Jeffer(BKK Grilled เดิม) จามจุรีสแควร์

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย obtheair, 30 มิถุนายน 2009.

1. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    ถูกใจที่ได้รับ:
    22
    คะแนน Trophy:
    98
    ข้อความข้างล่างนี้ ผมเขียนไว้ใน pocket chatboard หลังจากไปกินสเต็กที่ร้าน Jeffer วันนี้

--------------------------------------------------------------------------

เมื่อกี้ไปสเต๊กที่ร้าน Jeffer(BKK เดิม) ในจามจุรีฯ อารมณ์เสียว่ะ
    - ยกเมนู 4 เล่มมาวางไว้เฉยๆ ให้ส่งแจกกันเอง
    - ส้อมกับมีดก็ด้วย
    - เด็กเสริฟยกเก้าอี้มาชนเก้าอี้ของรุ่นน้อง แทนที่จะขอโทษ เสือกมองหน้าเฉยๆ
    - ไก่ bkk ที่ผมสั่ง กินไปสักพักก็หั่นไม่ขาด พลิกดูพบว่าดิบไปครึ่งชิ้น ต้องเรียกให้เอาไปจัดการ(ร้านเอาชิ้นนั้นไปทำให้สุกแล้วกลับมาเสริฟใหม่)

สรุป กูไม่กลับไปกินอีกแล้ว
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ตะกี้เพิ่งมีคนชวนไปกิน = ='
    ดีนะเนี่ยที่ไม่ได้ไป ฮะฮะ (แต่ดันไปกินโรงอาหารตึกจุล ที่อุบาทว์กว่า BKK ร้อยเท่าแทน...)

มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอครับพี่อ้อบ? ผมไปกินตอนมันเป็น BKK ตั้งหลายครั้งก็ไม่ห่วยขนาดทำของดิบนะ
    หรือว่าเปลี่ยนเป็น Jeffer แล้วห่วยลง?
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    Bkk ที่เอแบคทั้งบางนาและหัวหมาก บริการแย่มากกกกกก
    มากจนรู้สึกเหมือนคัดคนมาบริการ โดนเลือกจากลักษณะนิสัยที่ ไม่เป็นมิตรที่สุด
  4. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เคยไปกินมาแล้วเหมือนกันค่ะ...แล้วก็พบว่า เนื้อหมูย่างไม่สุก........... Orzz
  5. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เรื่องยากเมนูและจานมาวางให้แจกกันเองนี่ ตามร้านอาหารธรรมดาๆพบบ่อยอยูานะครับ
    ส่วน BKK จำไม่ได้ เพราะไม่ได้ไปนานแล้ว

Jeffer ราคาแพงขึ้นรึัเปล่าครับ? ถ้าแพงขึ้นแล้วยังให้มาแจกเมนูเองล่ะก็ เห่ยจริงๆเลย
  6. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    กะเข้ามาจะแซวว่า มีทหน้าไปกินกันมั้ย

แต่ผิดคาดแฮะ

นี่มันกระทู้บ่นนี่หว่า?

(เดินจากกระทู้ออกไป รอสถานการณ์คลี่คลาย)
  7. burin

burin New Member

EXP:
    5
    0
    0
    - - ดีที่ได้เข้ามาดูกระทู้นี้

ถ้าไม่ดูซักวันต้องไปกินแน่ๆ
  8. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เป็นหนึ่งในร้านที่ไม่ค่อยจะอยู่ในลิสรายการอาหารกลางวัน (ไปๆ มาๆ อาหารกลางวันข้าพเจ้าเลยมีแต่ร้านอาหารญี่ปุ่น = =!!)

กินตอนเที่ยงจะวุ่นวายมากค่ะ คนจะเยอะ เหมือนร้านตั้งใจกักคนไว้โฆษนา?? (จริงๆ ร้านในจามฯ ก็เป็นอย่างนี้เกือบหมด) เรื่องบริการเราเฉยๆ นะ เพราะคนเยอะ งานยุ่ง เลยเข้าใจ ยังไงร้่านนี้ก็ไม่ได้เก็บ Service Charge เพิ่ม ทำให้เอาไปเปรียบแบบกับการโขกเพิ่ม 10% ของโอโตยะลำบาก - -'a

รสชาติก็เฉยๆ ตามเรื่อง ปกติกินอาหารตามห้างก็ไม่ได้ให้ความรู้สึกคุ้มอยู่แล้วนะ ในความคิดเรา ^^"
  9. akinis

akinis Member

EXP:
    132
    3
    18
    เคยกินแต่สเต็กลุงหนวดน่ะครับ
    เทียบกับร้านนี้ มันเป็นยังไงบ้างครับ?

ราคา
    ปริมาณ
    รสชาดิ
    บริการ
    (ถามจริงๆนะจ๊ะ ไม่ได้มากวน)

Share This Page