[MyGallery]-ขอจะสิงสู่กระทู้นี้ตลอดไป > < [ last update 5 march]

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย astron, 29 มกราคม 2009.

1. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    88
    ไม่เม้นตัวเองล่ะกัน

กรุณาเม้นด้วยถ้าเข้ามาดู ขอบคุณขอรับ

ลงเลือกสีไปนิดหน่อย เพราะเพื่อนอยากเอาไปลงฟิคอีก - -*

เน่าๆ

มีปัญญาลงสีแค่นี้แหละครับ TwT
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    Re: วาดไปลง CF ครับ

นานๆ จะเข้ามาดูหมวด Gallery ซักที... เข้ามาแล้วตะลึงเลยครับ
    ลงสีได้สวยดี และลายเส้นก็เท่มากครับ
  3. Frayya

Frayya New Member

EXP:
    27
    0
    0
    Re: วาดไปลง CF ครับ

โอ้ว ดีไซน์ได้แปลกแวกแนวดีจังง
    ลายเส้นสวยค่ะ > <
    แอบดูจิตนิดนึง
  4. Milkchan

Milkchan New Member

EXP:
    28
    0
    0
    Re: วาดไปลง CF ครับ [[[อัพเดท]]] ! เพิ่มมาอีกตัว

ดีไซน์เจ๋งดีนะ ดูแหวกแนวดี เราไม่ถนัดออกแบบงานแนวนี้แฮะ เพราะงั้นนับถือคนที่ออกแบบได้จัง

ภาพสุดท้าย สีแดงตัดกับเขียวดีนะ ^^
  5. yuikami

yuikami New Member

EXP:
    24
    0
    0
    Re: วาดไปลง CF ครับ [[[อัพเดท]]] ! เพิ่มมาอีกตัว

เราเห็นด้วยค่ะ ดีๆไซนฺ์เท่ดี จิตๆหนูชอบบ<3
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    Re: วาดไปลง CF ครับ เพิ่มมาอีกตัว เป็น 3 ตัวละครับ

เพิ่มครับ

ชื่อ: Credit Credit (เครดิท เครดิท) ชื่อและนามสกุลเดียวกัน ~

เพศ: ชาย ? หญิง ? ทอม ? อะไรดี(วะ) . . . โอเค ทอมละกัน หล่อแบบแบนๆแบบนี้

ส่วนสูง/น้ำหนัก : เตี้ย166/อ้วน54 ( ส่วนสูงรวมรองเท้าแล้ว และวัดจากปลายผม/น้ำหนักวัดเมื่อเปลือย )

เผ่าพันธุ์: คนนี่แหละ ไม่ต้องเป็นสัตว์ประหลาดหรอก

อาชีพ : เป็นคนดีของสังคม !!! ซะที่ไหนละว้อยยย ! เป็นจอมเวทย์ละกัน

ลักษณะรูปลักษณ์ตัวละคร : ผมสีฟ้าอ่อน ทรงผมเจ๊จีจ้า จากช็อคโกแลต ~ มีเปียสองอันยาวเลยบั้นท้ายไปนิส ~ ทั้งเตี้ยและอ้วน + ผิวก็ไม่เนียน มีระบบน้ำเหลืองไม่ค่อยดี แผลหายช้า ~
    ใต้ตามีรอยสีแดงๆ หักอยู่ ดูได้จากรูป ตาดำข้างนึง (ตาซ้าย) ตาไม่มีแววข้างนึง (ตาขวา)

ลักษณะนิสัย: รักการเรียนรู้ ชอบสิ่งแปลกใหม่ แอ็คเท่ไว้ก่อนเท่าที่จะเท่ได้ซึ่งตัวจริงๆ.. เห่ยซะไม่เมี๊ยะ เกลียดคนกวนตีนเป็นที่สุด เกลียดเท่าที่จะเกลียดได้ และ เกลียด เกลียด เกลียด

สิ่งที่ชอบ : อะไรก็ตามที่ใหม่ๆ
    สิ่งที่เกลียด : อะไรก็ตามที่เคยรู้แล้ว และ คนวาจาไร้สาระ ( แล้วที่ตูเขียนนี่มันอะไรกัน )

