CG :: ภาพที่วาดช่วงนี้ original เช่นเคยค่ะ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย leafticket, 23 เมษายน 2009.

1. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไม่พูดพร่ำทำเพลง ขอแปะเลยละกันนะค๊า ภาพใหญ่เล็กน้อยค่ะ

ประเดิมด้วยภาพแรก

ท้องฟ้าที่เผา BG สุดๆ
    คิดว่าถ้าหากมีเวลาจะไปแก้ BG ใหม่ = ='' แต่ช่วงนี้ตัวขี้เกียจกำลังคุกคาม อ๊ากก

ภาพต่อไป

เงือกน้อย เป็นภาพที่วาดไว้เมื่อนานมาแล้ว ใช้เวลาลงสี(ไม่นับร่างภาพ ตัดเส้น สแกน)ไปทั้งหมดประมาณสองชั่วโมงค่ะ รวดเร็วมาก =A=''(ในความคิดของผู้วาด เพราะปกติกินเวลานานกว่านี้หลายเท่าตัว อ๊าก)

และภาพล่าสุด

สีเขียวอื๋อออเลย ><'' แอบใส่วิ้งๆขาวๆเยอะไปเล็กน้อย เนื่องจากกำลังอยู่ในโหมดบ้าดิจิมอนพอดี (บางคนอาจจะยังพอจำได้ว่า เรื่องนี้มีจุดขาวๆเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
    ถ้าหากมีเวลา อยากแก้หญ้า ก้อนหิน แล้วก็น้ำ (พอนานเข้าก็ยิ่งขี้เกียจ อ๊าก)

หมดแล้วค่ะ m( _ _ )m ขอบคุณที่เข้ามาดูค่า
  2. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    สีสวยชวนฝันดีจริงๆ ดีเทลเยอะ ขยันสุดยอดครับ
    แต่ดูเหมือนภาพมันลอยๆไงไม่รู้อะ (หรือว่าเราคิดไปเองหว่า?)
  3. remeas

remeas New Member

EXP:
    52
    0
    0
    สีสดได้ใจดีจริง
    ปากกาของเด็กผู้หญิงในภาพแรกได้ใจมาก...ด้ามวิ้งวับเหมือนคริสตอลเลย น่ากินสุดๆ *q*
    เก่งจังเลยคร๊าบบบบ~ >.<
  4. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    สุดยอด ทำได้ออกมาสวยงามมาก
  5. chaithawat

chaithawat New Member

EXP:
    20
    0
    0
    ภาพที่2 แจ่มมากครับ :aha:

Share This Page