Kara No Kyoukai : The Garden of sinners อนิเมสวยโหด ประทับใจ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย dominica, 6 มกราคม 2009.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    รุ่นพี่ แนะนำเรื่องนี้ให้เมื่อสองวันก่อน พร้อมโยน เทรลเลอให้ดู
    ถูกใจมาก *-* เลือดสาดๆ อย่างนี้
    เลยกดโหลดไปรวด 4 ตอน(ซับไทย)

credit : <!-- m -->http://elise.tirkx.com/main/viewtopic.p ... ra+kyoukai<!-- m -->

ภาพสวยมาก แต่ถ้าไม่ดูรวด 4 ตอนจะ งง ชีวิตมาก แต่สนุก
    ใครเป็นแฟน Type-moon หลงรัก Fate stay night ใจถึงไม่กลัวเลือด ต้องลอง*-*
    ภาพเค้าสวยจริง ทั้งฉาก และแสงเงา
    แนะนำๆ
    ----
    คำถาม ถามผู้รู้ >_<"
    - เรื่องนี้เป็น หนังโรงใช่มั้ยอะคะ เพราะตอนนึงตั้ง 50 กว่านาที
    - ตกลงลำดับเรื่อง มัน 2-4-1-3 ใช่มั้ยหว่า... ดูแล้วมึนๆ
    -อีกร่างที่เคยมีก็หายไป เพราะ ตายในอุบัตเหตุรถชน หรือ รวมกันกลายเป็น หนึ่ง
    -ชิกิ ตกลง ซึน หรือ ขี้หึง แสดงออกอย่างรุนแรงละเนี่ย...- -'' ใครสนใจพี่แว่น โดนเก็บเรียบ
    -เจ๊ทำตุ๊กตา จะมีบทใช้ตุ๊กตาให้ดูมั้ยอะคะ...
    -ตุ๊กตา ตัวที่หน้าตาเหมือนชิกิ จะมีบทออกมามั้ยนะ...
    +เห็นใครๆก็พูดถึงแต่เรื่อง Tsukinohime ว่าเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ ไม่ทราบว่าเกี่ยวมากแค่ไหนอะคะ
    แล้วสนุกมั้ย+จะหา ทสึกิโนะฮิเมะ ดูได้จากไหน (เห็นว่า มีปัญหา ไทกา จะได้ LC หรืไม่ได้ เลย งงๆ)
    ขอบคุณค่า
  2. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ูู^
    ^

ตอบคำถามให้เท่าที่พอรู้
    1. เป็นอนิเมโรง ถูกต้องนะคร้าบบ
    2. ตอน 2 เจอกัน, ตอน 4 เบิกเนตร, ตอน 1 สู้, ตอน 3 ก็สู้ ลำดับแบบนี้หล่ะครับ
    3. เท่าที่ผมดูและวิเคราะห์ น่าจะหายไปครับ ดูจากที่มันจมดิ่งลงไปในน้ำ
    4. ไม่ได้ขี้หึงนะ แต่น่าจะซึน ส่วนคนที่สนใจพี่แว่นนี่ ส่วนใหญ่เป็นพวกเด็กมีปัญหาหน่ะครับ ทำให้ชิกิต้องไปเก็บ
    ปล . ตอนที่ 3 ไม่ได้เก็บนะ แค่ช่วยรักษาโรค
    5. เจ๊ที่หมายถึง หมายถึงหัวหน้าของพี่แว่นรึเปล่า รู้สึกว่าคนทำตุ๊กตาจะไม่ใช่เจ๊นะ แต่เป็นพี่แว่น (อันนี้ไม่แน่ใจ) ส่วนเจ๊เขาเป็นจอมเวทย์
    6. อันนี้ไม่รู้นะครับ ลองถาม Type-moon ดูซิ - -"
    7. ส่วนอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเกี่ยวข้องกับ Tsukihime ไหม รู้แค่เพียงว่า นางเอก ชื่อเหมือนกับพระเอกของ Tsukihime (ชื่อ ชิกิ เหมือนกัน) และยังมีพลังพิเศษแบบเดียวกันอีก ทั้งยังมี 2 บุคลิกเหมือนกันอีก ตกลงไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะเกี่ยวรึเปล่า

