เรียนคุณ Ultima Weapon ครับเกี่ยวกับหอก Zodiac Spear

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย item99, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือผมอ่านตรงหัวข้อ Faqs ผมอ่านวิธีเก็บหอกZodiac Spear กับ โล่ Zodiac Escutcheon เราสามารถเอารางวัล Trophy ที่ได้จากการล่าฮันท์แล้วเอามาให้เผ่าบังก้า3ตัว ที่ชายหาดฟอนคนละ10อันแล้วสามารถแลกหอกสุดยอดZidiac Spear กับ โล่ Zodiac Escutcheonได้ด้วยราคา999,999ได้ด้วยหรือครับ ขอบคุณครับ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ได้ครับ...

อะไรที่เขียนในกระทู้ FAQS จริงๆ แล้วมันก็เป็นจริงทุกอย่างน่ะแหละครับ
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ที่เขียนไว้จริงครับ แต่ในภาค Zodiac Job System นะ

แล้ว่ภาคนี้โล่ที่สุดยอดที่สุดก็ไม่ใช่ Zodiac Escutcheon แล้วนี่ รู้สึกจะเป็นโล่ชื่อ แจนดาล์ม หรือยังไงนี่แหละ
    แล้วก็หอกโซดิแอคพลังโจมตีไม่ได้สูงที่สุดแล้วด้วย แต่เป็นธนู ชื่ออะไรไม่รู้ จำไม่ได้ ( รู้งี้ทำไมผมไม่เอาให้ใครซักคนเป็นนักธนูว้า )
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ไซเทนกราท (ธนู) ทรังโก้ทาวเวอร์ (ดาบ) และแจนดัลม์ (โล่) ให้ใครถือก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเรียน LC ก่อน

แต่ทั้งสามก็เป็นอาวุธเครื่องป้องกันสำหรับคนมีบุญเท่านั้น... ถ้าเล่นตามปกติ...อย่าคิดจะไปเก็บมันเลยครับ โอกาสได้มีแค่ 1/10,000 คนที่จะเก็บได้ พอเขาไปถึงเขาก็เก็บได้เลย แต่คนที่จะเก็บไม่ได้ นั่งเล่นไปครึ่งวันก็ยังเก็บไม่ได้ซักที...
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ อาวุธ 3ชิ้นนั่นก็ลง faqs ไปหมดแล้วครับในข้อก่อนหน้าวิธีเอาหอกกับโล่ภาคinterนั่นแหละ อะไรที่แยกภาค แยกเวอร์ชั่น ผมพยามระบุชัดแล้วนะ

ส่วนที่เรียก หอกสุดยอด กับ โล่สุดยอด เพราะชื่อภาษาญี่ปุ่นจะแปลได้อย่างนั้นครับ(saikyou no hoko กับ saikyou no tate) ชื่อภาคอังกฤษ ผมเลยใส่ไว้ในวงเล็บ เพราะไม่ได้ใช้คำว่า the strongest spear หรือ shield เหมือนภาคญี่ปุ่น
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    อาวุธที่เหนือกว่าอาวุธในตำนานสินะคับ ท่านๆทั้งหลาย

ว่าแต่ทำไม มีโอกาศแค่ หนึ่งในหมื่น เองละ - -*

หายากสุดๆ แต่ไม่ได้แปลว่าจะดีที่สุดใช่มั้ยคับนั่น พี่อัล ผมชักงงละ
  7. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    อ๋อผมก็เข้าใจผิดคิดว่าหมายถึงภาคอังกฤษที่แท้สามารถซื้อได้เฉพาะภาคอินเตอร์อย่างเดียว ขอบคุณครับที่ช่วยไขข้อข้องใจครับ

Share This Page