เชื่อมั้ยว่าอับดุลรู้ทุกอย่าง​ ​กระทั่งตัวละครที่คุณชอบ​!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย bankgama, 14 มกราคม 2009.

1. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    รายงานผล การดวลกับอับดุล

แมทช์แรก : Cecil Harvey FF4 มันพลาดบอกว่าCloudซะงั้น * *

แมทช์สอง : Max Planck มันตอบอย่างมั่นใจว่า Edwin Schrodinger . . . มันพลาดดดดดด

แมทช์ชี้ชะตา: Richard Ashcroft นักร้องthe verve มันฟาดไปโน่น Tom Yorke = ="

แต่ที่เหลือลองพวกดังกว่านั้นเยอะๆ นี่ตอบได้หมดเลยแหะ * *

[Edited] กาบรัส นี่ยังไงมันก็จะตอบว่ากอลเบซ่าให้ได้ แค่มันใส่เกราะ มีพี่น้อง เป็นตัวร้ายในไปนอลฯมันแปลว่าต้องเป็นกอลเบซ่ารึไงฟระ - -+)
  2. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    รอบแรกมาก็ขี้เกียจเล่นละ กะลังคิดคนที่ตามจีบอยุ่ อับดุลตอบ "the girl you want"

มันจะแม่นไปแล้วเพ่~~~~~
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    หลังจากพยายามมา 4 รอบ
    อับดุล ก็ตอบถูกแล้ววววว

Nagato Yuki (From The Melancholy of Haruhi Suzumiya)

เอาจนได้นะ อับดุึล :E

รอบนี้มีคำถามชี้วัดได้เยอะ Is your character from novel? กับ Is your character like to read?
    สองคำถามนี้ ตัดตัวเลือกไปได้เยอะเลย
  4. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ยอมแล้วครับสำหรับอับดุล

คิดถึง คนที่ชอบ มันตอบถูก

คิดถึงแม่ มันตอบถูก

คิดถึงหมา มันยังถูก

โฮก~~~~ ยอม
  5. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อ๊ากกกกกกกก อับดุลแกแอบดูคอมชั้นเรอะ
    อนิเม เกม ==> ลูลูช ซีทู เอริธ ไอ้ค้าว เฟท อาสึกะ โมโคน่า มูมิน
    เพื่อน

........แฟนเพื่อนมันตอบ acquaintance นี่ให้ได้มั้่ยเนี่ย
  6. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ลองเล่นแล้ว ตอบผิดไปหลายอย่างอยู่นะ

ถ้าเราไปขุดเอาตัวประกอบอดทนมา ยังไง๊ยังไงมันก็ทายผิดค่ะ 555+ ดีใจจังเลย เอาชนะมันได้ ^ ^
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าอับดุลตอบผิด ส่วนนึงต้องโทษตัวคนด้วย ถ้ารู้ข้อมุลกับตัวนั้นไม่พอ ตอบ ไม่รู้ ไม่แน่ใจไปเยอะๆ มันก็ตอบผิดเอา

ส่วนใหญ่ตัวดังๆไม่ค่อบพลาด ถ้าเป็นตัวริบหรี่ไม่ค่อยเด่น ยอมๆให้เค้าผิดไปเถอะ :555:
  8. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    เอ่อ อับดุล บะ...แบบว่า เทพสาดดดดดด
    แถมทันสถานการณ์ด้วย

9. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    ลองแล้วครับสนุกดี :D

ตัวละครที่อับดุลตอบถูก
    ทักษิณ
    คิมจองอิล-ปธน เกาหลีเหนือ ( งงมากว่าตอบถูกได้ไง -_-; )
    มิสุโฮะ-Otoboku
    โดราเอม่อน
    สาวดุ้น จุนจัง-Happiness ( ให้ข้อมูลไปหน่อยเดียวเอง ทำไมรู้ได้หว่า )
    ทาโมะจัง-Strawberry Panic (ให้ข้อมูลน้อยมากเหมือนกัน)
    จิคาเนะ-Kannazuki no Miko (More question ไปรอบนึง)

ตัวละครที่อับดุลตอบไม่ถูก
    Yui Sakakibara-นักร้อง+นักพากษ์
    Yui Horie-นักร้อง+นักพากษ์
    ท่านประธาน ทาคาโกะ-Otoboku (ลองไปสิบกว่ารอบแล้ว - -")
    ยายะจัง-Strawberry Panic

เดี๋ยวมาบอกเพิ่มนะครับ มีตัวที่อยากลองอีกเยอะ ;)

Edit 18 01 51 17:00

ตัวละครที่อับดุลตอบถูก
    เพื่อน-20th century boys
    จิคารุจัง-Strawberry Panic (ให้ข้อมูลน้อยมาก)
    ยายะจัง-Strawberry Panic (More question ไปหลายรอบ)
    Red - Pokémon Special (ไม่น่าเชื่อว่าจะรู้จัก - -")
    ท่านประธาน ทาคาโกะ-Otoboku
    โคนัน (ให้ข้อมูลน้อยมากเหมือนกัน)
    ตัวเราเอง
    Sakakibara Yui
    Mario
    Barack Obama
    Hillary Clinton

