[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ไม่ได้เข้ามาซะนาน (มองซ้ายมองขวา ยังมีคนจำเราได้อยู่รึเปล่า)

แวะมาสวัสดีปีใหม่ และส่งข่าวว่ายังมีชีวิตอยู่ค่ะ ^^"

แต่ใครที่มี facebook คงได้เห็นกันบ่อยๆอยู่แล้วเนอะ อิอิ

ว่าแต่ทั่นประธานอากิคะ 25 นี่แก่แล้วเรอะ!!
    ไม่แก่นะ แค่วัยรุ่นระยะสุดท้ายเอง 555+
  2. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    25 สามารถปัดขึ้นหลักสิบหน้าได้แล้วครับ :penwhat:
  3. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    นุ้ยครับ ที่บอกว่า 25 ยังไม่แก่ เพราะนุ้ยก็ใกล้ถึงแล้วสิ (หรือว่าถึงแล้วหว่า ฮาาาาาา)
    (สวัสดีปีใหม่ และสุขสันต์วันเกิดที่ผ่านมาไปด้วยเลยละกันนะครับ นุ้ยจี้ อิอิ... แวะมาบอกว่า ผมก็ยังอยู่นะเออ แม้จะหายไปนานนนนนมาก)

บ้าซัง ผมไม่เก็ทมุขบ้าซังอ่ะ อธิบายหน่อยได้มะ?

เมื่อทุกคนหายไปนาน... เราก็หายไปนานบ้างงงง
    จริงๆก็มีเวลาเข้าได้นะ แต่งานมันยังค้างคาอยู่มากมี (หลายๆเรื่องก็คือเรื่องธีสิสนี่หล่ะ) ก็เลยไม่มีอารมณ์มาตอบ ฮ่าๆๆๆ

รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ที่นี่เงียบเหงา เพราะงั้นเราจะเข้ามาป่วนตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
    ใครไม่คุย ก็จะคุยกับตัวเอง ว่ะฮ่าๆๆๆ
  4. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    กำลังเหงาเหมือนกันครับ :hping:
  5. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    คูน่าเหงาเหรอ... ว่าถึงเห็นใน fb บ่อยนะ ฮาาาาาา

เหงาก็มาคุยในนี้กัน กร๊ากๆ ให้ไฟมันลุก
  6. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    โอว่า ไฟ ไฟ ไฟ ลุกขึ้นแจ่มจ้า (/- -)/
  7. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ไฟลุกโชน ระวังไหม้นะ เหอๆๆ
  8. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ถ้าไฟลุก... ขอมาเติมเชื้อไฟละกัน ฮ่าๆๆๆ

/me ลากฮิโต้กับพี่ตองมาช่วยเติมด้วย กร๊ากๆ
  9. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แว้บมาดู

วุ่นๆกับกลุ่มธรรมะ บน FB เลยไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเลย ^^!
  10. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ช่วงนี้ ใกล้ 'วันเวิ่นเว้อแห่งชาติ'

งานเข้าไม่ขาด OTL

ปล. ขอให้มีความสุขกันทุกคนนะ
    ปลล. ใครยังไม่มีความสุขก็รีบมีกันซะไวๆ
  11. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    *แวะมาเยี่ยมเยียน* ช่วงนี้งานยุ่งแถมลงคอมใหม่ ลืม af ยาวอีกรอบ แต่เค้าไม่ได้ลืมทุกคนน้า~~~
  12. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    วันเวิ่นเว้อ เห็นที่ร้านคนรู้จักแจกชอคโกแลตด้วย ไปกินฟรีดีก่า ลุยเดี่ยวแม่มเลย :medance.:
  13. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    นั่นสินะ จะถึงอยู่ละ ยังไม่รู้ว่าจะให้ไรแฟนเล้ยยย เฮ่อ !!! :hdown:
  14. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    วันคนโสดแห่งชาติ... :hsorrow:
  15. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมสิ ยังหาแฟนจะให้ของขวัญไม่ได้เลย :hdown: :hdown: :hdown: :hdown: :hdown: :hdown: :hdown: :hdown: :hdown:
  16. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    โอ...ดูท่าว่าหลังจากวันวาเลนไทน์แล้วจะช้ำในตายกันหลายคนแฮะ....เงียบทันใด XDD"
    กลับมารายงานตัว~ ไม่ได้เข้าเอเอฟนานแต่ก็ลอยไปลอยมาอยู่บน facebook ตลอดเพราะงั้นความจริงก็ไม่ได้หายไปไหน ฮาา
    อัพเดท!!
    หลังจากที่หัวหมุนกับเรื่องมหาลัยมานาน....สุดท้ายเราก็ได้ offer มาทั้งหมด! ฮัซซ่าห์!!
    /me victory dance~

