าเซ็ตมากไปกว่ามารินะจริงๆนะเนี่ย เหอๆๆ ^^'a
  14. identity

EXP:
    580
    0
    36
    จะรอดูภาคนี้จะมีนางเอกมั้ย

ปล. OOนี่มันเหี่ยวเฉาจริงๆ
  15. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ไปเจอรูปนี้เข้าในบักโกะ * *

ลูลูช : ฝากดูแลโลกต่อด้วยล่ะเซ็ทซึนะ
    เซ็ตซึนะ : อ่า...ได้เลย เชิญไปขับเ้กวียนกับป้าเขียวให้สบายใจเถอะ
  16. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    นางเอกของดับเบิ้ลโอคือเจ้าแว่นฮิสทีเรียหนิ ไม่จืดจางหรอก :D
    [action]โกย[/action]

...แต่เอาเข้าจริงๆตัวละครหญิงในดับเบิ้ลโอภาคหลักแทบไม่มีตัวไหนโดนใจเลยนอกจากคุณพันเอกมาเนกิ้น - -"
  17. identity

EXP:
    580
    0
    36
    รูปของHellจังน่ะงั้นๆ

ตั้งนี่ดิของจริง

น่ากลัว :uak: :uak: :uak:
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    น่ากลัวแล้วยังโพสท์อี๊กกกกก
  19. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    รูปข้างบน ตำแหน่งมือมันช่างน่ากลัวจริงๆ=="
  20. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ผู้ชายเยอะๆยิ่งดี ภาคนี้ป้าแก่ที่จ้องจับเซ็ทจังจะต้องอันตรธานสินะ หึหึหึ :twisted:
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Lockon รอดมา...สมเป็นซันไรส์ อะไรก็เกิดขึ้นได้ -*-....ก็ว่าแล้วว่ามันไม่ตาย
    ตอนใหม่มาถึงก็เซอร์วิสฉากเปลี่ยนเสื่อเลย หึๆๆๆ :555:
    สังหรณฺ์ว่าหลุยส์จะคล้ายๆสเตลล่า
  22. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    - สงสารซาจินิดนึง ตัวประกอบแท้ๆโดนลูกหลงไปด้วย
    - โฮ่ คนแรกที่พบคือ เซ็ตสึนะ F เซย์เอย์จริงๆด้วย
    - พอเห็นกันดั้ม exia ถึงกับอึ้งเลยเรอะซาจิ(แต่คนดูอึ้งมากกว่า ทำไมยังอุตส่าห์ถ่อสังขารลากสภาพใกล้พังแบบนั้นไว้ได้ตั้งกะ 4 ปี มีผ้าคลุมเท่กว่าเก่า orz
    - ฝ่ายตรงข้าม นั่นมันหลุยส์ เฮ้ย ไหงไปเป็นนักบินโมบิลสูทของฝ่ายโน้นไปซะแล้วล่ะ
    - Exia ท่าจะแย่ ทีเอเรียก็มาช่วย.... (ตอนแรกนึกว่า Lockon 555 เห็นยิงมาแต่ไกล)
    - ซาจิ : "แกเอาพี่ของฉัน เอาหลุยส์ คืนมานะ" อ้าว นี่แกมาอยู่กับพวกเซ็ตสึนะเรอะ นึกว่าโดนทิ้งไว้ที่โน้นซะแล้วสิ
    - ว่าแต่ไอ้คนที่เซ็ตสึนะไปพบด้วย ใช่ Lockon คนเก่าจริงเรอะ (ไม่น่าใช่แล้วมั้ง
    - อนึ่ง อาเลลูย่า ไหงโดนจับแบบนั้น
    - โซม่า กับ ลุง แหม ชีวิตสงบสุขแท้ๆ เหมือนจะโดนเรียกตัวกลับไปรับใช้ทางการอีกรอบ (โซม่าน่ารักขึ้นเป็นกอง)
    - หมดแล้ว OTL
  23. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    นั่นไม่ใช่พี่ล็อค แต่เป็นไลล์ (ฝาแฝดพี่ล็อค) (แบบว่าจำชื่อจริงพี่ล็อคไ่ม่ไ้้ด้ค่ะ)

แต่ยังไงก็เชื่อเหมือนกันว่าพี่ล็อคไม่ตายหรอก โดนระเบิดแค่นั้นจิ๊บๆ น่า

ด้านล่างนี้ขอสไตล์สาววาย (ฮา)

มิยาโนะซังพากย์เซทสึนะรอบนี้ซะเสียงเสะ (จริงๆ เสียงมันก็เหมือนเดิมแหละนะ... แต่ว่า... เอ่อ มันตัวสูงขึ้นนิดนึงมั้ง)

ซาจิ... โตมาหล่อจริง แต่กลายอุเคะที่อยู่ต่ำสุดของห่วงโซ่อาหาร ขอเปลี่ยนใจสนับสนุนเซทซาจิแทนพี่ล็อคเซทแล้วกันนะ...

แล้วมันก็กลายเป็นริคุโซระ กรี๊ดกร๊าด เหมาะเหม็ง (บ้า)
  24. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ว่าแล้วก็ดุ่ยเข้ามา...........หุหุหุ
    สาวก Lock on ค่า งี้ดๆๆ

ภาคสอง ซาจิก็ยังกะจ๊อกเหมือนเดิมเลยอะ
    Exia สุดยอด ผ้าคลุมนั่น เท่บาดใจ
    Lyle ถึงจะเหมือน Lock on แต่ก็คนละคน...งื้อ..
    ดูลักษณะแล้ว น่าจะเป็นคนซีเรียสกว่า.... เศร้าใจ T T
    แต่ก็เชียร์ให้คู่กะเฟลด์ละนะ ภาคนี้น่ารักมากมาย อิอิ
    FxL FC อิอิ
  25. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    Crossbone X-1 Gundam
    Crossbone X-2 Gundam
    Crossbone X-3 Gundam

Crossbone Ex-ia Gundam ......

ตอนเห็นครั้งแรก ที่บินโฉบ พร้อมผ้าคลุมนี่ คิดถึง X-1 ก่อนเลย....

Share This Page