อนิเมเรื่องนี้สนุกดีครับ แจ่ม ภาพสวย บู๊ดี สุโค่ยมากๆ เน้อ
  3. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    - เรื่องนี้เป็น หนังโรงใช่มั้ยอะคะ เพราะตอนนึงตั้ง 50 กว่านาที
    >>> ถูกครับเป็นหนังโรง ฉายไปแล้ว5ตอน เหลืออีก2 แต่จำวันออกDVDตอน5ไม่ได้

- ตกลงลำดับเรื่อง มัน 2-4-1-3 ใช่มั้ยหว่า... ดูแล้วมึนๆ
    >>> อัลคุงเรียงผิดนิดหน่อย
    สองอันแรกถูกแล้วคือ 2 เจอกัน 4 เบิกเนตรความตาย แต่ตามมามันเป็น 3ก่อนครับ เพราะ ชิกิเสียแขนไปข้างตอนเจอฟูจิโนะ ก่อนที่โทโกะจะสร้างมือเทียมให้ แล้วค่อยไปตอนแรก ที่เจอวิญญาณ ที่ทำให้ชิกิ ต้องตัดแขนเทียมท้ิงเพื่อเอาตัวรอด ก่อน โทโกะจะทำมือจับวิญญาณให้ (2-4-3-1)

-อีกร่างที่เคยมีก็หายไป เพราะ ตายในอุบัตเหตุรถชน หรือ รวมกันกลายเป็น หนึ่ง
    >>> อันนี้จำไม่ได้ รอผู้เชี่ยวกว่า พอดีรู้แต่ทางตระกูลสุกี้ฮิเมะ

-ชิกิ ตกลง ซึน หรือ ขี้หึง แสดงออกอย่างรุนแรงละเนี่ย...- -'' ใครสนใจพี่แว่น โดนเก็บเรียบ
    >>>>ซึน

-เจ๊ทำตุ๊กตา จะมีบทใช้ตุ๊กตาให้ดูมั้ยอะคะ...
    >>> ไม่ทราบ

-ตุ๊กตา ตัวที่หน้าตาเหมือนชิกิ จะมีบทออกมามั้ยนะ...
    >>> เช่นกัน

+เห็นใครๆก็พูดถึงแต่เรื่อง Tsukihime ว่าเกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ ไม่ทราบว่าเกี่ยวมากแค่ไหนอะคะ
    แล้วสนุกมั้ย
    >>>> ซึกิฮิเมะ นั้นเกี่ยวข้องกับ คาราโระเคียวไค ตรงที่เป็นโลกเดียวกันแต่คนละเมืองครับ โดยความเกี่ยวข้องกันคือ

- อาโอซาดิ โทโกะ นั้นเป็นจอมเช่นเดียวกับ อาโอซากิ อาโอโกะ แห่งสุกี้ฮิเมะ เป็นจอมเวทสายเดียวกัน และเป็นพี่น้องกัน
    - ส่วนเรียวกิ ชิกินั้น ตระกูลของชิกิ(เรียวกิ) เป็นหนึ่งใน4ตระกูลล่าปีศาจ โดยมี
    ตระูกูล เรียวกิ (โดดเด่นในเรื่องความหลากหลายบุคลิกของมือสังารที่เชี่ยวชาญหลายๆอย่างในแต่ละบุคลิก)
    ตระกูล นานายะ (ตระกูลของพระเอกสุกี้ฮิเมะ นานายะ ชิกิ ที่มีความเชี่ยวชาญในวิชาสังหารของตระกูลที่แข็งแกร่ง)
    ตระกูล โทโนะ (ตระกูลในสึกิฮิเทะ อันนี้ลืมว่าเด่นทางไหน)
    ตระกูล อาซาคามิ (ตระกูลของฟูจิโนะในตอนสาม ถ้าผมไม่เมาก็ตระำกูลนี้แหละ เด่นในวิชาเนตร)
    - โทโกะ เป็นคนสร้างแว่นตาที่นานายะ ชิกิ(สุกี้ฮิเมะ)ใส่เพื่อยับยั้งพลังเนตรแห่งความหยั่งรู้ความตายของตน ซึ่งชิกิ นานายะ ได้รับจาก อาโอโกะน้องสาวเป็นคนขโมยจากพี่โทโกะมาเอง
    - เนตรหยั่งรู้ความตายของนานายะ ชิกิ และ เรียวกิ ชิกิ เป็นเนตรชนิดเดียวกัน (ต่างแค่ ขีดจำกัดความสามารถ)

