Final Fantasy Festival - ครบรอบ 20 ปีแห่งจินตนาการ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 23 พฤศจิกายน 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    18 ธันวาคม 1987 - Final Fantasy ได้ถือกำเนิดขึ้นครั้งแรกในญี่ปุ่นภายใต้ระบบปฏิบัติการของเครื่อง Nintendo Entertainment System จากวันนั้นถึงวันนี้เวลาได้ล่วงเลยมากว่า 20 ปีแล้ว ทุกๆ อย่างล้วนเปลี่ยนแปลงไปมากมายแต่สิ่งหนึ่งที่ยังคงเหมือนเดิมคือการที่ Final Fantasy ยังคงเป็นหนึ่งในเกมที่เป็นที่รู้จักและมีผู้คนจดจำถึงมันมากที่สุด ในวาระโอกาสนี้เว็บไซท์ Final Fantasy Festival จึงได้ถูกจัดทำขึ้นเพื่อเป็นการเฉลิมฉลองการครบรอบแด่ Final Fantasy

เว็บไซท์ Final Fantasy Festival เกิดจากความร่วมมือผนึกกำลังกันของเจ้าของ FF แฟนไซท์มากมายในอินเตอร์เน็ต โดยเว็บไซท์นี้ถูกจัดทำขึ้นเพื่อเป็นการเฉลิมฉลองการครบรอบ 20 ปีของเกม Final Fantasy มันคือสถานที่ๆ จะให้แฟนๆ ได้จดจำและระลึกถึงมัน มันคือสถานที่ๆ จะแบ่งปันความทรงจำร่วมกับแฟนคนอื่นๆ

ขอเชิญทุกๆ คนเข้าสู่ Final Fantasy Festival เพื่อร่วมเซ็นการ์ดสุขสันต์วันเกิด รับฟัง FF Radio แบ่งปัน FF แฟนอาร์ท ฟิคชั่น ภาพถ่ายของสะสม และผลงานทุกชนิดทุกรูปแบบของคุณให้คนอื่นๆ ได้เห็น ให้โลกได้รับรู้และจดจำความยิ่งใหญ่ของ Final Fantasy ที่จะคงอยู่ต่อไปตราบนานเท่านาน

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

คลิ๊กเพื่อเข้าสู่เว็บไซท์ Final Fantasy Festival

ร่วมลงชื่อเซ็นการ์ดสุขสันต์วันเกิด

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=​

Congratulation on 20 years of the great memories. Happy Birthday Final Fantasy & Final Fantasy Staff! Thank you for all the fantasy that you've given to me. I love you so much, will be your enthusiast forever.

Tanjoubi Omedetou~
    Suksanwangerd !!
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    พูดไม่ออก แบบซึ้ง :confused:

ขอให้FFอยู่ไปนานๆนะ แล้วก็....

ลดราคาเครื่องมาบ้างเซ่
    [action]/Me ชิ่งออกจากกระทู้ไปอย่างรวดเร็ว[/action]
  3. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    แอบขนลุกนะเนี่ย สัมผัสถึงความอลังการและความร่วมมือร่วมใจของแฟนๆFFได้เป็นอย่างดีเลย^^

บรรลุนิติภาวะ...เข้าผับได้แล้วสินะFF series :E
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ว่างๆจะเข้าไปลงชื่อ แต่ตอนนี้เน็ต 56k สุ่มเสี่ยงต่อการแฮงค์มาก เย็นวันศุกร์คนเล่นเน็ตพอๆกะรถบนถนน...คงต้องรอซักพัก

ยังไงก็ HBD FF series นะครับ

> บรรลุนิติภาวะ...เข้าผับได้แล้วสินะFF series >> ปกติชาว FF นี่...ไม่ใช่ว่าปีนหลังคา มุดท่อ ติดบนสินบน และแต่งหญิง เพื่อเข้าผับรึ :p
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ลงชื่อไปเรียบร้อย

อย่าแตกกิ่งก้านสาขามากเน้อ
  6. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ็ฺHBD FF Series ครับ

ขอให้มีต่อไปนานๆเน้อ
  7. Takatsu

Takatsu New Member

EXP:
    15
    0
    0
    HBD FF ครับ

ซีรี่ย์นี้แก่กว่าอายุผมอีก ก๊ากๆ :555:
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ของผม

ของพี่อัล

ของใครซักคน ที่เนื้อหาเหมือนผม...มากกก

ของคนไทยอีกคน
  9. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ยินดีด้วยค่ะที่ครบ 20 ปีแล้ว ตัวเราเองก็มานั่งนึกๆ ดู เราเองก็รู้จักเกมตระกูล FF มาแล้วก็ซัก 8-9 ปีแล้วแฮะ ^^!!!
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    20ปีกับเกมส์สุดรัก ซึ่งนี่ก็เป็นเกมส์RPGซีรีส์แรกที่ผมเล่นด้วย รักมากๆ
  11. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    ลงชื่อเรียบร้อย .............

