[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    [youtube]htLvgj6g9kA[/youtube]

ก็มีนี่?

หึหึหึ
  2. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    แหม ... ชอบจริงๆ ฮ่าๆ (ขอยืมไปแปะไว้ rep แรกเลยนะค้าบ)

ฮิโต้พูดได้โดนใจมาก

เอ่อ rep ที่แล้วลืมตอบ pop ไป ... ก็เข้ามาช่วงหลังๆแล้วนี่เรา แล้วดันโดนใบสั่งย้ายกระทู้พอดี ฮ่าๆ ช่วงนี้เป็นงายมั่ง สบายดีบ่? เตรียมเอ็นท์ยังเนี่ย? แล้วสงกรานต์จะไปไหน เล่นน้ำเหมือนเดิมป่ะ ฮ่าๆ

จะว่าไป เห็น reply ของนุ้ยแล้วก็นึกขึ้นมาได้อีกคำนะ CC = Cheat Code ก็ได้ ฮ่าๆๆ หรือไม่ก็ Chat Club มีได้หลายความหมายจริงๆด้วย เออ... ไม่เคยนึกเหมือนนุ้ยมาก่อนเหมือนกันว่า ถ้าเป็นกระทู้ปั่น exp จริงๆ คงต้องเห็นการป้้ม exp ในนี้แหงๆ แต่ไม่ยักเห็นเลยนา

พี่จิ้งจอกไฟยังแอ๊ะเด็กใหม่อยู่เลยนะ ฮ่าๆๆ

ตอนแรกเป็นสามเจ้าลัทธิทำไมตอนนี้กลายเป็นสามเทพไปได้แล้ว :p

จริงๆสมาชิกที่ไม่ใหม่มากส่วนใหญ่ก็จะรู้จัก 3 เจ้าลัทธินี้นะ แต่ว่าไม่รู้ว่าพวกเขาเป็นเจ้าลัทธิเฉยๆ ... คนที่รู้จริงๆคงเป็นบ้าซัง (AIBA) เพราะอยู่มาตั้งแต่ช่วงต้นๆเลย แถมเป็นคนที่เก็บความลับได้เก่งอีกต่างหาก และเป็นผู้สืบทอดหรือทายาทของเจ้าลัทธิคนหนึ่งด้วย

สมัยช่วงต้นๆคนเข้ามาเยอะมาก บางคนก็สูญหายไปจากบอร์ดแล้ว ที่น่าจะจำกันได้นะ Matex, Kotoko (หลิง), Kusuki, Tianam (ป้าทีอันม์ ... ไม่แน่ใจว่าสะกดแบบนี้เปล่า) เป็นต้น ... แต่พอตั้งกระทู้แรกของ CCC ปุ๊บ เจ้าลัทธิคนแรกก็ไม่เข้ามาอีกเลย เหลือเจ้าลัทธิคนที่สองและสาม (ซึ่งเจ้าลัทธิคนที่สองเข้ามาบ้าง และหลังๆก็หายไปเช่นเดียวกัน) และเจ้าลัทธิคนแรกกลับเข้ามาอีกครั้งตอน CCC กระทู้ที่ 7 ซึ่งเป็นการปิดตัวครั้งแรกของ CCC สุดท้ายก็กลับมาเปิดใหม่ในอีกเกือบหนึ่งปีให้หลัง ฮ่าๆๆ ทุกคนน่าจะพอจำกันได้นะ

เจ้าลัทธิคนแรกของ CCC ก็คือ พี่ทัวร์ (Tour) นั่นเอง
    เจ้าลัทธิคนที่สองของ CCC ก็คือ พี่ก้อง (Tachyon)
    และเจ้าลัทธิคนที่สามของ CCC ก็คือ ... รู้ๆกันอยู่ ฮ่าๆ ไม่งั้นผมจะมาตั้งทำไมจริงมะ?

