ไม่มีเมะไรน่าดูเลยช่วงนี้ =w= .........

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย prangnaree, 2 พฤษภาคม 2009.

1. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    เบื่ออออออ

อยากดู เมะ ที่ ดราม่าหน่อยๆ ภาพสวยๆ ผู้ชายหล่อๆอ่ะ(บอกกันตรงไปมั้ยหว่า ฮาๆๆๆ)
    ไม่ยาโอย = =a
    ไม่งั้นจะติดละครมากกว่าเมะแล้วตอนนี้ ^^"

ปล. ใครเคยดูMoryou no hako สะกดถูกป่าวฟร่ะ มั่ง....ที่ป้าclamp เป็นคาแรกเตอดีไซน์มั่ง
    เสียดายซับอิงออกมาไม่หมดอ่ะ ฮืออออ วาดสวยดี
  2. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ช่วงนี้ผมก็เบื่อเหมือนกันครับ ซีซั่นนี้หาคอมเมดี้+โรแมนติก+ดราม่า ไม่ค่อยมีเลย ช่วงนี้เลยขุดหาอนิเมเก่าๆที่ไม่ได้ดูช่วงที่สาปสูญไปจากอนิเมไปช่วงนึงดูเอา OTL
  3. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ถ้าแนวที่ จขกท อยากดูมันก็มีอยู่นะครับ

1.Chrome Shelled Regios

เนื้อเรื่อง
    -เรฟ่อน 1 สุดยอดนักสู้(เทนเคน)ของเกรนดัล ถูกปลดออกจากตำแหน่งและเนรเทศออกจากเมืองเพราะทำความผิดร้ายแรง ทำให้เค้าไม่อยากจะต่อสู้อีก
    และได้ย้ายเข้ามาเรียนในเซรูนีเมืองแห่งการศึกษาในสาขาสามัญ แต่ก็เกิดเหตุ(โดยจงใจของใครบางคน) ทำให้เรฟ่อนต้องย้ายไปเรียนสาขาการทหารแทน
    และที่สาขาการทหารนั่นเองทำให้เรฟ่อนค้นพบเหตุผลที่ตัวเองจะต้องต่อสู้อีกครั้ง

2.Pandora hearts

เรื่องนี้ผมรีวิวเอาไว้แล้วค่อนข้างสนุกใช้ได้เลยทีเดียว

http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=10&t=4811
  4. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ผมอ่านแล้วนึกถึง tytania แฮะ ถึงจะไม่ใช่ของซีซั่นนี้ก็เถอะ
  5. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    Pandora hearts อ่านรีวิวแล้ว ไปหามาดูโลด
  6. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เราว่าซีซั่นนี้แหละดูแทบไม่หวาดไม่ไหว งานชั้นเลิศออกันตรึม ไม่รู้ดราม่ามั้ย ภาพสวย ผู้ชายหล่อๆก็เรื่องนี้แหละ Valkyria Chronicles (ถึงเวลคินจะซื่อบื้อก็เถอะ แต่มันก็แอบเท่<<มั้ง)

ปล. Tytania ไม่ดราม่าเลยนะ....แต่ถ้าเทียบว่าชายหน้าตาดีมั้ยคงดีมั้งแต่เนื้อเรื่องระดับเทพ(โชคร้ายมันแป๊กสนิท)
    ปปล.ซีซั่นนี้ใครพลาด Eden of the East ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยเพราะมันสุดยอดจริงๆ
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    งั้นก็ดูเคะไปก่อนสิ
  8. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    กร๊ากกกกกกกกกกก [​IMG][​IMG][​IMG]
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    1.K-ON!

2.FMA BH 2009

3.APH

4.07 Ghost

5.Eden of East

ห้าเรื่องนี้ขอนำเสนออออ
  10. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ........เคะ...........

= =a

ปล K-on ไรเนี่ย มันหนุกตรงไหนอ่ะ เห็นเชียร์กันแต่ผู้หญิงๆ อ่ะเหอะ ไม่ชอบแฟนเซอร์วิสกะฮาเร็มอ้ะ
  11. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    Kurogane no Linebarrel

ไม่ทราบว่าดูกันรึยัง เพราะมันก็นานพอดู

แต่ยังไงก็สนุก ประกันด้วยหัวของพี่ Iseria Queen เลย

อีกเรื่องก็ Maria X Holic

ฮาแตก บ้าบอ ไร้สาระ
  12. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    K-on ไม่ได้แฟนเซอร์วิสหรือฮาเร็มแต่อย่างใดครับเพียงแต่เป็นการ์ตูนที่มีแตู่้หญิง แต่ดูแล้วจะฮาตกเก้าอีกง่ายๆครับ
    ประมาณมินามิเกะ(ละมั้ง)

Edit

เข้ามาเเนะนำอีกเรื่อง

Kurokami

[youtube]Qp6b1FNjdrs[/youtube]

เนื้อเรื่องย่อๆ
    -เคตะ เกมแอนจิเนริ่งหนุ่มโนเนมผู้สูญเสียเเม่ไปในวัยเด็ก ได้พบกับคุโรเจ้าหญิงของเผ่าโมโตสึมิทามะที่ได้ชื่อว่าเเข็งแกร่งที่สุด
    ซึ่งกำลังโดนตามล่าอยู่และมีเหตุให้ทั้งสองได้ทำสัญญากัน การต่อสู้ของทั้งสองคนเพื่อปกป้องสมดุลของโลกจึงได้เริ่มขึ้น
    รับประกันความมันส์โดยซันไรท์ ผู้สร้าง G-SEED,G-SEED DESTINY, G-00 , CODE GEASS , CODE GEASS R2

