[Pangya Season4] ปังย่ากระทู้ 2 New Club All-Final

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย yunasung, 18 มีนาคม 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ต่อจาก http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=7&t=3757&start=600
    600 โพสต์แล้ว พองอกตอนหลังไมค์ ก็มีคนยิงหัวบอกให้ตั้งกระทู้ใหม่ได้แล้ว :china:

ไหนๆขึ้นกระทู้ใหม่ก็ทำหัวข้อใหม่ละกัน

กฏระเบียบกระทู้(นิดๆ)
    ไม่มีอะไรมาก แค่ท่านเล่นปังย่า แม้จะไม่ใช่คลับเดียวกันกับคลับนี้ ก็สามารถแวะมาพูดคุยได้ แค่ไม่ชวนทะเลาะก็เป็นอันใช้ได้ละครับ :china:

เป้าหมายของการปังย่าใน Season 4 นี้
    1. เพื่อออกรอบกับคนที่รู้จัก โดยสามารถหลังไมค์หรือนัดกันที่ไหนก็ได้ (อนึ่ง นัดในบอร์ดก็ได้ แต่จะไม่ค่อยชัวร์เท่าหลังไมค์)
    2. ทำกิจกรรมที่ทาง ini3 จัดขึ้น (แม้บางกิจกรรมจะไม่ค่อยน่าทำก็ตามทีแต่)
    3. เพื่อโลโก้ของคลับที่ยังไม่เคยเป็นรูปเป็นร่างเลยตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่า

All-Final Club (ใช้ชื่ออะไรในบอร์ด AF ช่วยบอกผมด้วยนะจะได้ใส่ชื่อถูก บางคนผมไม่รู้จักจริงๆนะ :D )
    หมายเหตุ กำลังรับสมาชิก AF ที่เล่นบ่อยจำนวนมาก
    หัวหน้าคลับ
    Astronaxis << Astronaxis คุณรัน
    สมาชิกในคลับตอนนี้
    BeeChan (หัวใจ) !~* << ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้
    Harutsuki (ไฟ) GO! << Gold Mog : The Origin ม็อคทอง
    chaaque
    NK_Cass (หัวใจ) X_JS
    [AF]<Ultima> << Ultima Weapon
    มารน้อย๐นัทจัง` << eol
    Izanagi_n:confused:kami << Saotome_Alto
    (ดาว) Hal2DiEsSe
    Azemag << Azemag A.C. McDowell เกมคุง
    (นางฟ้า) Rebirth << YunaSung
    - (ซึ้ง) -
    shinseito << [ PiALo ]
    windows98se << yami โจ๊กคุง
    (ไฟ) Zero-F (ไฟ) << [Z]el2oFreeDoM
    !สตรีดุร้ายKaren << LadyKaren Ω

หมายเหตุ รายชื่อจะแอดเพิ่ม ถ้ามีคนในคลับเพิ่มขึ้น

นัดวันเวลา สถานที่ที่ออนกันเยอะๆและบ่อยๆดีกว่าแฮะ
  2. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคับ xD

ยินดีต้อนรับเช่นกัน

แล้วก็ขอบคุณพี่ปุ๊ xD ครับผมสำหรับกระทู้ใหม่

ผมขอเสนอเวลา ตั้งแต่ 2-5 ทุ่มทุกวันครับ
    ใครเรียน หรือ ทำงานจะได้สะดวก ช่วงนี้น้องๆ ยังปิดเทอมอยู่ หลายๆคนน่าจะนอนดึกได้พอสมควรนะครับ
    ถ้ามีปัญหายังไง ลองโพสไว้นะฮะ

ใครมีเวลาอื่นเสนอมานะฮะ

พึ่งถอยแลปมา ยังไม่ได้ลงเกมเลยครับ TwT"
  3. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    แวะมาเจิม ~(- -~) หลังจากหายหัวไปนานเนื่องจากพิษ ท้องร่วง + ไข้หวัด + ร้อนใน
    กิจกรรมสะสมหัวใจสาว..... ยอม ผมยอมละครับ ไม่มีหวังแล้ว

รอวันที่ 18 นี้ เอาไอเทมบัคในตัว (เฟืองเหล็ก เกาลัด เศษหัวใจ(จากใครก็ไม่รู้)เหลือๆ ไปแลกไทม์บูสดีกว่า)

ปล. ใครอยากหาเพื่อนชวนออกรอบ *4 นี้ (21 - 22 มีนา 24 ชม.) ลองชวนผมได้นะครับ
    แอดเมล์ <!-- e --><a href="mailto:plajaun@hotmail.com">plajaun@hotmail.com</a><!-- e --> เพื่อชวนทาง msn ก็ได้ครับ ^^/
  4. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    อ๊ะขึ้นกระทู้ใหม่แล้วนี่นา
    เอาเถอะๆ ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นแน่นอนเท่าไหร่
    ส่วนใหญ่จะรอคนชวนแล้วก็เข้าไปเล่นน่ะครับ
    แอดมาละกัน <!-- e --><a href="mailto:squall_wipoo@hotmail.com">squall_wipoo@hotmail.com</a><!-- e -->
  5. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ขึ้นกระทู้ใหม่แล้ว*-*
    มีเวลาเล่นทุกวันค่ะ ชวนมาได้เสมอ
    บางครั้งก็เข้าไปเดินเล่น ทักกันได้นะคะ