(การ apply เข้ามหาลัยของทางอังกฤษจะทำผ่าน website UCAS ซึ่งคล้ายๆเป็น portfolio online มีอะไรใส่ไป
    สอบ GCSE AS-level อะไรได้แค่ไหนก็ใส่เข้าไป แล้วก็จะมีพื้นที่ให้เขียน Personal statement จำกัด 4000ตัวอักษร
    สามารถเลือก apply มหาลัยได้ 5 ที่ ที่ไหนสนใจเราเค้าก็จะให้ offer มา ถ้าเราทำเกรดได้สูงกว่าหรือเทียบเท่า offer ก็ผ่าน~)

สรุป ตอนนี้ก็เหลือแค่เลือกมหาลัยอันดับหนึ่ง (ยังเลือกไม่ถูกระหว่าง UCL กับ Edinburgh....อ๊ากก)
    แล้วก็ทำเกรด (งานเข้าอีกระลอก)

หวังว่าทุกๆท่านยังคงสบายดีนะคะ!!

(วันวาเลนไทน์ก็ยังคงหัวหมุนอยู่กับการสอบ ช็อคโกแลต ดอกไม้ ได้มาบ้าง แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร@___@~)
  17. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไอ้ฝรั่งตาน้ำข้าวผมขาวผมทองที่ไหนบังอาจมาให้ช็อกโกแลตกับน้องตรู!!!!
  18. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อ่า...ส่วนใหญ่ก็รุ่นน้องน่ะนะ ผู้หญิงน่ะแหละ
    ผู้ชายที่ส่งช็อคโกแลตมาให้ก็มีแค่คนเดียว... รุ่นพี่คนรัสเซียที่เคยทำแลปด้วยกันตอนไปอบรมคราวก่อน...
    ว่าแต่....คนรัสเซียนะพี่....อย่ายุ่งเลยดีกว่านะ^^;;

<<เชื่อว่าบ้านเป็นมาเฟีย ตัวเองไม่อยากยุ่งมากเท่าไหร่ (เห็นรถที่ขับแล้วไม่อยากเชื่อว่าเป็นนศ.ป.โท....)
  19. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    จริงๆแล้วก็ไม่ได้กลัวหรอกนะ

แต่... ถ้าแน็กข้อร้องละก็... ไม่ยุ่งกับมันก็ได้
  20. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ได้ชอคโกแลตมาหนึ่งห่อ = =
    จากน้องแหละนะ :hsorrow:

วาเลนไทน์ซ่าจัด เลยมานั่งเวิ่นเว้อเอาทีหลังแทน
  21. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    เอาน่าา อย่างน้อยก็ยังมีคนให้นะ ฮิ ฮิ :hcha:
  22. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ช็อก 1 ชิ้น หยิบเอาจากเพื่อน ญ ที่ได้รับช็อคจากแฟน มีถั่วผสม บังเอิญว่าเธอแพ้ถั่วค่ะ อุกิ๊ๆๆๆ :hdown:
  23. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    หมดเทศกาลช็อคโกแล็ตแล้วเราก็กลับมา ฮ่าๆๆๆ

มันคือวันอะไรเหรอ? ทำไมต้องให้ช็อคโกแล็ตกัน? ไม่เข้าใจๆ

[action]หึ หึ หึ[/action]

แว่บมาบอกเล่าเก้าสิบว่า กำลังจะได้สอบวิทยานิพนธ์แล้วคร้าบบบบ ปีนี้ก็คงจบแน่นอน ไม่น่ามากไปกว่านี้แล้ว ฮ่าๆๆๆๆ

ช่วงนี้ก็แวะไปเวียนมาอยู่ที่นี่เรื่อยๆ แต่ส่วนใหญ่ก็เข้าเฟสบุ๊คมากกว่าจริงๆอ่ะนะ คนมันเป็น celeb ทำไงได้ กร๊ากกกกก

แต่หมดช่วงงานของคนอื่นแล้ว ก็คงไม่ค่อยมีใครต้องการ celeb อย่างผมแล้วหล่ะ
    (นั่งติดมุม กระซิกๆ)

อีกอย่างก็คือ วันนี้วันเกิดเจ้าริวโตะ น้องชายของผม ก็เลยแว่บมา HBD มันในนี้ด้วยละกัน ไหนๆก็เข้า CCC มาตั้งนานแล้ว 555

สุขสันต์วันเกิดเด้อน้องรัก มีความสุขมากๆๆๆๆๆๆ ประสบความสำเร็จในชีวิตละกันนะ

เดือนนี้ก็มีวันเกิดของอีกคนนึงแน่นอน (หันไปมองพี่ตองงงงงง) คริคริคริ
  24. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    อะไรจ๊ะ อากิคุง ไม่ต้องมาขำเลย เราก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกน่าาา :heye:
  25. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    แวบกลับมาทักทาย ทุกท่าน ดีจ้า
    หายไปนานมาก ถ้าจะลืมก็ไม่แปลก

อากาศวิปริตแบบนี้รักษาสุขภาพด้วยน้า~

/me ไปทำรายงานต่อT[]T

Share This Page