[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ยังไม่พ้นเรื่องกิน

โอ๊ะ กิ๊มา

มามะน้องรัก มากอดให้หายคิดถึงที *-*
  2. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    พระพิฆเนศวร์ (ที่มหา'ลัย) <<<--- ที่จุฬาฯมีพระพิฆเนศวร์ด้วยหรอคะ ... (เพิ่งรู้! = =;;) อยู่ตรงไหนหรอคะ (ฮ่า ขนาดความรู้เรือ่งคณะของตัวเองยังรู้แค่ระดับเฟรชชี่เลย ฮ่าาๆ)

...จุฬาฯ เคยอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้จบแล้วง่ะ อ่านะ พูดเ หมือนจบมานานแล้ว ฮ่าๆ จบมาจะสองเดือนแล้ว T-T ขอเรียกว่าพี่อากิละกันนะเคอะ ถามหน่อยว่ารับจ็อบสอนอังกฤษที่โรงเรียนนี่ คือจะไปหาจ็อบแบบนี้ได้ที่ไหน เคยแต่แบบว่าหาเด็กมาสอนเองเป็นรายคน เหมือนจะได้เยอะนะแต่รายจ่ายก็เยอะอ่าค่ะไปๆมาๆไม่คุ้มเลย เสียเวลาเตรียมการสอนด้วย T-T (customize ให้เข้ากับนักเรียนเป็นรายคนอ่า เหอๆ)

รองเท้ารับปริญญา ยี่ห้อที่จะซื้อนี่มันนิ่มมากกก นิ่มแบบว่าไม่น่าจะกัดน้า แต่แพงจริง และก็ รองเท้ารับปริญญาของผู้หญิงไม่มีคำว่าสวยค่ะ 555 จริงๆก็สวยนะ สวยย้อนยุค อะค่ะ อิๆ

สำหรับความสวย จริงๆเราชอบหุ่นผอมๆมากกว่า(อยากใ ห้ตัวเ องผอม) เ พราะแต่งตัวแล้วสวยได้ง่ายกว่า ไม่ต้องพรางตรงนั้นตรงนี้ ^^' แต่ก็ ถ้าอวบๆแล้วแต่งเป็นก็สวยนะ

อ่อเทรนเรียนอินเตอร์หรอคะสอบหลายรอบ จริงๆแล้วความรู้ที่เรียนมาเนี่ย จริงๆอย่าลืมเลยจะดีกว่าน้า เพราะว่าเคยเรียนมาแล้วลืม เนี่ย รู้สึกตัวเองฐานไม่แน่น ไม่เก่งเลย T-T

สวัสดีค่ะคุณกิ๊ รู้สึกจะเป็นกูรูเรื่องความรักหรือเปล่า หุๆ
  3. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    (งั้นผมขอแทนตัวเองว่าพี่ละกันนะคับรีดิทซัง ... แต่ว่า - -' ทำไมมีแต่คนอายุน้อยกว่าเราเนี่ยยยยยยย OTL ม่ายจิงใช่มะ TeT)
    อ่อ ... ตอนป.ตรี พี่เรียนที่ศิลปากรน่ะ (แล้วพระพิฆเนศวร์ก็เป็นทั้งตรามหาวิทยาลัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำมหาวิทยาลัยน่ะครับ) เรียนที่ทับแก้ว (นครปฐม) แล้วที่สนามจันทร์ก็จะมีพระพิฆเนศวร์อยู่น่ะครับ ก่อนพี่มาเข้าป.โทที่จุฬาก็ไปบูชาท่านบ้างเหมือนกัน

อ่าววว รีดิทซังเรียนอยู่ที่จุฬาหรอกหรือคับ? คณะไหนเนี่ย?

อ่อ เรื่องสอนภาษาอังกฤษ ... คือ ตอนสมัยเรียนป.ตรีอยู่ อาจารย์ที่นู่นเขาทาบทามไว้ว่าหลังจากพี่เรียนจบป.โทให้ไปสอนที่ศิลปากรน่ะ (บรรจุเป็นอาจารย์ก่อน แล้วก็เอาทุนของมหา'ลัยไปเรียนป.เอก) แล้วอาจารย์เขาก็มี connection อยู่บ้าง เขาก็เลยแนะนำว่า ยังไงถ้าจะไปสอน ก็น่าจะลองฝึกสอนเด็กดูก่อนบ้าง แล้วมันก็ไม่หนักหนาไร (รึเปล่าฟระ) ก็เลยตกลงรับปากเค้า เค้าก็ติดต่อกับโรงเรียนให้ ก็สอนสองวัน วันละ 6 คาบ = = ไม่ได้พักเลยใช่ไหมนี่ (แต่ก็คุ้มกับเงินเหมือนกันนะ)