แอดมาได้ทุกเมื่อค่ะ <!-- e --><a href="mailto:karen_final_yggdrasil@hotmail.com">karen_final_yggdrasil@hotmail.com</a><!-- e --> เมล์อะไรเนี่ย ยาวสุดๆ-*-
  6. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ช่วงนี้งานเข้า กว่าจะได้เล่นก็คงเดือนเมษาเลยล่ะครับ ; ;
  7. leechiro

leechiro New Member

EXP:
    43
    0
    0
    โอ๊ะ กระทู้ใหม่แล้ว

ชื่อในเกมก็ N3UN6 นี่ล่ะ (คลับปลาทู 7วัน 7สี)
    เซิฟที่เล่นประจำช่วงนี้ก็ เกษตร 3 ไม่ก็ ออฟฟิศ 3 แล้วแต่เซิฟไหนจะไม่เน่า
    วันธรรมดาหลัง 6 โมงเย็น เสาร์-อาทิตย์หลังทุ่มนึง (ติดละคร XD)

กิจกรรมสะสมหัวใจ ขาดสองกล่องทุกตัว บ้าที่สุด

x4 เสาร์นี้ สงสัยต้องรีบจองห้องตั้งแต่เช้า ไม่งั้นเข้าจะเข้าเซิฟยาก(แถมเตะออก)แบบ x4 ครั้งก่อนๆ
  8. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ชื่อในเกมส์: ดอกแก้ว
    สถานะปัจจุบัน : ยังไม่สามารถเล่นได้ อยู่ในช่วงการเปลี่ยนแปลงของชีวิตครั้งใหญ่ วันที่ 7 เมษา จึงจะรู้ผล >_<

ไว้มีโอกาสจะไปแจมด้วยครับ
  9. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ในที่สุดก็ขึ้นกระทู้ใหม่แล้วแฮะ ยาวนานมาก 25 หน้าจนล็อกกระทู้

ในเกมส์ปังย่า Azemag ครับ
    อีเมลล์ <!-- e --><a href="mailto:chotchuangsatapon001@hotmail.com">chotchuangsatapon001@hotmail.com</a><!-- e -->

ช่วงนี้ อาจจะไม่ค่อยได้เล่นบ่อยเพราะยังหางานและหอพักเป็นหลักแหล่งไม่ได้เลย
    อาจจะอีกสักพักถึงจะเล่นได้แบบยาวๆเหมือนแต่ก่อน

ส่วนเรื่องคลัีบ สด บอกว่า เสาร์ - อาทิตย์นี้คงพ้นโทษแบน 2 อาทิตย์แล้วจะตามไปเข้าคลับด้วย

แต่วันนี้ เล่นดึกได้ ใครอยากออกรอบกับปิศาจก็เชิญ :E

ปล. ของแถมจากกระทู้เก่า

1. สอนโฮลลม 1 ซิลเวียแคนน่อน by หนูชื่อสด
    <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=7&t=3757&st=0&sk=t&sd=a&start=150#p67181">viewtopic.php?f=7&t=3757&st=0&sk=t&sd=a&start=150#p67181</a><!-- l -->
    2. สอนยิงโฮล อิน วัน
    <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=7&t=3757&st=0&sk=t&sd=a&start=275#p70306">viewtopic.php?f=7&t=3757&st=0&sk=t&sd=a&start=275#p70306</a><!-- l -->
    3. สอนตี Ice Spa
    <!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=7&t=3757&st=0&sk=t&sd=a&start=325#p71969">viewtopic.php?f=7&t=3757&st=0&sk=t&sd=a&start=325#p71969</a><!-- l -->

ส่วนคราวหน้าจะทำ FAQ สนามไหนนี่ดูโอกาสก่อนละกัน
  10. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ใช้ชื่อ Zales นี่ล่ะคับ แต่ปกติไม่ค่อยได้เล่น จะเล่นตอนมีคนชวนซะมากกว่า
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แวะมาเจิม....

