Review -ร้าน Kuroda-

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย bankgama, 23 ตุลาคม 2008.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    เนื่องด้วยวันนี้ เบื่อๆ เซ็งๆ แถมลูกพี่ลุกน้องแท้ๆ ลงมาจาก ม.แม้ฟ้าหลวง เลยจะพามันไปเลี้ยงหาไรกิน

ตอนแรก ก็สับสนอยู่ว่าจะกินร้านอะไรดี

สุดท้าย ก็มาลงเอยที่ร้านนี้ (ไปกินร้านที่ยังไม่เคยกิน...)

Kuroda

คุโรดะ

黒田 ..... แปลว่าอะไรอ่ะ.... นาข้าวสีดำเรอะ....

ราคาต่อหัว : 399 (ตายตัว)

เวลา : 2.30 ชม.

ปล. ราคานี้ รวมค่าน้ำ แล้ว น้ำที่บุฟ ได้ คือ น้ำเปล่ากับชาเขียว
    ปล2. รายการ บุฟ ไม่สามารถสั่งเมนูที่เป็นปลาไหลได้ สั่งของหวานก็ไม่ได้
    ปล3. การสั่ง คือ เรียกพนักงานมา ไม่ใช่เดินตัก

ที่ตั้งร้าน

- ซอยสุขุมวิท 63 ลงจาก BTS สถานี เอกมัย ลงทางออกที่ 1 ตรงไป จะเจอ แยกไฟแดง ข้ามมา

แล้วเดินตรงเข้าไป จะพบร้าน Kuroda ถัดไปเจอ MK Gold...

หน้าร้าน

ว่าแล้ว ก็เข้าไปตะลุย

เริ่มมา ประเดิมด้วย ชุดปลาดิบ สั่งมาไม่มากหรอก พอหมดชุดนี้ สั่งต่ออีก 2 ชุด.... (แบบว่าผมชอบกินปลาดิบ)

ไก่ย่างเสียบไม้

ข้าวแกงกะหรี่ไก่ทอด น้องผมสั่ง ผมกินไม่ได้ เค้าบอกตัวแกง เป็นเนื้อ บ้านผมไม่กินเนื้อกัน

ปลาหมึกขาวสไลด์บาง เหนียวหนึบหนับ แต่ผมชอบกินแบบนี้นะ ^^!

ไข่ตุ๋น ข้างในสุดมีปลาหมึก ก็โอเคดี กินร้อนๆ

ทาโกะ ยากิ สั่งมา 2 ชุด ก็โอเคดี

ข้าวหน้าไก่ ver. ไร้ผัก (親子丼 野菜 入れない)

มัน คือ ปูอัด แบบว่า รอของเสิร์ฟนาน เลย สั่งมา เพราะ เห็นโต๊ะด้านข้างสั่งแล้วได้เร็ว

ข้าวปั้นหน้าปลาซาบะ & ข้าวปั้นหน้าปลาซันมะย่าง
    อันซ้ายปกติ อันขวา ย่างจนได้กลิ่นเคลิ้มของสาหร่าย เมื่อได้ลิ้มรส แต่แมร่งโคตรเข็มแปลกๆ

มันคือ เกี๊ยวซ่า

มันคือ ข้าวห่อไข่ (ข้างใน ก็จะมีผักเล็กน้อย กับ หมูชาชูหั่น)

มันคือ ปลาแซลมอนย่าง

ไก่ทอดเสียบไม้ เสิร์ฟ พร้อมน้ำจิ้ม โคตรเปรี้ยว

หมูย่างโรยเกลือ ทันที ที่ได้เห็น
    "แมร่ง มีแค่นี้เรอะ......"

อุด้งเย็น หน้ากุ้งเทมปุระ

อุด้งหน้าเทมปุระ

หนวดปลาหมึกทอด (เค็มๆ อร่อยดี)

กุ้งเทมปุระ.... ลืมถ่ายรูป พอเค้าเสริืฟก็แย่งกันกินละ

สรุป

- ก็โอเคดีครับ เมื่อเทียบกับราคา และ จำนวนเวลา
    - น้ำรวมไปในบุฟ แล้ว สั่งมาให้คุ้ม
    - วันนี้ผมไป เมนูหลายอย่างหมด จนเสียดาย เช่น ไข่หวาน , โอโคโนมิยากิ , โคร๊อกเกะ และ อีก 2-3 เมนู ที่สั่งไว้แล้วไม่ได้ บางรายการเลยสั่งมากินซ้ำๆ
    - การมากินร้านนี้ ควรมาในช่วงวันธรรมดา ไม่ใช่วันหยุด เพราะ วันหยุด ลูกค้าเยอะ กว่าจะเสิร์ฟแต่ละเมนูจะนาน

