หนังรอบสื่อมวลชน ชื่อภาษาอังกฤษว่าอะไรอะคะ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย dominica, 9 มิถุนายน 2009.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    พยายามหาคำจำกัดความ
    ของการโปรโมต*บริษัท*ทำหนัง ด้วยการ จัดรอบสื่อมวลชน แบบมีเวทีสัมภาษณ์ ดารา ผุ้กำกับมาเอง มีเชิญคนนู้นคนนี้มาดู มาเปิดงาน

ในไทยน่าจะเรียกว่า รอบปฐมทัศน์ หรือ รอบสื่อมวลชนอะค่ะ
    แต่เค้าเรียกงานแบบนี้ว่าอะไรอะคะ ในภาษาอังกฤษ

ปล. ใครพอจะทราบว่า ปกติบริษัททำหนัง ทำโฆษณา จะโปรโมทตัวเองได้จากช่องทางไหน มั่งมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่า
    v
    v
  2. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    หนังรอบ Premiere รึเปล่าคะ^^??
    Premiere ภาษาฝรั่งเศสแปลว่า 'ครั้งแรก' ค่ะ
    *แวบไปเช็ค*

Edit: โอเค ชัวร์แน่นอน Film premiere ไม่ผิดแน่ๆค่ะ^^
  3. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ยืนยันเหมือนคุณ "♥이서현♥ [aka. tokichan] หายตัว" ครับ

premiere ::: (พรีเมียร์',-แมร') n. การเบิกโรง,การโหมโรง,การแสดงรอบปฐมทัศน์,ผู้แสดงนำฝ่ายหญิง,นางเอกตัวละคร. vt.,vi. เบิกโรง,โหมโรง แสดงรอบปฐมทัศน์,แสดงเป็นครั้งแรก. adj. ครั้งแรกสุด,แรกเริ่ม,สำคัญ

ที่มา ::: <!-- m -->http://dict.longdo.com<!-- m -->

Share This Page