[พันทิพ-หว้ากอ] Exoskeleton แปลงทหารให้เป็นหุ่นรบ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย spao99, 25 พฤศจิกายน 2007.

1. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
  2. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    เห็น คห.ที่โพสล่างๆ แล้วมีของญี่ปุ่นทำด้วยครับ (มีสาวๆด้วยแหละ)

ไม่รู้ว่าทำแล้วจะเอาไปรบกับใคร แต่ผมว่าไอ้เครื่องนี่ยังพอรับได้ ถ้าเอาไปทำอะไรอย่างอื่นนอกจากรบมันก็มีประโยชน์มากทีเดียว เครื่องบางเครื่องผมเห็นสร้างแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไรได้อีกนอกจากโจรกรรม^ ^!
  3. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    อยากได้ชุดExoแบบนี้อะ

4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    mobile suit นี่หุ่นยนต์นะครับ คนละเรื่องเลย

มันจะใกล้เคียงไรเดอร์หรือเซ็นไตมากกว่านะ
  5. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36

หมายวิธีบังคับและใช้งานน่ะครับ

เพราะถ้าเอาตามเรื่อง Gundam จริงๆ เป็นไปได้ยาก เพราะการบังคับที่มีรายละเอียดเยอะแบบนั้น ใช้แผงและคันบังคับเฉยๆไม่ได้หรอก รวมถึงผู้บังคับ ก็ไม่สามารถจะบังคับรายละเอียดเยอะแบบนั้นได้ด้วย

ที่ผมเห็นว่าน่าจะเป็นไปได้ น่าจะเป็นลักษณะนี้ หรือถ้าเป็นในการ์ตูนที่ใกล้เคียง ก็คงเป็น Arm Slave แบบในเรื่อง Full metal panic

และต้องลองดูความหมายของคำว่า Mobile suit , เคยมีคนสงสัยว่า ทำไมถึงใช้คำนี้ และคำตอบก็คือ? ;)
  6. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ผมเห็นแล้วก็นึกถึงพวกกัมดั้มเหมือนกันเลยแฮะ =[]="!!!
    เทคโนโลยีมันก้าวไปเร็วจริงๆเดี๋ยวนี้
  7. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    0
    0
    นึกถึง ตัว armor ที่นายพลแห่ง Sion ใต้ดินใช้สู้กับ setinel แฮะ = =''
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ใช้แทนชุดสินะครับ

ว่าแต่ไอ้ชุดของมะกันนั่นน่ะ เห็นเอื่อยๆ แบบนั้น แต่ปฏิกริยาเร็วผิดคาดแฮะ รับลูกบอลได้ด้วย
  9. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    นั่นสิไม่ได้นึกถึงกันดั้มเลยนะ ดันนึกถึงกองทัพ Sion มากกว่า(อิมเมจเหมือนมากๆ) แต่พอสวมเกราะอะไรแล้วดันนึกถึงพวกทหารโคลนของกองกำลังพวกจักรวรรดิ์ในสตาร์ วอร์มากกว่าแฮะ

ปล.เทคโนโลยีแบบนี้จำได้ว่าเคยดูในรายการสารคดีของช่อง 9 ไปแล้ว แต่อันนี้สงสัยจะพัฒนาไกลกว่าที่ฉายแล้วมั้ง
  10. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    โอ้โห.... Crysis
  11. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมนึกถึงสูทของพวกซามูไรทรูปเปอร์หรือไม่ก็พวกเซนต์เซย่ามากกว่า - -"
  12. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    นึกถึง scan ของ Cecil ใน Final Fantasy NDS
  13. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อยากเห็นGuyverเหมือนกันแฮะ = =''
  14. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    Marine นิหว่า...=-=''
  15. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เห็นที่ลงข่าวนั่น เป็นชุดรบแบบไฮเทคของประเทศญี่ปุ่นนี่นะ
    เวลาใส่เต็มตัวแล้วจะออกแนวคล้ายๆ metal gears เลย
  16. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    เห็น คห. 13 ในพันทิพแล้วอึ้ง

เดี๋ยวนี้โลกไปขนาดนี้แล้วหรอ ?
  17. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    ชุดลุงเสนคกะไรเด่น นี่ จริงๆแล้วก็เท่ห์ไม่หยอกนะ ถ้ามีจริงคงได้คึกคักกะการรบแน่นอน (ใส่แล้วเพิ่มความมั่นใจว่าจะไปม่อง 100 %)
  18. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    น่าเอาไปใช้สำหรับงานเกี่ยวกับการกู้ภัยนะเนี่ย*w*
    ตอนถือกระสอบนี่นึกถึงตอนที่เค้าเอสกระสอบไปกันน้ำท่วมน่ะค่ะ มีช่วยซักคนน่าจะทำงานได้ไวขึ้นเยอะ

...แต่ถ้าเอามาใช้สำหรับการสงคราม น่ากลัวค่ะ=__="

ของคห.13นี่ ตอนเปิดดูเห็นว่าเป็นอากิฮาบาระ โรบ็อท เลยนึกว่าจะออกมาแนวสาวน้อยตัวการ์ตูนซะอีก ดันออกมาเป็นคุณพี่สาวแถวอาโอยามะแฮะ(แต่เสียงพากย์นี่แนวอนิเมสุดๆ)
  19. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    อุ๊!! ว่าจะโพสต์รูปไรเด็นพอดี แต่คุณแปะลั๊งอ๊วงโพสต์ไปซะแล้ว 555
    (อยากได้คนที่อยู่ในชุดมากกกว่าชุดอ่ะ อ๊างง :aiii: )

ในอนาคต exoskeleton คงจะเป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับทหารแน่ๆ ^^'
  20. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ถ้าได้จริง ผมว่ากองทัพคงคิดว่า "ถ้ากำลังของทหารเรามากขนาดนี้ แล้วไม่ต้องกลัวกระสุน เราจะเอาเงินไปซื้อกระสุนปืนทำไม สั่งตีดาบแจกคนละเล่มเลย ประหยัดกระสุน~"

อีกแนวนึง ทำเป็นโร๊ปแบบในไมโอโตเมะ~

หุ่นยนต์หรอ ถ้าจะเอาแบบที่ผมชอบนะ คงจะเป็นคล้ายๆไชลด์ในไมฮิเมะอ่ะ สารพัดสัตว์ น่ารักดี โดยเฉพาะคิโยะฮิเมะ ที่น่ารักทั้งเจ้าของ แล้วก็ไชลด์เลย

[action]มาเมาแล้วก็จากปายยย~[/action]
  21. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    อีกหน่อยง่อยกินกองทัพ

Share This Page