มีใครเล่น The Last Remnant บ้างไหมครับ??

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย derick, 21 ธันวาคม 2008.

1. derick

derick Member

EXP:
    339
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    คือผมติดเควสที่เมือง Balterrossa อ่ะครับ เควสที่ชื่อว่า Amnesia (ใช่ไหมมองเห็นไม่ชัดกร๊ากกกกกก จอผมมันเล็กกกกก TTwTT) ที่รายละเอียดมันว่า Jorgen สูญเสียความทรงจำอ่ะครับ ให้เราช่วยตามหาความทรงจำที่หายไป ไม่ทราบว่าใครพอรู้วิธีผ่านเควสเน้บ้างงงงง

ปล.เล่นไปไม่ถึงไหน รับเควสมามั่วเลยผม กรั่ก ๆ
  2. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    รับมาเหมือนกันครับ ยังไม่รู้จะไปหาอะไรที่ไหนเลยเพราะมันไมได้ใบ้อะไรเลยอ่ะเควสนี้ ^^; ผมก็เพิ่งถึงช่วงนี้ได้สักพักเหมือนกันครับแหะๆ
  3. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    จำไม่ได้ครับ แต่เข้ามาบอกว่า วันที่ 25 นี้กำหนดการ Ultimania ออก

คาดว่าหลายๆ web จะเริ่ม up ข้อมูลในวันนั้น

ปล. ทั้งโลกมีคนได้ AP ครบ 1000 แค่ 5-6 คนเองตอนนี้
  4. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    เกมนี้ AP โหดมากครับ -*- โหดสุด ๆ ผมได้แค่ 100 เองตอนนี้ จะบ้าตาย -*-
  5. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    เออ...อยากถามว่า เควสที่มันให้เราไปอยู่ที่ทะเลทรายและสำรวจเสาตามรหัสที่มันให้มาเป็นตัวอักษรและก็ตัวเลขนะครับ พอเจอจนครบแล้วให้มันให้เราทำอะไรต่อหรือครับ
  6. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    วิ่งตามหาวิญญาณเด็กครับ จำไว้ด้วยว่ามันวิ่งไปทางไหน (ถ้าลืมก็จากจุดที่เห็นวิญญาณ ให้เรามองไปรอบๆ จะเห็นโขดหินใหญ่ๆ ก็วิ่งไปทางนั้นแหละ)
  7. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เล่นแน่ครับแต่รอ โหลดก่อน
  8. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    มีใครปราบมังกรไฟในทะเลทรายได้บ้างแล้วครับ??

ถ้าได้ ได้ประมาณ Rank เท่าไรครับ? (เพราะผมแค่ 33 ไปแค่ทีเดียวไม่อยากไปอีกเลย โดนไฟเผาไป 1 ดอกก็ล้มตึงแล้วครับ T-T...)

ปล.มีใครใช้แผนอะไรกันบ้างหว่า???

ส่วนปัญหาของ จขกท. อันนี้ผมก็ติดอยู่เหมือนกันครับ ^^
  9. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    เควส Amnesia ต้องหาของมาให้มัน 3 ชื้นแล้วจะจ้างมันมาเป็นพวกได้ครับ

Status ของมันก็ขึ้นอยู่กะของที่เราให้ด้วย

<!-- m -->http://lastremnant.wikia.com/wiki/Amnesia<!-- m -->
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    มังกรทะเลทรายผมไปทำช่วงท้ายๆแผ่นแรกของ 360 แล้ว (ก่อนจะบุกไปช่วยอิริน่า)
    รู้สึกว่า BR 25 ต้นๆ มีคำสั่งชุบชีวิตแล้วไปสู้กับมันจะง่ายครับ
    พยายามเ้น้นไปทิศเดียวกันให้หมดเลย
  11. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    เราอยากให้ NPC ของเราใส่อาวุธและเครื่องประดับได้ตามใจเราหรือไม่???

ตอนนี้มันมีวิธีทำแล้วคร้าบบบ....(เฉพาะ PC นะ ^^)

ไปที่ My Document>>>My Game>>>The Last Remnant>>>RushGame>>>Config>>>RushEngine.ini

แล้ว Ctrl+f เพื่อเสิร์ชหา Option ในไฟล์นั้น เสิร์ชลงไปว่า BEX

แล้วเสิร์ชไปเรื่อยๆจนเจอประโยคนี้

bExSettingUseAllMemberEquip=FALSE

ก็ให้เปลี่ยน FALSE เป็น TRUE ซะ แค่นี้ก็หมดปัญหาแล้ว ^^
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    คนร้านคอมพ์มาตอบแบบนี้หมดห่วง.........

ปล. เล่นแน่.....แต่รออัพคอมพ์ก่อน ฮือ~
  13. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมเล่นฮะ มีอะไรม <!-- w -->http://www.gamefaqs.com<!-- w --> ก่อนเลย ฮะฮะ
  14. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    อ๋อมังกรที่ทะเลทรายน่ะหรอครับผมฆ่าได้ตอนที่ battle rank 45 น่ะครับ
  15. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    battle rank สูงสุดมันเท่าไหร่กันครับ
  16. jirayut

EXP:
    293
    0
    0
    เออ....มีใครรู้บ้างใหมครับว่า เมือง Melphina นะครับมันไปยังไงหรือครับ มีใครรู้ช่วยบอกผมที หายังไงก็ม่ายเจอสักที
  17. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^

ทำไมทำอย่างที่

พี่นพบอกแล้วมันไมได้ละคับ

มันขึ้นว่า

Rush Engine is broken

^
    ถ้าแก้เป็น false ก็ปกติ

แล้วอีกอย่าง

เปลี่ยนเวลามันให้กด
    Critical offense/defence ให้เป็นแบบลูกศรกับ space bar ยังไงคับ

ของผมมันขึ้นเป็น XY AB แบบ Xbox ไม่รู้แก้ยังไง

( อีกอย่าง ของผมมันชื่อ DefaultEngine ด้วย : ) )

อัพเดทสดๆ !!