ตัวละครที่อับดุลตอบไม่ถูก
    ตัวอับดุลเอง
    Mikoto-princess princess (ก็แค่ตัวประกอบหนิ :E )
    Rui-otopuri (เข้าใจว่ายังไม่มีตัวละครในฐานข้อมูล)
  10. CaLadl3olG

CaLadl3olG Member

EXP:
    330
    0
    16
    จิโดริ ยังถูก - - เมพขิงๆ :E
  11. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    โหยยยยย Nogisaka Haruka ดันตอบถูกด้วยยย
    รอบสอง Sheryl Nome *-* ถูกเช่นกัน
    รอบสาม Horo จาก Spice and wolf *-* ถูกกก
    รอบสี่ Taiga ถูกกก
    รอบห้า Ryogi Shiki ยังถูกอีก เมพขิงๆ แล้ว อับดุลล
  12. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ตอนแรกเล่นมิคุริยะจิน ไม่ถูก แต่อาจเป็นเพราะเราตอบคำถามผิดก็ได้ ^^;
    รอบ2 ชินอาสุกะถูกเผง!!!
  13. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย มันก็รู้จัก

ตัวละครอีโมติค่อนแบบแมว Shii ( จากบอร์ด 2Chan ) มันก็ทายรอบเดียวถูก... ( มีคนบ้าจี้ทายมันแบบเราหลายคนวุ้ย )

ดารา คน ตัวละครในนิยายดังๆ ฯลฯ มันก็ทายได้

you / your mom / your lover / your teacher หรือคำตอบอะไรทำนองนี้มันก็ทายได้... ( เอามาสคอตตัวเองไปทายมัน มันตอบได้ประมาณว่า your half sister / your soul ซึ่งถือว่าใกล้เคียงอยู่นะ )

ส่วนใหญ่ที่ทายไม่ถูก เพราะคนเล่นตีความหมายคำถามมันไม่ถูกด้วย คนเล่นไม่รู้ข้อมูลด้วย ( บางคนก็กดผิด หรือโกหกมันซะงั้น )
    นอกนั้นคือตัวละครไม่ค่อยมีคนทายถึง เลยไม่รู้จัก หรือเป็นตัวละครที่มีชื่อเสียงกลางๆ แต่จุดเด่นซ้ำกับตัวละครที่ดังมากๆ มันก็จะไปทายตัวละครที่ดังๆก่อน

โปเกมอนมันก็รู้จักหมดทุกตัว... แต่ถ้าเล่นเบย์ลีฟ มันจะทายถึงจิโกริต้าก่อน แล้วหนีไปทายฟุชิกิดาเนะ
  14. Angel04

Angel04 New Member

EXP:
    4
    0
    0
    555+

ก้อโอเคอ่ะน่ะขอรับ
  15. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ตัวละครที่ทายถูก

- พระอาทิตย์
    - โลก
    - พระเจ้า
    - ความว่างเปล่า
    - เงาตัวเอง

ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตมันก็เดาถูกด้วย!!
  16. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    - -'ตอบยังไงมันก็ไม่ตรงซะที (จะเอาsanada yukimura- -' ง่า)
  17. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกก อับดุล เดา ทามามะ ของผมถูกด้วยยยยยยยยยยย อ๊ากๆๆๆๆๆ
  18. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ครั้งแรกผมนึกถึง ฮันมะยูจิโร่ ดันได้ โจทาโร่
    ครั้งที่สองนึกถึง นักรบแห่งแสง ได้ เซซิล
    ครั้งที่สามนึกถึง คามิยามะ ดันได้ ใครไม่รู้จากสแลมดั้งค์

ครั้งสุดท้ายนึกถึง โดราเอม่อน ... มันตอบถูก
  19. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    รอบแรกทำแบบไม่ค่อยรู้อะไร
    กรี๊ดดดดดด เดาชานะจังน้องสาวหนูถูกได้งายยยยย >0<

รอบสอง ถูกอีกแล้วววว ชาโดว์ FFVI (มันเดาถูกได้ไงเนี่ย)

รอบสาม รอบนี้ทางนั้นทายผิด พี่แกคิดว่า Micaiah จาก Fire emblem (มันทายเรื่องถูก แต่มันทายตัวละครผิด) คำตอบของเราคือ Cecilia จากFE ภาคดาบผนึกนั่นเอง (กะแล้วว่าต้องตอบไม่ได้ เพราะไม่ดัง แต่เราชอบตัวละครตัวนี้นะคะ)

รอบสี่ ทายเซซิเรียเหมือนเดิม คราวนี้มันไปไกลสุดกู่เลยมันตอบ เรนะ จาก สตาร์โอเชี่ยน ซะงั้น

รอบห้า ทายเซซิเรียเหมือนเดิม (เห็นว่าใช้ดักได้ดีเลยทดสอบหน่อย และก็ได้ผล อิอิ) คราวนี้ ไรเดอร์ จาก Fate/ Stay Night ค่ะ

ชักเริ่มสงสาร พอแค่นี้ก่อน วันหลังค่อยเล่นใหม่
  20. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ........

