เชื่อมั้ยว่าอับดุลรู้ทุกอย่าง​ ​กระทั่งตัวละครที่คุณชอบ​!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย bankgama, 14 มกราคม 2009.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    credit : คุณ darkneon (บอร์ด ตุรกี ครับ)

มาลองทำดู

ทำอีกรอบเล่นๆ

อันนี้แถม

edit : ผมก็ว่างั้นนะ แต่ดีแล้วละครับ AI ดูฉลาดขึ้นเรื่อยๆ
    V
    V
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    แม่จ้าววว ลูลูชชชช มันรู้ได้ไง =[]='' โอวววพลังแห่งเทคโนโลยี

ผมว่าการที่เดาได้มันเกิดจากการที่เราเข้าไปตอบกันเยอะๆนี่แหละ
    เพราะถ้ามันเดาผิดมันจะให้เลือกว่าที่เราตอบมันคืออะไร - -''

AIมันก็จะจำ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แม่นจริงๆ ตรงกับที่คิดไว้เลย

คิดไทกะไว้ ก็ได้ไทกะจริงๆ
  4. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ของผม มันตอบผิด อุตส่าห์คิดไว้ว่าเป็น ชาร์ อับดุลบอกว่าคือ เร้ดพาวเวอร์เรนเจอร์ 555+
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ชิ...ถูกจริงด้วย ได้อาสึกะ(เอวาเกเลี่ยน) มาจริงๆ
    ตอนแรกๆ ก็คิดอยู่ว่ามันจะตอบได้มั๊ยน๊า... พอขึ้น Are your Charater German อันนี้ว่าละมันต้องรู็

ลองวิเคราะห์เอไอเล่นๆ คิดว่ามันคงใช้ระบบตัดตัวเลือกเช่นข้อแรก ถามก่อนเลยว่า ดังหรือเปล่า ถ้าตอบ No ก็ไปค้นเฉพาะตัวที่ไม่ดัง เก็บไว้ศึกษาน่าสนดีแฮะ หึๆๆ

ลองเที่ยว 2 เล็งคุคุริจังจาก กุรุกุรุ ปรากฏมันตอบผิดเป็น แม่มดน้อยคิคิ แต่ก็ใกล้เคียง(มีคุคุริในตัวเลือกสำรองด้วย)

เที่ยวสาม เล็กเรนะ ตอบถูก ทั้งๆ ที่ดูคำถามไม่น่าจะมีคำถามสำคัญเลย บอทตัวนี้ฉลาดจริงๆ เดาทางไม่ออกละ (หัวส้ม ไปโรงเรียน เคยฆ่าคน ไม่ใช่ชาวอเมริกัน ตัวละครค่อนข้างดัง ต่อสู้เป็น)
  6. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    แม่เจ้า ลูลูช ซีทู ลักค์ โฮโระ บลาๆๆๆ มันรู้ทุกตัวจริงๆ

ปล.แม้แต่ลู่โกะมันยังมีในลิส

ตอนนี้กำลังนึกบุคคลสำคัญที่มันยากๆอยู่จะลองดูสิอับดุลมันจะเดาออกไหม = =
  7. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    REMILIA SCARLET (TOUHOU)

แม่เจ้า อับดุลอ่านใจตูออกเหร้อ!!!!

ปล. มีแต่ตัวละครที่ออกเป็นทางการแล้วนะ พวกที่ตัวเกมส์หรือ เมะยังไม่ออก มันไม่มี (อย่างshining Force Feather)
  8. choco

choco Interpreter

EXP:
    65
    5
    18
    ในใจนึกถึงซาโตโกะ(ฮิกุราชิ)...
    ผลออกมา โนโนะั(โยทสึโนะฮะ).. orz

...แต่มีซาโตโกะโผล่อยู่ในลิสแฮะ
  9. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    ลองprince ludwig สามสี่รอบแล้วไม่ได้
    Darren Shan ลองไปหกรอบ ^^' ก็หาไม่เจอ
    แต่พอพิมพ์ชื่อไปให้มันก็มีอยู่ในลิสอยู่แล้ว

แต่โนดาเมะ กับจิอากิ ได้ทันทีเลย

กระทั่งไอ้นี่ยังมี..
    ลองทดสอบด้วยการ์ตูนวายที่น่าจะดังหลายๆเรื่องหลังจากเจอคำถาม Does your charactor is homosexual?
    ปรากฏว่าเรื่องที่ทำมาตรงมีแค่เรื่องนี้ -w-" เรื่องอื่นนอกจากยาราไนก๊า ก็ไม่เจอ 5555

สงสัยได้เฉพาะการ์ตูนดัง
  10. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ลองนึกถึง คนโน้นคนนี้ ใน H anime ดูสิ อาจจะ ไม่มีก็ไ้ด้นะ

~เฮๆ
  11. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    Bravo , You have defeat me

คนนี้ตะหาก มีปีก บินใด้ มีดาบ เล่นดนตรีก็ใด้ ต่อสู้ก็เก่ง

:E

รอบที่2 มันค้างตรง i think of นานมากเลย สงสัยค้างไปแล้ว

รอบที่3 more question อีก3รอบ ถึงตอบถูก

12. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ลองเล่นรอบแรก ชนะอับดุลได้ครับ คิดถึงหมายเลข17 แต่มันทายว่าเป็นยมทูตลุค จากเดธโน้ต แต่คำถามมันเข้าใกล้ตัวจริงมากๆ กำลังจะเล่นต่อ ท่าทางอับดุลจะทายถูก - -''
  13. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    เฮ่ย เป็นไปได้ไงเนี่ย รู้ด้วยว่าเรานึกถึงฮิบาริ(reborn)อยู่
  14. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ตอนเเรกนึกถึง Cloud มันก็เดาถูก (เเต่คำถามมันเดา่ง่ายดี ถ้าตอบอันอื่นไป ออกมาเป็น Sephiroth กะ Tidus เเหง :D)