ปล. สงกรานต์นี้ไปเที่ยวไหนกันมั่งคับเนี่ย ... ผมคงเหมือนทุกๆปี คือ นอนอยู่กับบ้าน ฮ่าๆๆ (กำลังหาเพื่อนร่วมชะตากรรม กร๊ากๆ)
  3. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    สงกรานต์ ก็ออกไปปะแป้งสาวสิครับ
    สดชื่นๆ
  4. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    รู้สึกเค้าจะสะกด Tianem... ? ตัว e แทน a

ตอนนั้นผมเห็นกระทู้บ๊องๆอะไรไม่รู้อ่ะ เลยเข้ามาแจมด้วย :p
    แล้วก็หายไปสักครึ่งปีหรือปีนึงมั้ง เพราะไม่รู้เน็ตเป็นอะไร เข้า AF ไม่ได้
    แล้วกลับมาไม่นาน ก็มี CCC มาซะแล้ว
    แต่... สืบทอดทายาทเลยเรอะเนี่ย 555555

ปล. ประธานกลายร่างเป็น ทวด เล่านิทานอีกแล้ว
    ปล2 ผมยังงอลพี่ทัวร์อยู่นะ ขอเพลงแล้วไม่ยอมแจก T-T
    ปล3 แล้วพี่ขาลากนี่ไม่ใช่เจ้าลัทธิอีกคนด้วยหรอครับ? หายไปไหนแล้วนิ
  5. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ก็นั่นน่ะซี้ สมัยก่อนก็บ๊องๆจริงๆนั่นหล่ะ ... แต่ถ้าไม่บ๊องจะหลอกคนบ๊องๆเข้ามาได้ไง ฮ่าๆ

โหย นานๆก็ขอเป็นทวดที (แต่แทบจะลืมไปแล้วเหมือนกันนะนี่ว่าสมัยก่อนมีคนยกให้ผมเป็นทวดเหมือนกัน ฮ่าๆ ไม่แก่ขนาดนั้นซะหน่อย)

ต้องทายาทเลย เพราะไปรับปากอะไรกันไว้ล่ะท่าน ฮ่าๆ

จริงๆมันเริ่มมาจากพี่ทัวร์ กับพี่ก้องน่ะ ... พี่ขาลากเค้าเป็นเพื่อนพี่ก้องเลยเข้ามาร่วมแจมด้วย (ว่าแต่หมู่นี้ก็หายไปเลยแหะ ... เหวยๆ อยู่ไหมค้าบ ถ้ารับทราบปรากฏตัวหน่อย น้องๆคิดถึง อิอิ)

ปล. คิดถึงพี่เบ๊อีกคนนะเนี่ย ... หายไปตั้งแต่ AF เวอร์ชั่นใหม่เลยแหะ ... รู้สึกว่าไปตามหากันได้ที่ bloggang มั้ง?
  6. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ู^
    ^
    ทวดจริงๆนั่นแหละ :p

(เข้ามาแซวแล้วเผ่นหนีไป)
  7. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88

ภาคก่อนตัดจบสินะ. . .
  8. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ทวดขิงๆ

ไม่ได้โม้นะเออ
  9. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อา...ไอ้อัน youtube นี่แหล่มจริงๆ

แต่ทำไมผมดูไปขำไปฟระ - -"

ป.ล. ตัวอักษรอ่านยากไปนิ๊ดดดด

ไหนๆก็ไหนๆละ ขอแฝงตัวเข้ามาจมในนี้เงียบๆด้วยละกัน (ปกติตอบมัน กระทู้ละ 1 rep ได้มั้ง - -")
  10. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    พึ่งจะ(?) 24 กระทู้เอง ... จะตัดจบแล้วเหรอ? เร็วไปนิดๆ ฮ่าๆๆ

ขนาดฮิโต้ยังแซวผมแบบนั้นเลย ... เดี๋ยวกลายร่างเป็นทวดเล่าแต่เรื่องเก่าๆให้ฟังอีกนะ กร๊ากๆ

เออ ปกติเห็นป๋าเฟรมตอบกระทู้ละ rep สอง rep จริงๆนะ นี่หลาย rep ละ ... เดี๋ยวอยู่ในนี้ ตอบในนี้บ่อยๆก็จะเริ่มรั่วแล้วก็ตอบแบบข้างบนเอง (เห็นฮิโต้ชอบไปตอบแบบ แง่มๆ)