สยองตั้งแต่ตอนมันถามแล้วครับ มันถามเข้าหาตัวละครที่ผมคิดอย่างแรง ก่อนจบด้วยคำตอบที่ถูกต้องคือ Fate Testarossa

คนที่สอง มันถามแบบครอบคลุมไอ้เราก็คิดว่ารอบนี้เอ็งเสร็จแน่ ดันตอบถูกอีก Hatsune miku

เก่งจริงแหะ 555+

ให้ตายเถอะ ขนาด นานะ มิซิกิ นักพากษ์ขวัญใจผมมันยังรู้เลย อ้ากกกกกกกกกกกกกกก

แม้แต่ โยชิกิ X japan มันยังรู้จักเลยอ่ะ T T
  21. Hotaru

Hotaru New Member

EXP:
    29
    0
    0
    รอบแรก คิดถึงท่านรอย มัสแตง [Fullmetal Alchemist]
    ตอบผิดอ่ะ! ดันกลายเป็น โจ ฮัคไค ไปซะได้ รอบแรก ชนะใส อิอิ (รึเราตอบห่วยเองหว่า)
    รอบที่ 1.5 ท่านรอยเหมือนเดิม
    และในครั้งนี้ อับดุลก็ตอบถูกกกกกกกกกก 555+

รอบ 2 ราวี่ D.Gray-Man
    คราวนี้อับดุลก็ตอบถูกอีกแล้วววววว เพราะคำถามเกี่ยวกับสีผมแล้วก็ ที่คาดหัวแน่นอน

รอบ 3 ไบรอัน วง Fly to the Sky ของเกาหลี
    ก็ทายถูกอีกแล้วอ่ะค่ะ :confused: โอ้ววววว อั้นที่รักกกกก รูปนี้น่ารักมากกกกกก

รอบ 4 (ยิ่งเล่นยิ่งมัน 555+) เฮนรี่ Super Junior M
    ถ...ถูกได้ไง~!!!!! โฮกกกกกกกกกกก เก่งเทพมากๆเลยอ่ะ อับดุล

รอบ 5 (ขออีกทีเถอะ 555+)โดเมกิ ชิซึกะ เรื่อง XXXHolic
    ถูกได้อีก ทั้งๆที่มัก็ไม่มีคำถามไหนที่น่าจะเป็นตัวบ่งบอกเหมือนรอบอื่นเลยอ่ะ สุดยอดดดด

ยิ่งเล่นยิ่งมันส์
    เอาเป็นว่า อับดุล คุณแน่มาก หึหึหึ

/me เล่นอีกๆ หนุกกกกก~
  22. Venomblade

Venomblade New Member

EXP:
    11
    0
    0
    เ่อ่อ................... ไร้คำบรรยายครับ

มันรู้ได้ไง.....

23. shinvanis

shinvanis New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เข้าไปถามมาเยอะมาก เช่น

นาโอเอะ

มุรากิ

เวสเกอร์

เอด้า

ตอบถูกหมดเลย ที่ตอบไม่ถูกก็มีบ้าง แต่มีอยู่ 2 ครั้ง เหมือนอับดุลแกโมโห แล้วถามแปลกแหวกแนวมาก แปลได้คววามประมาณว่า

" ฉันงี่เง่าไหม ที่ต้องมาทายคนที่เธอชอบเนี่ย ? "

ดูดิ มีถามแบบจิกเล็กๆ ด้วย ฮามากมายเลยอ่ะ อับดุลทายไม่ถูกแล้วพาลใส่หรือเปล่าเนี่ย

แต่ก็น่ารักดี ชอบมากเลย คนทำช่างเข้าใจคิด ขนาด อาเคจิ มิตซึฮิเดะ , ทาเคดะ ชินเง็น , อุเอสึงิ เคนชิน , โจโฉ , เล่าปี่ , พี่เบ้ง , จิวยี่ , โอบาห์ม่า , ฯลฯ งี้ ยังตอบถูกในนัดเดียวเลย เก่งประวัติศาสตร์และวรรณกรรมด้วย ประทับใจ ประทับใจอับดุลจริงๆ สุดยอด นายแน่มาก
  24. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เฮียหยง =[]='
  25. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    หยงมาได้ไงเนี่ยยยยยยยยยยย
    จะบ้าตาย=______________,="

Share This Page