ส่วนเรื่องสนุกมั้ย หากพูดถึงอนิเม อยากบอกว่าแย่ครับ เพราะทำมาแย่พอควร แนะว่า หามังงะอ่านจะดีกว่า

+จะหา ทสึกิโนะฮิเมะ ดูได้จากไหน (เห็นว่า มีปัญหา ไทกา จะได้ LC หรืไม่ได้ เลย งงๆ)
    ขอบคุณค่า
    >>>>ผมพยายามดูยังไงก็ไม่น่าจะLC แต่ทว่า อาจจะอยู่ในลิสต์เตรียมซื้อ TIGA เลยเงียบ ไม่ตอบคำถามที่ผมถามครับ สรุป หาได้จากบิท==" แต่ผมส่งลิงค์เว็ปที่มีให้ไปแล้ว ลองดูนะครับ

สงสัยเพิ่มเติมเกี่ยวกับสุกี้ ถามได้ ยินดีตอบ 555+
  4. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    มาเสริมให้คุณแม็คล่ะกัน

ตอบ หายไปครับตอนนี้บุคคลิกที่เหลืออยู่จะเป็นชิกิด้านที่เป็นเด็กสาวแต่เธอพยายามทำให้เหมือนกับยังมีบุคคลิกนั้นอยู่

-ตระกูล นานายะ ตระกูลนี้จะเด่นด้านมีความกระหายอยากฆ่า(ฝังเป็นสันดาร)และมีสามารถเฉพาะตัวเช่น ชิกิมีพลังของเนตรเป็นต้น แต่ความสามารถแค่นั้นยังไม่พอที่จะทำให้เอาชนะปีศาจที่เเข็งแกร่งได้ ตระกูลนานายะจึงคิดสุดยอดวิชาสังหารขึ้นมา ปัจจุบันวิชานี้ได้สูญหายไปแล้วพร้อมกับการฆ่าล้างตระกูลนานายะโดยตระกูลโทโนะ แต่ชิกิก็ยังพอจะสามารถใช้เศษเสี้ยวของวิชาสังหารนี้ได้ ตามจริงแล้วชิกิสมควรที่จะใช้ได้ทั้งหมดแต่เป็นเพราะ
    พ่อของชิกิไม่อยากให้ลูกของตัวเองเป็นนักฆ่าเลยสอนให้แต่พอใช้ป้องกันตัวได้เท่านั้น(แค่พอป้องกันตัวได้ของมันก็สามาถวิ่งไต่กำแพงและหั่นเจ้าหญิงแวมไพร์เป็นสิบเจ็ดส่วนได้แล้ว)

-ตระกูล โทโนะ จะเด่นด้านเลือดผสมครับในตระกูลของโทโนะจะมีเลือดของปีศาจผสมอยู่ทำให้มีพลังเหนือมนุษย์
    แต่เป็นดาบสองคนคือถ้าเกิดอาการคลั่งแล้วจะหลุดจากความเป็นมนุษย์ไป แล้วถ้าผมจำไม่ผิดนี่ตระกูลโทโนะจะไม่อยู่ในตระกูลนักล่่า
    ปีศาจทั้งสี่นะครับ ตระกูลที่อยู่จริงๆคือตระกูล ฟุโจวของโคฮาคุกับอิซุยครับตระกูลนี้เด่นด้านมีพลังรักษา
    ส่วนโคฮาคุกับอิซุยเป็นญาติห่างๆของตระกูลฟุโจวเลยถูกเก็บมาเพื่อไว้ใช้รักษาอาการของมากิฮิสะ ครับ