กระทู้นี้สมาชิกใหม่เยอะจัง ฮ่าๆ (รวมไปรวมมา ถ้านับคนที่ไม่ค่อยได้เข้าแล้วไปด้วย ... มีจะถึงร้อยแล้วมั้ง)
  11. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    โดนฮิโต้ เอาไอเดียไปทำคลิปซะงั้น :E

รู้สึกว่า การเปลี่ยนชื่อกระทู้นิดๆหน่อยๆนี่ คงจะสะดุดตาคนน่ะ คนเข้ามาตรึมเลย

ตอนนี้ดู ARIA ภาค 2 จบแล้ว ><! เสียดายๆ (ตอนจบนี่ ใบ้เนื้อเรื่องภาค 3 กันสุดฤทธิ์)
    เดี๋ยวดู Clannad after story ต่อเลย หุๆๆ :E เปลี่ยนจากอารมณ์เอื่อยๆ ไปเป็นแนวไฮเปอร์ + รีดน้ำตาคนดู

ตอนนี้มีข่าวแจ้งเล็กน้อย
    tirkx เครื่อง server เจ๊งไปเครื่องนึง ><! อารยธรรมอนิเมะล่มสลายไปอื้อ...
    เลยโหลด ARIA 3 ต่อไม่ได้เลย T-T
  12. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    โอ้ว กระทู้ยาว
    โอ้ว กระทู้ใหม่
    โอ้ว เดี๋ยวตามมาอ่าน

ปล. รถติดชะมัดกรุงเทพๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขี้เกียจไปเรียนซัมเมอร์เพราะรถติดนี่ละ
  13. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    นั่นสิ เมื่อก่อนกระทู้บ๊องๆ น่าเข้า น่าอยู่
    เดี๋ยวนี้เริ่มมีสาระ ผมต้องเบือนหน้าหนี

"ต้องทายาทเลย เพราะไปรับปากอะไรกันไว้ล่ะท่าน ฮ่าๆ" <-- ....ทบทวนทีครับ ผมจำไม่ได้อ่ะ รับปากอะไรไว้หว่า?
  14. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    กระทู้นี้ตอกย้ำข้อความนึงที่ว่า....

คนที่แก่แล้วจะชอบรำลึกถึงอดีต...

อิอิ ^^

ฝากสมาชิกทุกท่านไปช่วยโหวตให้ตุ้ยนุ้ยหน่อยนะค้า
    http://cornetto.minteraction.net/view.php?id=73
    ต้อง log in ก่อนโหวต และโหวตได้ชั่วโมงละครั้งนะคะ ขอบคุณหลาย เอิ้กกก ( แกมบังคับ :p )
  15. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    คงเพราะชื่อกระทู้จริงล่ะเดโท ... แต่จริงๆปกติเวลาเปิดกระทู้ใหม่คนก็จะคึกคักนะ เป็นปกติๆ ... หลังจากนั้นก็อาจจะแอบร้างนิดๆ 5555+

หวัดดีจ้าแจน ... มีเรียนซัมเมอร์เหมือนพี่เลยอ่ะ :sad:
    ได้ปิดเทอมแค่สองอาทิตย์เองต้องเรียนอีกละ ตรูจะบร้าตาย

อ้าว ... บ้าซังอย่ามาเป็นทำไม่ได้ ที่ไปรับปากไว้ว่าจะเปิดเผยตัวเป็นคนสุดท้ายของ CCC ไง ... นั่นก็คือๆกับสืบทอดทายาทแล้วนะ

จะว่าไปเราควรจะหาเจ้าลัทธิใหม่ของ CCC ใหม่ดีไหมเนี่ย ฮ่าๆๆ

นุ้ยจี้พูดถูกเลยคับ ... รำลึกอดึตกันจริงๆ
    ว่าแต่ผมจะไป register ในนั้น แต่มันบอกว่าใส่รหัสภาพผิดตลอดเลยอ่ะ ... ก็ว่าตัวเองใส่ถูกแล้วนะ งงๆ ไว้เดี๋ยวต้องลองสมัครใหม่ แต่จะไปโหวตให้แน่นอนค้าบบบบ