ปล. รูปไม่ชัดมาก เพราะ ถ่ายแบบ ISO ไม่ได้ปรับอะไรเลย ไม่อยากใช้แฟลช
    เพราะ โต๊ะรอบข้างมีแต่คนแก่ เดี่ยวแกจะรำคานเอา

ก่อนจากกัน เมื่อเช้า คิดได้ว่า เออ เอากล้องไปหน่อยดีกว่า
    ลบรูปในกล้องเสร็จ ถ่ายรูปเปิด ประเดิมก่อนเลย

รถเฮาเอง O_O! เซน กท หน่อย เดี่ยวเผื่ออริเจอ

แล้วเจอกันใหม่ครับ O_O/
  2. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    เคยไปกินมารอบนึงเหมือนกันครับ

แต่คงไม่ใช่สาขานี้

สาขาที่เจ้าของกระทู้ไปน่ากินกว่าแฮะครับ

เมนูเดียวที่จำได้คือ ไก่ย่างซีอิ๊วดำและเค็มมากเหอะๆๆๆ

โดยรวมก็โอเคครับ

เพียงแค่ไม่อยากให้เป็นแบบสั่งพนักงาน
    ตอนนั้นนั่งชั้นสองเห็นพนักงานเดินขึ้นเดินลง แล้วรู้สึกสงสาร เลยสั่งไม่เต็มที่เลยเหอะๆ
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    วันหลังจะไปลองมั่ง
    เมนูหลากหลายดี
  4. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    เคยไปกินแล้วครับ

ก็ "คุ้ม" มากครับเรื่องปริมาณ กับราคา400บาท
    ถ้าเรื่องรสชาติก็เฉยๆ ธรรมดา ทั่วไป ไม่ถึงขั้นอร่อย แต่ก็ไม่ถึงขั้นห่วย

แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากไปอีกเพราะมันคุ้ม :p
  5. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ไปบ่อยมาก แต่ชอบไปสาขา RCA คนน้อยดี
  6. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อืมมม เราก็ไปกินมาแล้วแต่ไม่ค่อยประทับใจเลยอ่ะ
    ไปกินวันเสาร์คนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกก ขนาดจองแล้วนะรอตั้งครึ่งชม.กว่าจะได้
    อาหารก็เฉยๆอ่ะ ดูหลากหลายแต่ก็แบบไม่ได้ประทับใจมากอ่ะ
    อารมณ์เราคิดนะประมาณว่าเอา400 ยอมบวกเพิ่มอีกหน่อยไปกินที่อื่นอัพความหรูได้เพิ่มอีกจะคุ้มกว่าอ่ะ
    แล้วแต่คนชอบจ้า :)
  7. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    สาขานี้เคยไปกินแล้วค่ะ แต่เราว่าสาขาที่อยู่ในซอยสวนหลวง(พัฒนาการ)นั่นคุณภาพดีสุดแล้วล่ะ เห็นว่าย้ายร้านก็เปลี่ยนกุ๊กยกเซต เปลี่ยนทีไร เมนูก็เปลี่ยนไปทุกที เท่าที่ดูนี่สงสัยเปลี่ยนกุ๊กอีกแล้วแหงๆ ตอนเราไปกินตั้งสองครั้งไม่มีอะไรแบบนี้เลย ส่วนใหญ่กินแต่ซาชิมิกับยำสาหร่ายแล้วก็ไข่ตุ๋น เหอๆๆ

ป.ล. เราไปวันธรรมดา กินรอบแรกแบบรอร้านเปิดเลย ทาโกะยากิกับโอโคโนะมิยากิ ยังหมดเลยค่ะ แต่ไหงไปวันหยุด กลับมีทาโกะยากิแล้วโอโคโนมิยากิหมดได้ล่ะเนี่ย
  8. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    ของแต่ละอย่างน่ากินทั้งนั้นเลย โดย เฉพาะ แซลม่อนย่างนะ
  9. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    เพิ่งได้แวะไปกินมาเมื่อสองสามวันก่อน .. คงลาขาดแล้วอ่ะครับ -_-''
  10. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อ่ะ..แถวบ้านเราแฮะ..ตั้งแต่ปรับร้านจากไดโดมอนมาเป็นคุโรดะ ยังไม่เคยเหยียบเข้าไปเลยแฮะ
    (ปล ..ไม่อิ่มก็มากินบ้านเราสิ แต่บ้านเราขายพวกเครื่องในนะ)
  11. Cafe

Cafe New Member

EXP:
    37
    0
    0
    Omurice looks so good, now i'm hungry >___< !
  12. oat555

oat555 Member

EXP:
    169
    0
    16
    อยากไปลองกินดูสักครั้งจังว่าจะอร่อยป่าว

Share This Page