ถ้าจะไปเป็นครูพิเศษ ... พี่ว่ากรณีนี้คงต้องมี connection ดีดีหล่ะ ... ไม่งั้นทางโรงเรียนก็คงไม่รับครูพิเศษเท่าไหร่หรอกมั้ง (แต่รู้สึกว่าโรงเรียนที่พี่ไปสอนเค้าจะค่อนข้างขาดครูอยู่เหมือนกันนะตอนที่พี่เข้าไป แต่ตอนที่พี่ออกมาก็รู้สึกว่าจะเริ่มมีครูเยอะขึ้นละ)

แต่เด็กจุฬาก็คงถนัดสอนเป็นรายคนหล่ะเนอะ เพื่อนพี่ที่จบมาจากอักษรจุฬาฯปีที่แล้ว (จบก่อนรีดิทซัง 1 ปีน่ะ ... ก็รุ่นเดียวกับพี่หล่ะ) ก็สอนเด็กเป็นรายคนเหมือนกัน บางทีมันก็ไปสอนตามสถาบันกวดวิชา

เออ จะว่าไปแล้วเราไม่สนที่จะไปสอนพวกสถาบันกวดวิชาเหรอคับ? เงินดีเหมือนกันนะ (เท่าที่ทราบ ที่ tutor ชม.ละ 350 - 450 หรือถ้าเป็นคนเก่งมากๆก็เรทชม.ละ 450 - 550 อ่ะ) ก็ถือว่าเป็นจ๊อบเสริมเหมือนกันด้วย

เอ ... รู้สึกว่าเทรนนี่เรียนภาคปกตินี่? เศรษฐศาสตร์ มก. ใช่ป่ะ? ... พี่ก็มีเพื่อนจบจากเศรษฐศาสตร์ มก. เหมือนกันนะ ฮ่าๆๆๆ (มี connection เยอะเหมือนกันแหะเรา)

ฮิโต้จะมาแย่งน้องพ้มเรอะ ....
    [action]กระโดดจั้มคิกฮิโต้[/action]
    [action]โดนฮิโต้อัพเปอร์คัทก่อน ... สลบเหมือด orz[/action]
  4. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    เรียนภาคปกติฮะ แต่ปีนี้จำใจลงเรียนซัมเมอร์ = ="
    มันพลาดตั้งแต่ตอนลงทะเบียนในเทอมไปล่ะ.....อย่าพูดเลยดีกว่า เศร้าใจ

ถ้าวิชาพวกในภาคอ่ะไม่ลืมหรอกฮะ แต่จะออกแนวเบลอๆแทน กร๊าก!? (อุบาทว์จริงๆ)
    แต่Stat แคล อย่าๆ ผมขอร้องผมแบบ = =........ไม่ไหวแล้วกับเลข เหอๆ
    แต่ความจริงเดี๋ยวเรียนวิชาในภาคอีกตัวนึงก็ต้องใช้ stat นี่หว่า.....orz....
    เดี๋ยวคงจะรื้อฟื้นได้ละมั้ง....

ว่าแต่พี่อากิคอนเนคชั่นเยอะจริงๆด้วย -0-
  5. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    กรี๊ดดดด พี่เทรน
    /me กระโดดกอดพี่เทรน

คิดฮ็อต คิดฮ็อตเสมอออออออ TwT!!

ไม่ใช่นะป๊อป ป๊อปเข้าใจผิดแล้ว กิ๊ไม่เคยเอาใจออกห่างป๊อปเลยนะ
    สัญญาของสองเราที่เคยให้ไว้ยังไง วันนี้ก็ยังคงเป็นเช่นนั้นเสมอจ้ะ ...
    จุ๊บส์ ~

พี่ฮิต พี่ฮิตตตตต :D
    /me กอดๆพี่ฮิต

เอะ เหมือนลืมกอดพี่อากิ
    /me กอดๆพี่อากิ
    /me กอดๆไอบ้า
    /me กอดๆคูน่า
    /me กอดๆพี่นุ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

สวัสดีค่ะรีดิทซัง :D (เห็นทุกคนเรียกอย่างนี้ ขออนุญาตเรียกตามนะคะ >_<)
    แหม่ ไม่ใช่กูรู จุ๊กกรู้อะไรทั้งนั้นล่ะค่ะ ^^'
    เรียกว่า หน้าม่อซะจนเป็นเรื่อง น่าจะถูกกว่า orz

