[Bittorent] seed บิทไม่ขึ้นเลย...ต้องแก้ยังไงดีคะ T T

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย dookdooy, 4 มีนาคม 2009.

1. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ตอนนี้ใช้ bitcomet 1.09 อยู่ค่ะ

สามารถดาวน์โหลดได้ตามปกติ แต่ปัญหาคืออัตราการอัพมันต่ำมาก....... อยู่ที่ 0-3 kb/s เองค่ะ (ซึ่งจะอยู่ที่ 0 ซะเป็นส่วนใหญ่ด้วย)

จะต้องไปตั้งค่ายังไงถึงจะให้ค่าอัพโหลดเพิ่มขึ้นเหรอคะ :( เพราะเราก็ไม่ได้ไปกำหนดค่าอัพโหลดสูงสุดไว้ด้วยซ้ำ Orz

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่า
  2. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ที่จริง อัตราการดาว์นโหลด/อัพโหลด มันก็เซ็ตเป็น no limit ตั้งแต่ต้นอยู่แล้วนี่นา?
    ค่า ftp ตัวนั้น มันขึ้นอยู่กับ สัญญาน net ด้วยน่ะนะ

ไม่มั่นใจเหมือนกันนะ เพราะเราเองก็ไม่เคยเปิดบิท แต่เดี๋ยวจะลองดูให้นะ

อะจะว่าไป เพิ่งนึกออกเมื่อกี้นี้ ปั๊ป ลองกดดู Status ของ connection ดูค่า Sent กับ Received ดูสิ
    ว่ามีมี error อะไรหรือเปล่า แต่ว่านะ สัญญาน wireless land มันก็ ไม่สเถียรเท่าไหร่อยู่แล้ว จะเกิด noise ขึ้นมาบ้างก็คงไม่แปลก

ปล.เหมือนจะเคยได้ยินมาเมื่อนานมาแล้วว่า spyware มันก็กินพื้นที่ sent ของเราเหมือนกัน เพราะมันจะต้องส่งสัญญานจากเครื่องเราสู่ server ตลอดเวลา
    ปล2.ไม่มั่นใจหรอก ยังไงก็จะช่วยดูให้ละกัน
  3. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ทำ port forward หรือยังครับ ? บางทีมันไม่เห็นจากข้างนอก มันก็เลยมาดูดไม่ได้

วิธี forward ทุกโปรแกรม หาได้จากเวบ <!-- m -->http://www.portforward.com<!-- m --> ครับ

อีกกรณี ......... คุณไปโหลด file ที่มีแต่ seeder แรงๆ คุณ up ไม่ทันเค้าหรอก 555+

ปล. ไม่ได้ว่าว่า BitComet ไม่ดีนะ ........ แต่ผมแนะนำให้ใช้ uTorrent มากกว่า ............ ดีกว่าเยอะ :p
  4. nutdiablo

nutdiablo New Member

EXP:
    20
    0
    1
    ผมว่าแบบที่ eol พูดเลย
    ถ้าคุณโหลด File ที่มี seeder ที่ speed สูงกว่าคุณ คนอื่นๆที่มาโหลดก็จะไปโหลดกับ seeder ที่แรงที่สุด
  5. alpha

alpha Member

EXP:
    101
    0
    16
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่านะครับ
    แต่ torrent หลายๆเว็บ ไม่ค่อย support bitcomet
    เมื่อก่อนผมก็เจออัตราการโหลดต่ำมากเหมือนกัน
    พอเปลี่ยนไปใช้ uTorrent ก็หายเลยครับ

Share This Page