อาวุํธ : สนับถุงมือยาง ธรรมดาๆ , กำไลท่อนแขน , รองเท้าสนีกเกอร์ ( พื้นยาง) และก็... ห่วงรัดผมสีเขียวทำจากหยก ~
    ความสามารถ : จอมเวทย์แรงดัน ( ใช้ได้หลายๆโอกาศ เช่น เพิ่มแรงดันในอากาศเพื่อให้มีแรงอัด ใช้พัดพวกวาจาไร้สาระไปไกลๆ หรือ แรงๆอย่างสร้างเป็นพายุหมุนเล็กๆได้ นอกจากจะเพิ่มก็ลดได้ ลดความหนาแน่นของอากาศให้หายใจยาก อะไรประการเช่นนี้ ถนัดต่อสู้ในที่ๆมีสสาร มากๆ (ความสามารถนี้ไม่สามารถเปลี่ยนสถานะของสิ่งที่เพิ่มความหนาแน่นของสสาร ซึ่งแปลว่า น้ำก็คงเป็นน้ำ ไม่สามารถทำให้หนาแน่นจนเป็นของแข็งได้นั่นเอง ) )

ในกระเป๋าเล็กมียาสมานแผลแบบรวดเร็วอยู่ แน่นอนว่า ปรุงเอง ( อย. ไม่รับประกันสำหรับผู้ที่ทานเข้าไปนะ ยานี้มีผลเฉพาะบุคคล ดังนั้น ควรอ่านฉลากก่อนดื่มและ วันนึงไม่ควรดื่มเกินวันละ 2 ขวด เด็กและ สตรีมีครรภ์ควรอยู่ในการดูแล )

ท่าต่อสู้/วิธีการสู้ : ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเป็นบุก. . . มันจะเน้นเป็นฝ่ายรับซะมากกว่า แรงดันที่มากพอจะสามารถผลักสสารต่างๆ ที่เข้ามาใกล้ตัวให้ไม่ถึงตัวได้ ซึ่งการการเพิ่มการลด ขึ้นอยู่กับตาทั้ง 2 ข้าง นั่นคือ ตาดำเพิ่ม (ตาซ้าย) ตาไม่มีแววลด (ตาขวา)

จุดแข็ง : การป้องกันที่ค่อนข้างสมบูรณ์แบบ เมื่อรับมือกับ อุปกรณ์และธาตุ
    จุดอ่อน : พลังงานในรูปที่ไม่สามารถป้องกันได้ เช่น พลังจิต และ จิตสังหาร

พยายามเปลี่ยนแนวการวาดสุดท้ายก็กลับมาอีหรอบเดิม

หงุดหงิดกับเมาส์ห่วยๆจนต้องหันไปลงสีไม้
  7. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    ข้างบนนั้นสวยมากเลยค่ะ ลายเส้นงามมาก
    โดยเฉพาะรูปข้าล่างสุด สวยอะ><
  8. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    ดีไซน์แปลกตาดีครับ :D
  9. zerofreedom

zerofreedom Member

EXP:
    305
    0
    16
    ชอบ Rep1 ภาพที่ 2 อ่ะ ไม่รู้เพราะ อะไรนะ แต่โดน ชะมัด
    อีกภาพนึงก็ล่างสุดของภาพสุดท้ายฮะ *-*
    รันคุงสู้ต่อไป ><
  10. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ชอบตัวแรกที่ลงมากเลยครับ ดูมีคาแรคเตอร์ดี ^^

ลายเส้นถือว่าสวยในระดับหนึ่งเน่อครับ เพียงแต่การวาดผมมันยังดูรกรุงรังอยู่นิดๆ
    ปรับเส้นให้นิ่งไว้ ลองๆใช้พวกปากกตัดเส้นดู ฝึกเส้นนิ่งได้เยอะ *-*b

คาแรคเตอร์เครดิท นิสัยดูไม่ค่อยเข้ากับตัวคาแรคเตอร์ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของจะตั้งแหละเนอะ ^^!
    ตัวนี้ก็ดีไซน์เจ๋งดีครับ อีกอย่างที่ดี ก็คือดูแล้วรู้ว่าเป็นจอมเวทย์น่ะแหละ

แต่ไม่ควรใช้สีไม้ระบายทับดินสอแบบนั้น มันทำให้งานดูสกปรกเน่อ =w=!
    แต่ก็มีวิธีไม่ให้สกปรกได้เหมือนกันเน่อ โดยการอย่าระบายผ่านหรือทับเส้นดินสอ ให้เว้าสีไปตามเส้นดินสอจะดีกว่า

สู้ๆต่อไปครับ!
  11. remeas

remeas New Member

EXP:
    52
    0
    0
    ไอเดียแจ่มครับ เท่ดีๆ

ชอบรูปสุดท้ายมาก เพราะมันน่ารัก...เอิ้กๆ

me/โดนถามว่ามาทำไม +_+||||
  12. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    สีน้ำใช่ไหมคับนั่น ลายเส้นเท่ห์ดีนะ
  13. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    วาดเส้นสวยดีครับ ฝึกวาดฝึกสังเกตไปเรื่อยๆ เก่งได้อีก

Share This Page