ไอ้อย่างงี้กินได้มั้ยอะคะ...Ferrero Rocher

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย dominica, 16 กุมภาพันธ์ 2009.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    อยากจะถามเพื่อความแน่ใจ (แต่จริงๆ ก็กินไปสองสามลูกแล้วล่ะ)
    เพื่อนบอกว่าเกิดจาก มันละลาย แล้วแข็งใหม่ เป้นน้ำตาลไม่มีอะไรหรอก
    แต่ยังไงก็ ยังนั่งเพ่งมันก่อนกินอยุ่ดี...

อยากกินอย่างสบายใจ เพราะได้จากคนพิเศษด้วย
    ใครช่วยบอกให้สบายใจทีค่ะ ว่ามันคืออะไร ><"

ปล. ของแท้ ซื้อจากเซนทรัล pack 30 ชิ้นนะคะ

วันที่ผลิต เดือน 11 ปี 2008 หมดอายุ เดือน 11 ปี 2009
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ... ขี้มูกยักษ์?
  3. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    ดูวันหมดอายุข้างกล่อง ก็พอจะเชื่อได้ครับ

ไม่งั้นก็ถามคนให้น่ะ :E

[action]ปูเสื่อรอดู[/action]
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    กินไปแล้ว ไม่ท้องเสีย ก็แปลว่ากินได้นั่นแหละ...
  5. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    พี่เจใจร้ายอ่ะ T-T
    นี่เป็นของสำคัญ ที่เมได้จากคนสำคัญนะ
    ถึงมันจะหน้าตาไม่ดี หรือบกพร่องยังไง แต่ก็เป็นของสำคัญของเมนะ แงๆๆๆๆ

ถ้าคนให้มาเห็น เค้าจะว่ายังไงอ่า T_________T
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมว่ามันน่ากินมากกว่าแบบปกตินะ ท่าทางจะหวานดี :) (รึเปล่า?)
    ดูจากสภาพแล้วน่าสงสัย ไม่น่าจะเป็นการที่มันละลายแล้วแข็งใหม่
    น่าจะเป็นส่วนที่ผิดพลาดจากกระบวนการผลิดมากกว่า

ถ้าจะเอาให้ชัวร์ต้องลองซื้ออันใหม่มาทำให้ละลายแล้วแข็งใหม่ เพื่อเปรียบเทียบกันครับ
    เดี๋ยวผมจะเป็นอาสาสมัครกินอันที่เหลือจากการทดลองให้เองครับ
  7. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    ถ้ายังไม่เปรี้ยว หรือ ขึ้นรา ก็ยังกินได้ครับ

แต่กินไป 2-3 ลูก ยังไม่รุ้สึกผิดปรกติ ก็กินต่อไปเถอะครับ

ปล. ถ้าเป็นผม ต่อให้กินแล้วท้องเสีย ก็จะกิน ปีนึงไม่ได้มีวาเลนไทน์หลาย ๆ วันนิ :D
  8. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ลองเอามีดหั่นดูสักอันก็ดีนะครับ

อาจจะได้หลักฐานเพิ่มเติม (รึเปล่า?)
  9. noname

noname New Member

EXP:
    595
    0
    0
    ปกติ ทิ้งไว้ที่ อุณหภูมิห้องทั่วไป มันไม่ละลายนะครับ ยกเว้นว่าคุณ ไปตากแดด 1 วัน เป็น ขนมแดดเดียว แล้วเอามากิน
  10. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    ลองให้เพื่อนเป็นหนูทดลองไปก่อนถ้าไม่เป็นไรก็กินได้เลย
    --------------------------------------------
    ทำไมเราชั่วอย่างงี้-*-อะไม่ใช่^^
    -------------------------------------------------------------------------
    จริงๆจังๆ
    -----------
    ลองเอาไปให้ผู้เชี่ยวชาญดูก่อนนะคะว่าอาหารแบบนี้มีอะไรผิดปกติหรือเปล่าอย่าเสี่ยงเลยค่ะแต่ไม่ใช่การมองในโลกแง่ร้ายนะคะแต่เพื่อความปลอดภัยถ้ามีอติกับสิ่งของที่เค้าให้คนให้เสียใจแย่เลยค่ะ^^
  11. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    มะขามเปียกชัดๆ

โดนหลอกแล้ว

:D
  12. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ความคิดดีนะครับ ^^

อันนี้ก็ดีแฮะ = ="

...

