CG ครับ Persona 3 : Red Cover

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย dokibaku, 30 กรกฎาคม 2009.

1. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    จิโดริจาก P3 อ้างอิงเนื้อเรื่องแบบเธอรอดครับ เธอสูญเสียความทรงจำไปจนหมดแต่ก็ยังจำได้ว่ามีคนสำคัญที่จะต้องหาให้เจอ ซึ่งเธอก็ยังเฝ้ารอคอยที่จะได้เจอผู้ชายคนนั้นอยู่ แต่ไม่อยากจะคิดเลย ว่าถ้าเธอจำได้ขึ้นมาและรู้ว่าไอ้ ตื้ด~เปย์เป็นคนที่เธอตามหาจะเป็นยังไง ความทรงจำมักจะถูกปรุงแต่งจนแสนสวยงามเสมอเน้อ...

พยายามวาดเสื้อผ้าจากความทรงจำครับ ซึ่งไม่เหมือนแน่นอนเพราะจินตนาการเสื้อผ้าเอาไม่ดูแบบเลย(ฮา) ก็อยากวาดเป็นโดจินหรอกแต่ฝีมือไม่ถึง
  2. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    งานยังดูแข็งๆไปบ้างนะครับ ตรงนี้ต้องใช้การฝึกวาดให้ชำนาญหน่อย

เรื่องสีผมไม่แนะนำให้ใช้สีขาวแบบขาวสะอาดเป็นโอโม่ลงไปเลยเท่าไร มันทำให้สีมันโดดจากภาพเกินไปครับ ควรแต้มสีลงไปในสีขาวบ้างสักหน่อยดีกว่าเน่อ

Share This Page