[action]เอ้า ... พวกเรา ช่วยนุ้ยจี้กันหน่อยเร็ว เพื่อสาวสวยแห่ง CCC ของเรา ฮ่าๆๆ[/action]
  16. sorachan

EXP:
    174
    0
    16
    เว็บนั้นมันบ้าๆ บวมๆ ยังไงก็ไม่รู้อ่า

เราใช้ IE ก็สมัครไม่ได้เหมือนกัน ต้องใช้ Firefox ถึงจะสมัครได้
    แต่เวลาจะ Log in กลับใช้ Firefox ไม่ได้ ต้องใช้ IE แทนค่ะ เวรกรรม =__='

ถ้าว่างค่อยโหวตก็ได้ค่ะ ม่ายซีเรียส เอาขำๆ เพราะไม่ได้บอกเพื่อนที่อื่นที่ไหนให้มาช่วยโหวตเลยค่ะ แหะๆ ^^
  17. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    .....
    นุ้ยจิ๊

จะไปเป็นพริตตี้รถไอติมเหรอ?
  18. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    อ่อ เรื่องที่รับปากไว้นั่น ทำได้แน่นอนครับ เพราะมันคงไม่ถึงคิวผมได้เผยตัวสักที มีคนใหม่ๆมาเรื่อยๆไง :)

ผมก็ใช้ IE อ่า
  19. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    .....สองคนนี้แอบไปกิ๊กกันตั้งกะเมื่อไหร่
  20. sorachan

EXP:
    174
    0
    16
    สงกรานต์ไปเที่ยวไหนกันบ้างคะ ^^

เราจะลงกทม.พรุ่งนี้ละเนี่ย แต่สถานการณ์ทำไมดูเลวร้ายลงเรื่อยๆ น่ากลัวจัง -__-"
  21. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อย่าคิดเรื่องเที่ยวช่วงนี้เลยครับ อันตราย

จริงๆ สงกรานต์ธรรมดา ก็อันตรายอยู่แล้ว ตอนนี้มี option เสริม สีแดงแรงสามเท่าอีก

สีเหลือง เริ่มโผล่หัวออกมาอีกตะหาก -_-;
  22. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    นุ้ยไปกทม. ก็โชคดีละกันนะ ^^" ระวังตัวนิดนึง

สัญญาณทีวีตัดไปละ

งานการแทบไม่ได้ทำ เพราะต้องมานั้งฟังเสียงเชียร์เสื้อแดง

พอดีคอมกับทีวีตั้งไกล้กัน
    เอวัง

สิ้นหวังแล้ว......
  23. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
  24. sorachan

EXP:
    174
    0
    16
    ไม่ได้ไปเที่ยวหรอกค่ะ เผอิญมีธุระที่กรุงเทพวันที่ 16 อ่ะ
    แต่ตั๋วรถไฟเหลือตู้นอนแค่วันพรุ่งนี้ ( ตั๋วเครื่องบินโลว์คอสก็แพงเกินรับได้ ) เลยต้องจำใจไปวันพรุ่งนี้เลย

กะว่าถึงกรุงเทพวันที่ 14 ถึงหอเพื่อน ก็คงหมกตัวอยู่ในนั้น ออกข้างนอกมาแค่กินข้าว เหอๆ
  25. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    อ่า ถ้าท่านโซระมากรุงเทพช่วงนี้ก็ระวังตัว ดูข่าวดีๆนะครับ = ="
    ยอมรับว่าตอนนี้วุ่นวายมากๆเลยที่กรุงเทพ ไม่รู้จะสงบเมื่อไหร่

สงสัยปีนี้ผมก็คงไม่ได้ออกไปเล่นน้ำอีกปีแหงแซะ พ่อแม่จับขังอยู่บ้าน 5555+

Share This Page