เห็นอะไรแวบๆว่าพี่อากิจะเลี้ยงข้าวที่จุฬา?
    กิ๊นั่งรถผ่านจุฬาตรง MBK แทบจะทุกวัน เนื่องจากไปตะแลดๆตรงนั้นบ่อยนั่นเอง ฮ่าๆ
    ถ้าพี่อากิจะเลี้ยงนี่ ยินดีเลยนะคะ :D!

edit:
    แหม่ ช่วงนี้อากาศก็ร้อน ก็เลยเอาแต่นอนตีพุงรอเปิดเทอมอย่างเยือกเย็น
    เน็ตก็ไม่ค่อยได้แตะแล้วทีเดียว xD
    แต่คิดว่าใน CCC น่าจะมีเมล์เก่ากิ๊กัน ...?
    (แม่นแล้ว นี่คือลางสังเห่าว่า กิ๊เปลี่ยนเมล์อีกแล้ว ...)
    ^^;
  6. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    น้องกิ๊~

*3* จุ๊บๆๆ

แล้วไหงมาแย่งกิ๊กันล่ะทีนี้
    ไม่ค่อยเห็นออนเลยนะเดี๋ยวนี้
    ทำอะไรอยู่ที่ไหนแล้วล่ะเรา *-*
  7. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    อ่าววว รีดิทซังเรียนอยู่ที่จุฬาหรอกหรือคับ? คณะไหนเนี่ย? >>> เป็นเด็กพาณิขย์อ่ะค่ะ ... ไม่ใช่! เรียนคณะบัญชี ภาคบริหารน่ะค่ะ เหอๆ

จริงๆไม่ถนัดสอนหรอกค่ะ ขี้เกียจด้วย ฮ่าๆ แต่ตอนนั้นลองดูอยากหาเงินมั่ง

ผ่าง หน้าม่อจนเป็นเรือ่ง ^^'' แหะๆ
  8. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    เกลียดเลขแล้วไปเลือกเรียนเศ(ร)ษ(คณิต)ศาสต์เว๊ยเฮ้ย คิดยังไงเนี่ย

แง๊ ประธานตามทันอีกแล้ววว ปั๊มบ่อยจริงนะ หุๆ

แหม มีคนมากอดเค้าด้วย :blush:
    /me งั้นจับกิ๊กดซะเลย :aha:
    /me มองซ้ายมองขวา สายตาอาฆาตมากมาย... :glua:
  9. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    อย่าสิไอบ้า .. เค้าเขินนะตัวเอง :$

ถ้าเรื่องเรียนขอบ่นนิดส์

เลือกเรียนธุรกิจนานาชาติ
    ทำไมตูต้องมานั่งเรียน Human & Environment ล่วย -____-""
    งงมากกกกกกกกกกกกก

สิ่งมีชีวิตที่กินแต่ผักชื่อ abc .. สิ่งมีชีวิตที่กินแต่เนื้อชื่อ xyz .. สิ่งมีชีวิตที่กินทั้งสองอย่างชื่อ qrs
    จากองศาของความร้อนที่ xx ลงมากระทบกับ yy จะก่อให้เกิดสิ่งมีชีวิตประเภท xyxy

พ พ ... เพื่ออะไรเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    TT[]TT!!!!!!!!!!!!!!
  10. train

EXP:
    498
    0
    16
    ไอบ้าพูดแทงใจดำมาก ผมเกลียดเลขแต่ดันเสร่อเลือกเรียนเศรษฐศาสตร์ = = (ใช่มันเป็นความจริง กร๊ากกกกกกกกกกก) ผมว่าผมคงคิดสั้นครับ T^T

ว่าแต่ทำอะไรน้องสาวผมมมมมม!!!!

คิเรียนไปเถิด อาจจะได้ใช้(มั้ง) ฮา ว่าแต่เราเปลี่ยนเมล์แล้วหรือ...(พี่ถึงว่าไม่เห็นเราออน -*-)
  11. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    /me ลูบหัวกิ๊ เอ็นดู๊เอ็นดู

ตกลงตอนนี้มาเห่อกิ๊แทนแล้วใช่ไหมเนี่ย....

