[ถามผู้รู้]มีใครรู้เวลารถตู้ที่ธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์บ่ครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Ryuto, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    88
    อย่างที่ถามอ่ะครับ คือว่าจะไปสอบวัดระดับยุ่น(ธรรมศาสตร์รังสิต) คือถ้าไปกับรถตู้ตรงท่าพระจันทร์ได้ก็ประหยัดเงิน+เวลาได้เยอะ

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับm_ _m

ป.ล.ถามใครๆก็ไม่รู้_ _ll
  2. wildlord

wildlord New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ราคา43บาท
    ต้องเต็มก่อนถึงออก ดังนั้นกำหนดเวลาไม่ได้ครับ ถึงมันจะมีตารางบอกที่ท่ารถตู้ก็เถอะ

จ่ายตังค์ซื้อตั๋วก่อนขึ้นรถนะ ขึ้นก่อนไม่ซื้อตั๋วเขาให้ลงมาซื้อใหม่แล้วรอรอบต่อไปนะ
  3. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    43 บาท เริ่มหกโมงเช้า หมดหกโมงเย็น อาจเปลี่ยนแปลงตามจำนวนคนครับ
  4. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    รถตู้ท่าพระจันทร์-รังสิต ออกตามจำนวนคนเป็นส่วนใหญ่ เต็มเมื่อไรออกเมื่อนั้น นอกนั้นปรกติออกทุก 30 นาที ยกเว้นช่วง 10-11 โมง คนน้อย จะออกทุก 1 ชม. = ="

เวลาจะไปให้ยึดเวลาเลิกเรียนของเด็กมธ.ไว้ คือช่วงคาบ 9.30, 11.00 ช่วงเที่ยง บ่ายโมง บ่ายสาม เพราะเขาจะเทียวเรียนสองวิทยาเขตกัน จะมีเพื่อนไปเยอะ รถจะออกเร็วครับ ส่วนเวลาเริ่มกับเวลาหมดก็เหมือน rep. บน

ดูตารางได้ที่ท่ารถนะ
  5. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    คนเต็มออกรถเหรอครับ=A=!!!

อย่างนี้คงต้องอนุเสาวรีย์ ลูกเดียวToTll

ขอบคุณครับM_ _M
  6. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ไม่ครับ มีตารางเวลาไว้ แต่ถ้าเต็มจะออกก่อนครับ ถ้าไม่เต็มถึงเวลา(ตกครึ่งชั่วโมงต่อเที่ยว) ก็ออกเหมือนกันครับ

Share This Page