- เนตรหยั่งรู้ความตายของนานายะ ชิกิ และ เรียวกิ ชิกิ มีความต่างกันตรงที่เนตรของเรียวกิ ชิกิจะเหนือกว่้่าตรงที่สามารถแยกสีสันของความตายได้
    แต่ด้านวิชาสังหารด้านชิกิจะเหนือกว่าเพราะชิกิสามารถฝืนกฎแนวแกน XYZ ได้คือเดินไต่กำแพงได้ หักหลบการโจมตีกลางอากาศได้

-จะหา ทสึกิโนะฮิเมะ ดูได้จากไหน (เห็นว่า มีปัญหา ไทกา จะได้ LC หรืไม่ได้ เลย งงๆ)
    ขอบคุณค่า

ตอบ ตอนนี้คงหาได้ตามแผงบิทครับ แต่ถ้ามีความสามาถในการอ่านญี่ปุ่นก็อดใจรอดอีกนิด เพราะค่ายไทป์มูนกำลังจะรีเมคตัวเกมมันออกมา
    เป็นเวอร์ชั่นเด็กดี(ละมั้ง?) แล้วตอนนี้ทางไทป์มูนก็ได้แพลมๆข้อมูลของซึกี้ฮิเมะภาคสองออกมาแล้วด้วยนะครับ โดยเนื้อเรื่องจะต่อไปทางรูท
    ของอัลเคว้ด ตัวเอกก็ซัทซึจินกิ-ปีศาจฆาตกรหรือก็ชิกินั่นแลครับ

EDIT

แก้ข้อมูลที่ผิดพลาดนิดหน่อยครับ
  5. killfaith

killfaith New Member

EXP:
    19
    0
    0
    เข้ามาเสริม TIGAบอกว่าไม่ได้LC Tsukihimeครับ ความหวังที่จะออกตลาดอนิเมบ้านเรา=0

แต่ยังไงก็แนะนำให้อ่านมังงะTsukihimeของNegiboseครับ สนุก+ได้เนื้อเรื่องดีกว่ากันเยอะ

เจ๊แกไม่ใช่ตุ๊กตาในการต่อสู้นี่นะ(เท่าที่รู้) สำหรับบู๊แกมีแค่เวทย์รูน เนตรสัมผัสสิ่งเหนืิอธรรมชาติ กับกระเป๋านรก(?)แค่นี้ครับ

ปล.ไอ้สุกี้2นั่นโดนท่านนาสุลอยแพแล้วครับ อัลทรูนจ์จังของชั้นก็ยังไร้บทในรูปแบบOfficialต่อไป-*-

Edit : ส่วนรัคเคียวก็แทบจะไม่มีโอกาสได้ชมในตลาดบ้านเราเลย เนื่องจากตอนที่3มันครบเครื่องทุก18+เลยล่ะครับ~
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จำไม่ได้แฮะว่าเป็นของ typemoon ไม่ได้เอะใจ

ต้องลอง

edit
    แย่ละ ในตุรกีไม่มี ตามโหลดบิทตอนแรกๆจะได้มั้ยหว่า T-T
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ตุรกีไม่มี.....แล้วตูจะเอาจากไหนวะเนี้ย.....