ถึงแม้ว่า ผมจะอายุน้อยที่สุดในกลุ่ม ก็ยังแอบขนลุกนิดๆกับ ตะกูลนี้ขึ้นมาเลย พวกเขาเดินทางมา 20 ปีแล้ว และในอนาคตข้างหน้า และตลอดไป เรื่อยๆ
  12. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ร่วมลงชื่อไปแล้วค่ะ ^^
    อยู่ดูดเงินเดี๊ยนต่อไปนานๆนะ ไฟนอล TwT
  13. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    ปกติชาว FF นี่...ไม่ใช่ว่าปีนหลังคา มุดท่อ ติดบนสินบน และแต่งหญิง เพื่อเข้าผับรึ
    >>> คราวนี้จะเข้าได้อย่างเปิดเผยไม่ต้องปลอมตัว ไม่ต้องแอบย่องเข้าไง :E

ถึงแม้ว่า ผมจะอายุน้อยที่สุดในกลุ่ม ก็ยังแอบขนลุกนิดๆกับ ตะกูลนี้ขึ้นมาเลย
    >>> เอ่อ อะแฮ่มๆๆ ไม่กระดากเหรอคะ"ลุงโชค" :p

มีการเอาข้อความมาแฉด้วยอะ...
  14. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เห็นของชินยะซังแล้ว แต่เอามาแฉไม่ได้ เล่นเขียนเป็นโรมันจิแบบนั้น...=[]="... ถึงเห็นก็แปลไม่ออกอยู่ดี
  15. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    รู้อีก อุตส่าห์พยามเนียนชื่อ กลัวใช้ไปจะโหลซ้ำกับชาวโลกคนอื่น
  16. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    จริงๆแล้วนี่เป็นแผนของเราเอง= =+...
    ซะที่ไหนเล่า=______="

ตอนแรกพยายามเขียนไป2บรรทัดแล้วค้นพบว่าเราเข้ากันกับภาษาอังกฤษไม่ได้...(เห็นไอ้ตรงอังกฤษนั่นแล้วใช่มั้ย เข้าใจแล้วใช่ม้ายยTwT)
    รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นเกรียนที่พยายามกระแดะเมน์เป็นภาษาอังกฤษแล้วไม่เวิร์คเลยยอมเลิก
    (ไปเป็นเกรียนยุ่นแทน ก๊าก)
    บางอันมีภาษาอังกฤษปะปน ก็คือลืมแก้นะจ๊ะ*w* พี่อัลไม่ทักก็ไม่ได้สังเกตเหมือนกัน ฮ่าๆ
  17. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    อยากให้ตระกูล FF อยู่คู่วงการเกมอย่างนี้ไปตลอดจัง

แต่ยังไงงานเลี้ยงก็ย่อมมีวันเลิกรา......ยังไงซะ เราก็จะติดตามผลงานของค่ายนี้ตลอดไป!!
  18. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อายุก็แก่กว่าผมนิดหน่อย....

็HBDครับ ขอบคุณสต๊าฟFF ทั้งหมดที่ร่วมกันสร้างผลงานที่ติดตราตรึงใจคนทั่วโลกนี้ขึ้นมา

เป็นความเพ้อฝันสุดท้ายที่ไม่อยากให้มีตอนสุดท้าย
  19. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ตั้งแต่จำความได้ก็เล่น Final มาตลอด.. เป็นพี่ชายเลยครับ
  20. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ]
    ใครอ่านก็จะได้เห็นภาษา Neo Japenglish
  21. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ในที่สุดก็ครบ 20 ปีแล้วสินะ กับ Final Fantasy ;)

แต่รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้จะเริ่มตามเกมไม่ทันแล้วแฮะ T-T
  22. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    มีฉลองวันเกิดเหมือนคนเลยวุ้ย
  23. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เป็นอีกเกมส์ที่มีประวัติมายาวนานจริงๆ แต่หลังๆแตกสาขาออกไปเยอะเหมือนกันนะ
    ตามเก็บแทบไม่ทันเลยนะเนี่ย อย่าแตกออกเยอะเกินไปก็แล้วกันเดี๋ยวจะตามเก็บไม่หมด
    ตอนนี้ก็พลาดภาค XI , VII BC แล้วก็ CC (GC) ไปแล้วนะเนี่ยเฮ้อ
  24. JaNeZa

JaNeZa New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ไวเหมือนโกหก (ยังไม่เกิดเลยว่ะ)
  25. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    มีน้องบอกน้อง มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลาน ให้เล่นเกมนี้(รวม kingdom heart )ซะแล้วเอ็งจะติดเหมือนข้า

Share This Page