(เนื่องในวันปิยะ)Edison's Conquest of Marsเมื่อผมพบ ร.๕ ในแฟนฟิคฝรั่ง

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย dominica, 23 ตุลาคม 2008.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    คิดว่าน่าสนใจเลย นำมาฝาก

<!-- m -->http://repentant.exteen.com/20081023/entry<!-- m -->

เป็นความรู้สึกที่ยากจะเอ่ยจริงๆ
    แบบว่า ปลื้มๆ + มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก
    ที่มีชนชาติตะวันตกไม่ใช่แค่ว่าทราบพระนาม แต่นำไปแต่งเป็น fanfic เลยทีเดียว
    เป็นการค้นพบโดยบังเอิญ ที่แปลกตา และ น่าประทับใจจริงๆ ^_^
  2. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    รู้สึกปลาบปลื้มเหมือนกันคะ

ในเรื่องที่พระองค์ท่านมอบเพชรนั้นเพื่อปกป้องโลก
    ซึ้งT T

ปล. แอบตกใจเพชรเล็กน้อย...โคตรเพชรจริงๆ
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    แอบเข้ามาภูมิใจ >.<~
  4. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แปลกดี และน่าภูมิใจ
    แต่ว่า ไม่ควรหลงภูมิใจกับอดีตอย่างเดียวโดยลืมพัฒนาในปัจจุบันไปพร้อมกันด้วย ก็คงจะดีมากยิ่งๆขึ้น
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    น่าภูมิใจ เยี่ยมครับ :D!! พระองค์ท่านนี่ทำให้ต่างชาติรู้จักเมืองไทยจริง~ๆ
    มาพัฒนาชาติเพื่อในหลวงองค์ปัจจุบันดีกว่าครับ จะยิ่งดี :D
  6. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    ตอนนั้นข่าวการเสด็จเยือนของพระองค์นั้นโด่งดังไปทั่วโลก มีกษัตริย์เอเชียน้อยพระองค์นักที่จะเสด็จเยือนยุโรป ดังนั้นจึงสร้างความประทับใจแก่พวกฝรั่งไม่น้อยครับ เบื้องหลังการเสด็จประภาสยุโรปเป็นเรื่องที่น่าศึกษามาก ส่วนสารคดีร้อยปีไกลบ้านเป็นเพียงแค่การ
    นำเสนอเพียงด้านเดียวเท่านั้น ความจริงมีเบื้องลึกเบื้องหลังอีกมากมาย
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แบบนี้ก็มีด้วยแฮะ ^^ เห็นภาพแล้วพอจะร้เลยว่าเอาต้นฉบับจากภาพไหน
  8. notefinal

notefinal New Member

EXP:
    173
    0
    0
    อ่านแล้ว
    ภาคภูมิใจจังครับ
    เมืองสยาม~ :E

Share This Page