โปรยไว้ว่าเลือดสาด เลยคลิกเข้ามาดูในบัดดล ถ้าไม่ได้ดูเสียดายแย่เลย....ลองรีวิวเนื้อเรื่องคร่าวๆไว้ด้วยก็ดีนะครับ

ปล. แค่ 7 ตอนจบเหรอครับ
  8. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ุถ้าหมายถึง Kara no kyoukai ในตุีีรกีมันมีนี่ครับพี่อัล ลองดูใหม่เน้อ ผมยังเห็นอยู่เลย

Kara no kyoukai 7 ตอนครับ แน่นอน ตามนิยาย
  9. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    รัคเคียวนี่ยังมีโอกาศได้ชมกันในรูปแบบลิขสิทธิ์นะครับเพราะว่าทาง DEX บอกว่าถ้ายอมให้เซ็นเซอร์เค้าจะลองพิจารณาดู(แต่ท่าจะยากส์)

ปล.Kara No Kyoukai ที่ตุรกีก็มีนะครับเป็นซับไทยทั้งสี่ตอนเลย
  10. killfaith

EXP:
    19
    0
    0
    เนื้อเรื่องทั้ง7ตอนจะไม่ต่อเนื่องกันนัก แต่จะมีความเกี่ยวข้องกัน โดยเรียงลำดับก่อนหลังคือตอนที่2 4 3 1 5 6 7

รีวิวคร่าวๆที่เอามาจากกระทู้ในตุรกีครับ
    From a long sleep, Ryougi Shiki awoke.
    As an after effect, she gained the power to perceive the death of things.
    A power to kill anything with just a knife lures Shiki into a dark world.
    The murderer from two years ago.
    Swarm of floating ghosts
    A girl who can bend things by just looking at them.
    A spiral construction which collects people`s death.
    When numerous bizarre incidents collides with Shiki`s Mystic Eyes...
    her lost memories reawakens---.

จากการหลับไหลอันยาวนาน เรียวกิ ชิกิ ได้ตื่นขึ้น
    หล่อนได้รับผลกระทบเป็นพลังที่สามารถสัมผัสได้ถึงความตาย
    พลังแห่งการฆ่าทุกสิ่งเพียงแค่ใช้มีดล่อลวงชิกิให้เข้าไปในโลกด้านมืด
    ฆาตกรจากเมื่อสองปีก่อน
    เหล่าภูติผีที่โบยบินอยู่บนท้องฟ้า
    เด็กผู้หญิงที่สามารถบิดงอทุกสิ่งได้ด้วยการจ้องมอง
    สิ่งก่อสร้างอันหมุนเวียนที่รวบรวมความตายไว้
    เมื่อเรื่องราวมากมายอันพิลึกพึลั่นขัดแย้งกับเนตรลึกลับของชิกิ...
    ความทรงจำที่สูญหายไปของเธอได้ถูกรื้อฟื้นขึ้นมาอีกครั้ง

Credit : คุณtsumomo
    แก้ไขโดย KillFaith

Official Site : http://www.karanokyoukai.com/

ด้านงานภาพและเสียงนั้นไร้ที่ติจริงๆครับ ตอนที่1ที่เห็นได้ชัดก็ตอนฉากดวลบนดาดฟ้า และที่โดดเด่นก็น่าจะเป็นตอนที่3ซึ่งทำฉากฝนตกกับสะพานถล่มออกมาได้อย่างสวยงามมาก(ฝนงี้เห็นเป็นเม็ดๆเลย) ส่วนด้านเนื้อเรื่องนั้นชวนปวดหัวอยู่ไม่น้อยทีเดียว(ตามสไตล์ท่านนาสุ) ถ้าไม่ตั้งใจดูแล้วคิดตามไปด้วยอาจจะดูไม่รู้เรื่องเลยก็เป็นได้

แอบเซ็งตอนที่4 ansuzเจ๊โทวโกะทำไมกระจอกจังฟะ นักเวทย์ระดับอัจฉริยะแท้ๆน่าจะให้เจ๊แกเท่กว่านี้หน่อยเซ่-*-
  11. choco

choco Interpreter

EXP:
    65
    5
    18
    เจ๊โทวโกะตอน4
    ก็ที่เจอมันซอมบี้นี่นา - 3-'' (แต่เจ๊ชิวได้ใจจริงๆ....โผล่มายืนเขี่ยๆบุหรี่กับโยนมีด = w =')