เล่นแต่คอนโซล คงไม่ได้เข้าเกมอีกนานมากๆ
    ถ้าจะเล่นก็คงเวอร์ชั่นPSP JP โน่น
  12. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    ขอบคุณพี่ปุ๊สำหรับกระทู้ใหม่

ขอบคุณรันสำหรับคลับใหม่ รอซักครู่เดี๋ยวพี่จะเข้าไปได้เช้าวันอาทิตย์

และถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด พี่เดียแห่งบอร์ดปังย่า จะช่วยด้วยการเอาตัวรุกกี้ คะแนนถ้วยราว ๆ สองหมื่น มาช่วยด้วยนะ ^^

สุดท้าย ขอบคุณพี่เกมสำหรับการขุดสอนโฮลเวียขึ้นมาให้ !!! จะได้ลงต่อซะที TwT
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เล่นแมตช์ไป 2 รอบแทบงอก เพราะเล่นไม่ได้ดั่งใจเลยแฮะ
    เล่นจบเปิดซองการ์ด
    ใบ 1 ทองแดงได้ อาเธอร์ N เอาเถอะ ขำๆ
    ใบ 2 ทองแดงได้ เจอรี่ ... เอาน่าไม่ได้คิดอะไรอยู่แล้ว
    ใบ 3 ทองแดงได้ อะไรหว่าลืม
    เปิดใบ 4 ซองเงิน ได้ แคซ แรร์

กร๊าก~~
  14. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    shinseitoก็ข้าน้อยเองละน่อ- -b

แวะมาเจิมด้วย ช่วงนี้ก็เหนื่อยๆเรียนทุกวัน กลับมา- -'ก็ประมาณ2-3ทุ่ม ใครชวนเล่นถ้าหายเพลียก็จะไปเล่นด้วยนะโอ้- -b

(ปกติ2แมทก็เหนื่อยแวว=w=')
  15. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    signature ลื้อน่ะมันอะร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!!!!!!!!!

-------------------------------------------------------------

รันกำลังออกแบบโลโก้บนปังย่า - โลโก้ที่จะทำบนเสื้อ

ใครสนใจทำ ลองดราฟมาโพสบนกระทู้นี้นะค้าบ :D

ว่าแล้วก็ไปดราฟฟฟ ~~

---

แล้วก็อีกเรื่อง

อยากนัดมีทติ้ง หลังสงกรานต์ ไม่ทราบว่ามีใครสนใจมีทมั้ยฮะ :D

---

เมื่อเช้ามืด ตีกับ Saotome_Alto กับ เพื่อนของเขาอีกคนนึง :D

เทพทั้งคู่เลย :E

แหม่ น่าอิจฉาจริงๆ XD

ท่านเกม ป๋มคิดถึงท่านนะ แวะมาตีด้วยกันบ้างซิ :D
  16. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    สะเออะ เข้ามาแจมด้วยได้ไหมครับเนี้ย =w= (รอสอบเสร็จก่อนเดี่ยวเล่นให้อ้วกไปเลย)
  17. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    เมื่อวานท่านเกมก็ออนค่ะ ดึกมากๆด้วย- -* แต่รอแล้วรออีก ไม่มีใครมาสักคน

มีตติ้งหลังสงกรานต์ อยากให้มีนะคะ แต่คาเรนคงไปไม่ได้ อยู่เชียงใหม่ค่ะT-T
  18. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ติดคอนโซล อย่างหนัก..... m(_ _)m กราบประทานอภัย

มิทติ้งหลังสงกรานต์ ถ้าเป็นในกรุงเทพฯ ผมไปได้ค่อนข้างแน่นอนละครับ *-*/
  19. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    มีทหลังสงกรานต์ ก็น่าสนใจครับ เอาเป็นว่าลงชื่อสนับสนุนกิจกรรมนี้ไว้ก่อน 1 เสียง
    เมื่อคืน ผมก็เล่นจนดึกเลยนะ

แต่ด้วยลิสต์เพื่อนมันอาจจะเพี้ยนๆไป ก็เลยไม่เห็นคนอื่นออนไลน์เลย
    ก็เลยออกมาออนเอ็มยันเที่ยงคืน ไม่มีใครมา ก็เลยกลับ

วันนี้ ไม่แน่จะเล่นได้ดึกรึเปล่า ต้องดูอีกที

ถ้าอยากนัดเลยละก็นะ .... 085-0708-410 โทร.มาชวนเลย เล่นได้ - ไม่ได้ อีกเรื่องนึง

[action]Hole In One[/action]
  20. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ฮ่ะๆๆๆ ไม่ใช่ดึกแล้วครับที่ผมเล่นเมื่อคืน ต้องบอกว่าเช้า
    เข้าไปตอนตี 1 เล่นไปจนถึงราวๆ ตี3 ครึ่ง
  21. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
  22. CaLadl3olG

CaLadl3olG Member

EXP:
    330
    0
    16
    ^
    ^
    ^
    เปลี่ยนเป็นเล่น DotA 10 ตาได้ไม๊ :E
  23. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    ของฟรีย่อมน่าสน......

/ ชิส์ ไม่มีแคซ.........
  24. leechiro

leechiro New Member

EXP:
    43
    0
    0
    - 1,000 คนแรกเท่านั้น

ขอผ่านล่ะกิจกรรมนี้ ไม่ทันชาวบ้านแหงๆ
  25. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    นะ...น่ารักอะ!!!

ของฟรีซะด้วย..แต่...ให้ไปเล่นแฟนต้าเนี่ยนะ ยิ่งฝีมือห่วยแตกด้วย ก็ผ่านแล้วกันค่ะ

/ชิส์ ไม่มีของลูกแคซ กับลูกลู .........
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page