เข้ามา quote เพราะตัวเองความคิดไม่ดี = ="

[action]รอดูสถานการณ์ดีกว่าแฮะ ^^"[/action]
  13. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    เห็นด้วย

ปล. ชักสงสัยว่าใครเป็นคนให้ Ferrero จขกท. หว่า - -a
  14. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ดูโฆษณาเฟอร์เรโร่ จ้องแต่ทีวีแล้วกินไปสิ จะได้รับภาพเป็นลูกสวยงามในทีวีแทน
  15. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    ยังกินได้ครับ

ถ้ามันยังเป็นช็อคโกแลต ไม่ใช่หินอ่านะ
  16. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    3เดือนยังไม่น่าจะเสียหรอกครับ อยู่นานจะตายช็อกโกแลต

ถ้าลงท้องไป2-3ลูกแล้ว ณ ปัจจุบันไม่มีปัญหาก็ไม่น่าจะมีอะไรแล้วล่ะครับ

PS.คำแนะนำพี่อัลแหล่มดี
  17. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    แต่ สภาพแบบนั้นผมคงกินไม่ลงแฮะ = ="

มันหลอนๆพิกลยังไงไม่รู้สิ แต่ถ้าทานแล้วไม่เป็นอะไร ก็คงโอเคกระมังครับ....
  18. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    สภาวะร่างกายปัจจุบัน ปกติดีค่ะ - -' ยังไม่กลายร่างเป็นตัวอะไร

โห ความคิดพี่อัลแนวจริง
    ยังงี้ต้องอัด โฆษณามันเก็บไว้ดู ทุกครั้งเวลากินซะแล้วม้างง
  19. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แหม ขี้มูกมันก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นนะครับ เด็กๆ กินขี้มูกเยอะแยะออก

แก้ตัวข้างๆ คูๆ จริงๆ xD
  20. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    ซูมใกล้ๆ แล้วน่ากลัวจังอ่ะ หือๆๆ
  21. alpha

alpha Member

EXP:
    101
    0
    16
    นอกจากจะโซ้ยหญ้าแล้วเดี๋ยวนี้ยังจะโซ้ยขี้มูกยักษ์เพิ่มอีกอย่าง @.@?
  22. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^

คำแรกที่อ่านเรปบน

"โอ้ย - -" เต็มๆเลยตรู"

ท่านโซลย่าห ผมว่าไม่เป็นไรหรอกนา.. ถ้าไม่ชัวร์จริงๆ แนะนำให้ซื้อแบบ แพคเล็ก 3 อันมาลองละลายด้วย แดดดูนะครับ :D
  23. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ถ้าถึงขั้นลองทานแล้วไม่เป็นอะไรก็น่าจะกินได้ล่ะครับ
    ถึงรูปร่างมันจะหยิวกิ๊วก็เถอะนะ
  24. susarku

susarku New Member

EXP:
    176
    0
    0
    กินเเล้วยังอยู่ครบนะครับ
  25. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    ซูมซะน่ากลัวเลยครับ -_-!!!

น่าจะไม่เป็นไรนะ... ผมเข้าใจว่าช็อคโกแลตมันไม่มีหมดอายุ ถ้ายังอยู่ในตู้เย็น ไม่ขึ้นรา... เพียงแต่รสชาติห่วยลง

เพราะผมเคยกินช็อคโกแลตหมดอายุไปปีนึงทั้งกล่อง (เสียดาย มันแพง)... ก็ไม่เป็นอะไร แต่ไม่อร่อยเท่ากะแบบที่เพิ่งซื้อ

Share This Page