ว่าแต่ KillFaithนี่....เกนโซเคียว? ^^'

ปล.ตอน5 ดีวีดีออก28มกรา...T - T) ...(ตัวหนังยังไม่ได้ดู แต่sprinterนี่ฟังเป็นร้อยรอบได้แล้ว)
  12. killfaith

EXP:
    19
    0
    0
    ^
    ^
    ใช่ครับ นั่นใครเนี่ย รู้ได้ไงหว่า=[]=!

Edit : รู้ละว่าใคร ตกใจหมดเลย :confused:
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ที่พี่อัลบอกตุรกีไม่มี สงสัยหมายถึง ทสึกิฮิเมะม้าง ที่ไม่มี
    ชอบตอน 2 จริงๆ ให้ดิ้นตาย เลือดเยอะดี
  14. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^หมายถึงเรื่องนี้แหละ

เจอละ อยู่หน้าแรก 4ตอน แต่วันก่อนใช้เซิร์ชหาเหมือนกัน แต่ดันไม่เจอ งง...
  15. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    ในตุรกีก็มีครับ มีซับไทยสี่ตอน

อืมเรื่องนี้ผมดูไม่ค่อยรู้เรี่องแฮะ ดูแล้วงงๆ ยังไงก็ไม่รู้แฮะ ตกลงว่าคนละเรื่องกับTsukihime สินะ

ว่าแต่ ตอนสามนี่มัน........ เปิดมาตกใจ ดันนั่งดูในคอมกลางบ้านเลย ดีนะปิดทัน ไม่นึกว่าจะมีฉาก"อย่างนั้น"ด้วย เฮอๆ

ป.ล. Tsukihime ภาคอนิเมนี่แนะนำ อย่าไปดูครับ ทำออกมาแบบว่า ไม่ได้เรื่องมากกกกกกก

ไปหาที่ อนิแมก เค้ารวมออกมาสองเล่มอ่านเอาดีกว่า สนุกดี โทโนะ ชิกิ นานายะ ชิกิ
  16. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ถ้าเลือดที่ท่วมเป็นเลือดผู้ชาย(พวกสาวๆ)เป็นคนเชือด ก็น่าสนแฮะ แต่ถ้าสาวๆ เลือดท่วมแอบสงสารแฮะ แต่ภาพสวยอย่างนี้สายไหนก็คงดูล่ะนะ
  17. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ^
    ^

เลือดท่วมผู้ชาย สาวเป็นคนเชือด ต้องไปดู ฮิกุราชิ กับ School Days ซิ
  18. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    เลือดท่วมทุกฝ่ายเลย ดูไปแล้วหวั่นๆใจหวิวๆ
  19. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    เลือดท่วมหมดไม่เว้นชายหญิง -w-"
    ตอนสามแอบตกใจเพราะเปิดดูกับโฮมเธียเตอร์ที่บ้านกลางห้องรับแขก มาทั้งเสียงทั้งภาพอลังการ
    (ดีที่พ่อแม่ไม่อยู่ TwT )
  20. shinvanis

shinvanis New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เลือดท่วม โอ้ ! มันเป็นอะไรที่....โหดร้ายมากๆ ( สำหรับตัวการ์ตูน แต่กับเรากลับกลายเป็นความตื่นเต้นไปซะนี่ เอ่อ นี่มัน... ) ภาพสวยงามคมชัดลึกและท่าทางเนื้อเรื่องก็เร้าใจดี คงต้องติดตามกันต่อไปค่ะ ว่าที่สุดแล้ว เลือดจะหมดจอเลยรึเปล่า หุ หุ จะลองดูแล้วกัน
  21. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เรียงตอนได้มึนจริงๆแบบฮารุฮินั่นแหละ แต่ยังจบเป็นตอนๆพอเข้าใจได้(บ้าง) เนื้อหาบางตอนก็แรงซะ