ฆ่ามังกือที่ Heroic Remparts ได้ ตอน battle rank 22 งิ xD

หวิดดับหลายรอบเหมือนกัน :E
  18. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    อันนี้ก็ไม่ชัวร์นะว่าจะทำได้หรือเปล่า

แต่ถ้าเอาชัวร์จริงๆ รันลองทักที่ MSN มาละกัน เดี๋ยวจะส่ง File ตัวนั้นไปให้แล้วเอาไปใส่แทนที่เดิม (อย่าลืมว่า Backup File นั้นไว้ด้วยเผื่อพลาด)

ส่วนเรื่อง Critical รันไปปรับตรง Option ก่อนนะ ในส่วนของ Controller ให้เปลี่ยนจาก Xbox 360 Joypad เป็น Keyborad แค่นี้ก็เรียบร้อยละ ^^
  19. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    มังกรนั้น ไปตอนแรกโคตรยาก แต่ไปช่วงหลังๆแล้วสบายๆละ ไม่มีอะไร
    ทางนี้ยังนั่งเก็บ Guild Task ต่อไปเรื่อยๆแฮะ The Fallen ยังไม่ได้ฆ่าเลย

ทางไป Melphina กลับไปที่เมือง Elysion แล้วไปถามคนในผับ จะมี Berechevaltelle ลงไปทางใต้ไปต่อยัง Crookfen แล้วทะลุไปยังเมลฟิน่า
  20. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^

ตอนนี้ผมติดที่ Hell Gate

ยา ชุบหมดแล้วด้วย ใครมีวิธีแนะนำหน่อยได้มั้ยฮะ ?
  21. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    Hell Gate ผมแบ่งเป็น 4 ยูเนี่ยน ไล่จัดการพวกเบ๊ทั้งหมดก่อน Hell Gate ยังไม่ต้องยุ่ง (ถ้าเราไม่ยุ่ง มันก็ไม่โต้ตอบเราเช่นกัน)

ระหว่างนี้พยายามกดคำสั่งซัมม่อนไซครอปของรัชให้ได้ เพื่อจะทำให้สู้ได้ง่ายขึ้น

ถ้ายาชุบหมด แนะนำให้กลับไปซื้อ แต่ถ้าติดแหงกข้างในแล้วก็ ทำใจเถิดท่าน
  22. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^

งานเข้าแล้วตรู TAT

ไม่มีวิธี สคิป มูฟวี่เลยหรอคับ

แม่งนานคอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!!!!!

สู้เป็นสิบรอบแหล่ว = =" ติดแหง็ก

=======================

อัพเดทล่าสุด

ผ่านแล้ว หลังสู้ เกือบๆ 20 รอบ ( ตั้งกะ เช้าจรดเย็น )

อัพเดทอีกรอบ

ไม่รอดจาก Jager TwT"

มีเทคนิคสู้มั้ยคับ ยามีแล้วคราวนี้โดน Lob Omen เชือดเละ

ว่าแล้วก็มาต่อ

ตอนนี้เริ่มเล่นใหม่แต่ต้นหวังฆ่าล้างบางบอส !!
  23. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    มูวี่สคิป ด้วยการกด Pause/Break แล้วกด S เพื่อข้ามมูวี่น่ะ
    ทำเควสบ้างรึป่าวนั่น เควสบานเบอะนะ ช่วงก่อนจะไปช่วยอิริน่า
    บางเควสพลาดแล้วพลาดเลย ถ้าเคลียร์เควสหมดทุกเควสในเกมก็จะได้สู้กับบอสใหญ่ร่างสมบูรณ์ด้วย
    แต่ถ้าเล่นขอไปทีรอบแรก จบแล้วต่อรอบ 2 เลือกความยากได้ แล้วถ้าโอนเซพเก่ามา เงินกับวัตถุดิบที่ได้ทั้งหมดในเกมจะโอนมาด้วย (อาวุธ ไอเท็มฟื้นพลังอะไรพวกนั้นไม่โอนมานะ)

อยู่ด้านล่างปุ่ม Wake Up
    ถ้ามองไม่เห็นอยู่ด้านบนปุ่ม Page Up
    ถ้ายังไม่เห็นก็มองไปทางขวาๆหน่อยละกัน อยู่ด้านซ้ายของพวกปุ่ม Numpad น่ะ
    (เป็นปุ่มแรร์จริงๆ )
    V
    V
    V
  24. astron

EXP:
    1,222
    2
    88
    Pause ใน pc นี่ปุ่มไหนหรอคับ ?
  25. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    พึ่งโหลดมาเล่นเมื่อวาน พึ่งเล่นได้2ชม.เองคับ พึ่งผ่านด่านปราสาทอันแรกเอง

ปุ่มบังคับในPC อยากรู้หมดเลย ปุ่มไหนคือ A B X Y อะไรมั่งเนี่ย
    ตอนนี้รู้แค่ Enter spacebar Bkspace ESC P (แทนปุ่มอะไรในXboxมั่งก็ไม่รู้ เพราะไม่เคยจับxboxเลย)

พอมันให้กดปุ่มตามตอนฉากต่อสู้ ....เอ๋อเลยคับเพราะไม่รู้ว่าปุ่มไหนเป็นปุ่มไหน
    แล้วผมใช้โน้ตบุคไม่มีNumpadด้วยล่ะ
    รบกวนช่วยตอบทีนะคับ T-T"

เย็นนี้ถ้าทำงานเสร็จคงได้กลับไปเล่น หงิง...... :waaa:

Share This Page