ปล.ตอนแรกๆเคตะซึ่งเป็นพระเอกอาจจะมีนิสัยดูงี่เง่าและก๊องแก๊งไปบ้างแต่ช่วงกลางๆเรื่องมันจะเปลี่ยนนิสัยเป็นพระเอกไปเลย
  13. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    +1 ถูกต้องที่ซู้ดดด :E :E :E

ผมดูแล้ว นึกถึง 4 สาว Lucky Star มาเล่นดนตรี
  14. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ประมาณนี้ที่อยากดู

ใช้หัวคิด
    จิตตกหน่อยๆ
    เรื่องซับซ้อน
    ภาพต้องสวย
    พระเอกหน้าตาดี
    ไม่ยาโอย
    ไม่หุ่นยนต์
    ไม่ฮาเร็มไม่แฟนเซอรวิส
  15. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
  16. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    แบบหมอนี่หล่อพอมั้ยครับ [​IMG]

[action]เผ่น !![/action]
  17. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ลิออน แม๊กนัส...พระเอกเรอะ????? นึกว่าพระเอกชื่อ สตัน...
  18. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ตกข่าว......anime TOD เรอะนั่น......?? จริงๆน่ะ!?

ปล. ให้เทียบหน้าตาสตานกับลีออน มันก็เห็นกันจะๆว่าใครหน้าตาพระเอ๊~~~~ก พระเอกกว่า....
  19. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ตกลงไม่มีใช่มะอ่ะเนี่ย........TTwTT
    ลองไปดูตามที่ทุกท่านเสนอแล้ว รุสึกว่าลายเส้นมันยังมะใช่อ่ะ....
    เด๋วนี้ดูเมะแต่หน้าตาแล้วหรอเนี่ยยยยเรา

ปล หล่อดีค่ะคนนั้น ใครอ่ะ
  20. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    ^
    ^
    ริออน แมกนัส หนุ่มหล่อสาวกรี๊ดยอดนิยมตลอดกาลจาก Tales of Destiny ครับ (เกมน่ะไม่ใช่อนิเมะ)

ภาพสวย พระเอกหล่อ เรื่องซับซ้อน ไม่ฮาเร็ม ใช้หัวคิด ไม่หุ่น ไม่เซอร์วิส...
    ก็ต้อง...

The Record of Fallen Vampire ล่าล้างกางเขนเลือด ตรงตามที่ต้องการเป๊ะ...
    แต่มันไม่มีอนิเมะ มีแต่คอมมิค = =
  21. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    มุขนี้สุดยอดครับ >w<

ถ้าอย่างงั้นลอง Umineko มั้ยครับ มาเดือน 7 (ถ้าไม่เลื่อน)
    แนว Drama, Horror, Mystery, Psychological, Fantasy
    (หลายแนวจริงแฮะ O-O )

3 ข้อแรกใช่เลย!
    ส่วนข้อ 4-5 นี่ก็แล้วแต่ความเห็นส่วนบุคคลครับ
    แต่ไม่ Yaoi ไม่หุ่นยนต์
    ไม่น่าจะฮาเร็ม กับ เซอร์วิส (แต่อาจจะมีบ้าง ^^; )
    เอาเป็นว่าลองดูรูปก่อนละกันครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม <!-- m -->http://writer.dek-d.com/awajelean/story ... hapter=259<!-- m -->

เรื่องย่อ <!-- m -->http://writer.dek-d.com/awajelean/story ... chapter=99<!-- m -->
  22. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    umineko นี่มันภาคต่อ higurashi รึเปล่า อ่ะ เหมือนจะเป็นเรื่องใหม่แต่ทำชื่อคล้ายๆเดิม น่าดูจังแต่รอนานมวากกกก
  23. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ไม่ใช่ภาคต่อกันแต่อย่างใดครับ แต่อาจจะมีตัวละครหน้าคล้ายกันหลุดมาตัวนึง เนื้อเรื่องจะแบ่งออกเป็นหลาย EP ซับซ้อนมากๆ
    อนึ่งเรื่องนี้ ความสนุกไม่เเพ้ฮิกุราชิเลยทีเดียว
  24. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    เป็นเรื่องใหม่ครับ แต่คนแต่งเรื่องคนเดิม Anime ก็สตูดิโอเดิม
    ส่วนตัวละครที่หน้าคล้ายทั้ง 2 ตัวนั้น ผมว่าคงจะสื่ออะไรบางอย่างแหละครับ
    หรืออาจจะเฉลยบางอย่างในฮิกุที่ค้างอยู่
    ไม่น่าจะใส่เข้ามาโดยไม่มีความหมาย
  25. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    To Aru Majutsu no Index

สนุกดีเหมือนกันขอรับ- -"

การ์ตูนเก่าๆก็สนุกเหมือนกันนะบางเรื่อง.....

ป.ล.ผ้า***** ก้อโอเค

/me โดนแบน....OTL

Share This Page