ชิกิ เรื่องนี้เกี่ยวอะไรกับซึคิฮิเมะรึเปล่าครับ???
  22. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    สองตัวนี้ตามจริงแล้วไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกันเลยครับเเค่ชื่อเหมือนกัน จะมีก็แต่ตัวละครทั้งสองอยู่ในโลกเดียวกัน
    และเป็นตระกูลนักล่าปีศาจเหมือนกันเท่านั้นเอง(นานายะกับเรียวกิเป็นสองในสี่ตระกูลนักล่าปีศาจ)
  23. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    จริงๆ เจ๊แกไม่ได้กระจอกหรอกค่ะ ^^" แต่ว่าตอนสู้ตอนนั้นเวทย์รูนไม่เหมาะกับการต่อสู้ (กับซอมบี้) มากกว่า เพราะจริงๆ แล้วเจ๊แกเก่ง (มากๆ จนกระทั่งโดนคำสั่งผนึกจากสมาคม) ด้านการสร้างตุ๊กตา หรืออุปกรณ์น่ะค่ะ
  24. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผ่านไป 4ตอน เหมือนจะเรียงตอนถูก ก็ยังไม่เข้าใจเหตุผลในการฆ่าอยู่ดี

ตอน 3 ชิกิบอกว่าอภัยให้ไม่ได้ที่ฆ่าคนโดยไม่มีเหตุผล แต่ตัวเจ๊เองก็ไม่ได้ต่างกับเค้าเลย = =*
    ตอน 2 ท้ายตอน ไม่เห็นว่าเกิดอะไรขึ้น ปากบอก"แต่ฉันอยากฆ่านาย" ก็ตัดมาที่ รพ. แล้วมาต่อตอน 4 ก็ไม่ได้บอกว่าไปโดนอะไรเข้าให้ถึงนอนเลือดอาบแบบนั้น หรือผมพลาดอะไรไป???
  25. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    ตอน 3 ชิกิบอกว่าอภัยให้ไม่ได้ที่ฆ่าคนโดยไม่มีเหตุผล แต่ตัวเจ๊เองก็ไม่ได้ต่างกับเค้าเลย = =*
    ูู^
    ^
    ตรงนี้ เพราะชิกิเห็นแล้วว่า ฟูจิโนะ ไม่ได้ทำการสังหารคนที่มาข่มเหงเธอ เพื่อการแก้แค้้นแล้ว แต่เป็นการทำไปเพื่อความสนุก อย่างเดียว หลังจากฆ่าไปถึงห้าราย ตรงนี้ ทำให้ชิกิโมโหมาก โดยเฉพาะ การที่ฟูจิโนะได้แสดงความสนุกของรสชาติในการฆ่า ต่อหน้าของชิกิที่เข้าใจว่าความตายที่แท้จริงคืออะไร (เธอเคยปางตาย มีดวงตาที่หยั่งรู้ความตาย อีกทั้งรู้ถึงรสชาติของการสังหารเป็นอย่างดี) จุดนี้ชิกิถึงได้ไม่เหมือนกับ ฟูจิโนะ ที่ฆ่าไม่เลือกแล้ว

ตอน 2 ท้ายตอน ไม่เห็นว่าเกิดอะไรขึ้น ปากบอก"แต่ฉันอยากฆ่านาย" ก็ตัดมาที่ รพ. แล้วมาต่อตอน 4 ก็ไม่ได้บอกว่าไปโดนอะไรเข้าให้ถึงนอนเลือดอาบแบบนั้น หรือผมพลาดอะไรไป???
    ^
    ^
    จำไม่ได้นะครับ รู้สึกว่า เท่าที่รู้ตอนนนี้คือ จะประสบอุบัติเหตุอย่างเดียว (ไม่เคยอ่านนิยาย เลยไม่รู้ว่จริงๆเป็นยังไง)

Share This Page