อีกรอบนึกถึง ซาคุยะ ใน โทโฮฯ มันเดาผิด :p

พอมาตะกี้ลอง C.C ใน Code Geass ก็ถูก = ='
  15. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98

แถมแบบเฉียดคุก
  16. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    รอบแรกผมชนะไปแล้ว ค่อนข้างหืดขึ้นคอ 1 ประตูต่อ 0
    (บีบอับดุลคิดหน้าแดงเลย 555)

รอบสองลองท้ามันดูว่าจะชนะไหม ...

ชนะแฮะ เมพขิงๆ (ถึงมันจะไม่สู้ผมก็เถอะ แต่ก็นับว่าเก่ง :p)

ลองให้มันเดา char หญิิงที่ชอบบ้าง ถูกด้วย =[]=!!!
    อับดุลเมพครับ!!!

ปล. เดาได้กระทั่งทักษิณหรือนี่ :confused: จะเทพเกินไปแล้ว 555+
  17. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    นักแรก อับดุลชนะ 1-0

ผมเลือก เซโตะ ซัน จาก เงือกสาวยากูซ่า

นัดสอง ชนะใส 1-1

ตัวละครที่ผมเลือก คือ ฮินะงิหุกุ จาก พ่อบ้านหนี้ท่วมหัว

นัดสุดท้าย โดนตบเกรียนเต็มๆ แพ้ไปอย่างขาดลอย 2-1

ตัวละครคือ โนกิซากะ ฮารุกะ
  18. Oyashiro

Oyashiro Member

EXP:
    37
    0
    6
    ส่วนมากจะได้ตามที่คิดไว้เลย แสดงว่าฐานข้อมูลนี่ดีมาก ๆ

ในไทยก็มีจาพนม (Tony Jaa) ด้วยนะ
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนนั่งไล่ตอบคำถามที่มันถามมา ก็เริ่มเห็นละว่ามันน่าจะรู้ คนทำก็ทำคำถามกรองไว้ได้ดีจริงๆ ตอบๆๆจนคัดออกเหลือคนสุดท้าย

เกือบ 20 คำถาม มันก็ได้สุดเลิฟของตูออกมาจริงๆ

และรอบสอง ก็สุดเลิฟคนที่ 2 หแม่ จะแกล้งมันยังไงดี

รอบ 3 ไล่ต้อนมันหน้าแดงไปได้ 10 ข้อ มัน็เอาตัวรอดมาได้ ข้อ 12 พอมันถามว่าเล่นให้ "แมนเชสเตอร์มั้ย" ก็กะแล้วว่าแจค๊พอตแตกแหง ข้อต่อมาถามอีกว่าโปรตุเกสมั้ย.. ได้บักโด้มาจริงๆ

รอบที่ 4 ชนะจนได้ นึกถึง ฮิโรโนบุ ซาคางุจิ มันตอบ โทริยามะ อากิระ :555:
  20. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ทำไปได้อับดุลรู้ว่าเรากำลังกริ๊ดท่านเบรร่าอยู่ด้วย!!!!
  21. Eindeloze

Eindeloze New Member

EXP:
    40
    0
    0
    อุตส่าห์นั่งทำเทียนตั้งใจนึกว่าอับดุลจะเดาถูกจริงๆ ...

รอบที่ 1 เดาในใจว่าเป็นโทโมโยะใน Clannad , อับดุลทายผิดเป็นยัยซายูริใน Bamboo sword

รอบที่ 2 เดาในใจว่าเป็น K' ใน KOF , อับดุลทายผิดเป็นเจ้า Rock Howard ไปซะนี่ ...

รอบที่ 3 เริ่มปลง เลยเดาส่งเดชไปว่าเป็นยัยฮารุฮิ แล้วมันก็เดาถูกจริงๆ ( ซะที ) -_-;
  22. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    โดนเกรียน 3-0........

รอบแรก เอาลู่
    รอบสอง คันดะ
    รอบสาม ฮารุฮิ...

มันถูกหมดเลยว่ะ!!!
  23. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    Shiroma 4 รอบ ไม่ถูกเลย
    สงสัยจะเป็นตัวละครที่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก กระซิกๆ
  24. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    อภิสิทธิ์ก็ได้นะ(แต่ไม่มีรูป) แต่มันไม่รู้จักสมชาย
  25. nawnawnaw

nawnawnaw New Member

EXP:
    4
    0
    0
    เฮ้ย...รู้ได้ไงอ่ะ...แพ้3-0เลยค่ะ T T
    รอบแรก อิซึมิ โคนาตะ ... เดาถูกได้ไงอ่ะ...(อึ้งไป5นาที)
    รอบที่ 2 ริวงู เรนะ
    รอบที่ 3 เคโรโระ(55ไม่รู้แน่ๆ...)-...เดาถูกอีก...
    สุดยอดไปเลยค่ะ!!!

Share This Page