กิ๊เปลี่ยนเมลล์เหรอ หลังไมค์ด่วน *-*
  12. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    5555
    สะใจ ได้พูดแทงใจดำคน แต่พูดไปแล้วดันโดนหัวเราะ กร๊าก เอง อะไรเนี่ย - -*

ฮิโตะ... กิ๊ไม่อยู่ในหมวด Loli แล้วนะ ยังจะสนใจอีกเหรอ หุๆ
  13. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    โลไม่โลไม่เกี่ยว กระหายใจเดียวเลือกสไปรท์.......ไม่ใช่ละ

แหม่ น้องผม ผมก็เอ็นดูหมดแหละครับไม่ใช่ว่าโตแล้วผมจะเลิกเอ็นดูซะหน่อย
  14. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    น่านนน ... มีเจ้าหนี้มาตามทวงอีกคนละ ฮ่าๆๆ

ก็ไว้ถ้าผ่านๆ ว่างๆ ก็แวะมาได้ครับ (แต่เน้นเหมือนเดิม ... ต้องเลือกวันดีดี ช่วงที่มีตังค์ ฮ่าๆๆๆ)

พูดถึงวิชา environment นี่รู้สึกจะเคยเรียนตอนป.ตรีมาวิชานึง วิชาๆคล้ายๆวิชาของกิ๊หล่ะมั้ง เป็นของคณะวิทยา ... แล้วมันก็ทำให้ผมมีปมด่างพร้อยตอนป.ตรีเลย เพราะดันได้ c+ ย๊ากกกก ทรานสคริปไม่สวยเลยเว้ยเห้ย แล้วเรียนเสร็จก็ลืมหมด ฮ่าๆๆๆๆ

[action]เข้าใจความรู้สึกของน้องๆ ฮ่าๆ[/action]

ยังไงผมก็ปั้มไม่บ่อยเท้าบ้าซังหรอก ฮ่าๆๆๆ ...
  15. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    กิ๊ยังโลลิอยู่นะไอบ้า พูดอะไรน่ะ ...

ใครจะเอาเมล์กิ๊ก็ยกมือไว้น่อ .. เดี๋ยวหลังไมค์ไปให้ปัจจุบันทันด่วนค่ะ ^^!

เอ่อ คิดจะซักไอผ้าเช็ดตัวเมื่อสามวันก่อน
    แต่สามวันมานี้ แถวสุขุมวิท 1 ฝนตกไม่ยั้งเลยค้าบบบบบ

ตอนนี้ไม่มีผ้าเช็ดตัวใช้ T-T
  16. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
    ก็สะบัดๆ เอาสิกิ๊ :p
  17. train

EXP:
    498
    0
    16
    ูสะบัดๆเอานี่คุ้นๆนะเหมือนสัตว์เลีย้งที่บ้านผมเลย ;p

(วิ่งหนีคิ)

แอดเมล์คิไปแล้วน่อ ไว้คุยกันนะน้องสาว *3*)
  18. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    [action]ตบตีพี่ฮิต[/action]

เดี๋ยวก็สะบัดใส่ซะเลยนิ =[]=!!!!
  19. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ยกมือๆ อยากได้ด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ

กิ๊อย่าลืมส่งมาให้พี่หลังไมค์นะค้าบบบ ... จะเฝ้ารอ ฮ่าๆๆๆ

ปล. หลังจากปั่น review literature เสร็จก็มาบ้าบอกันต่อไป
  20. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    สะบัดๆ ดิ๊ก สั่น ส่าย ย้ายสโพก วับๆแวมๆ วี๊ดวี๊ว จูฮู้กกรู๊~ :aha:
    หมายถึงสะบัดงี้ป่าว :E

ปล. ของผมต้องเรียนวิชาชื่อ Human Sexuality อ่ะ :glua:
  21. akamatsu

EXP:
    862
    0
    0
  22. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    พี่ฮิตปั๊มกระทู้ววววววว

ลงทัณฑ์ฟูจิ 1 มื้อออออออ!

นั่นมันวิชาเกี่ยวกับอะไรน่ะไอบ้า ^^;
    แบบสุขศึกษารึเปล่า?

ปล. ส่งไปให้พี่อากิแล้ว :3
  23. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
  24. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ยิ่งกว่าสุขศึกษาอีก :glua:
    เห็นรุ่นพี่บอกว่าเรียนไปละนั่งอมยิ้มกันทั้งห้องเลย :lol:
  25. nukichan

EXP:
    711
    0
    0
    ใช่แบบที่เค้าเคยออกข่าวรึเปล่าว่า มีวิดีทัศน์ให้ศึกษากันด้วย

:E

Share This Page