โรงแรม 626

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย CARAGIO, 25 สิงหาคม 2009.

1. CARAGIO

CARAGIO New Member

EXP:
    133
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    http://www.hotel626.com/

- ผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเหมือนกัน รู้แต่ว่าเสิร์ชหาเกมด้วยคำว่า Horror Flash Game แล้วเจอไอ้นี่เข้า
    - เมื่อคืนผมไม่กล้าเล่น กะว่าจะเล่นตอนกลางวัน แต่มันบอกว่าเปิด 6 โมงเย็นถึง 6 โมงเช้า
    - เลยลงชื่อไว้ก่อน เกมนี้เห้นว่าต้องเปิดกล้องกับไมโครโฟนด้วย
    - มาเล่นด้วยกันมั้ยครับ

เหอๆๆๆๆ

edit :: เล่นจบแล้ว เย้ๆๆ แนะนำว่า ถ่ายรูปดีๆนะครับ ปิดไฟถ่ายด้วย อิอิ ไม่งั้นจะอายชาวบ้านเค้า 555
  2. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เดี๋ยวจะลองดู...วันนี้เพื่อนผมอยู่เยอะฮ่าๆ!!(กลัวนะเนี้ยถ้าอยู่คนเดียว)
  3. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    น่าสนใจแฮะ วันนี้เดี๋ยวจะลองเข้าไปดู >_<
  4. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ลงชื่อเรียบร้อยครับ รอเวลาลองเล่นดูอีกที~
  5. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ลงชื่อแล้ว น่าสนใจมาก idea เปิดปิดเกมช่วงดึกผมว่าเจ๋งดีแหะ
  6. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ลองเล่นดูเรียบร้อย คนทำเข้าใจคิดมุกดีแฮะ >_<
  7. CARAGIO

EXP:
    133
    0
    0
    ไม่ผ่านด่านสี่ช่วงหลังซะทีวุ้ย ยาก แต่สนุกดีแฮะ อิอิ
    จบแล้วจ้า
    เห็นว่าด่าน 9 ถ้าเราอาศัยอยู่ในอเมริกา เราสามารถให้หมายเลขโทรศัพท์เราไปได้ (เป็นการได้เบอร์เราไปทำสำรวจผลิตภัณฑ์ที่เจ๋งมาก!) แล้วจะมีโทรศัพท์มาบอกทางไปต่อ แต่ถ้าไม่ ในเกมก็บอกทางเราตอนเราเล่นอยู่แล้วครับ
  8. BiwKung

EXP:
    855
    0
    36
    นั่งเล่นอยู่หอเพื่อน หงุดหงิดมากครับ นั่งซ้อมงานกัน เพื่อนเตะสายแลน เนตตัดบ่อยมาก (นั่งอัดกันในห้องเล็กๆ 10 คนได้) เริ่มใหม่เริ่มใหม่เริ่มใหม่ เซ็ง เลิกเล่นดีกว่า T-T ไม่จบสักที
  9. thetaforce

thetaforce New Member

EXP:
    470
    0
    0
    เปิดไมโครโฟนไม่ได้ ติดตั้งแต่ด่านสอง = ="
  10. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    งงด่านคนบ้าบอกรหัสมากเลย คือมันพูดอะไรฟังไม่ออก
  11. BiwKung

EXP:
    855
    0
    36
    เหมือนกันเลยครับ แถมหลอนตอนที่มันปิดไฟโคตรๆเลย = ='

มี 2 ฉากที่ผมเล่นไม่ผ่านก็คือ ร้องเพลงกล่อมเด็ก กับ ไอ้คนบ้านี่แหละ เล่นยังไงก็ไม่ผ่านสักที T-T เลยต้องกด ข้าม ไปเลย
  12. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ไปอ่านเจอ trick เล็กๆ

ถ้าเราแก้เวลาในเครื่องเป็น 6 โมงเย็นก็เล่นได้ครับ
  13. CARAGIO

EXP:
    133
    0
    0

ฉากร้องเพลงกล่อมเด็ก ทริคคือต้องพยายามรักษาระดับเสียงไว้ครับ ถ้าเสียงค่อยหรือดังไป มันจะคลาดเคลื่อน แล้วเด็กจะตื่นมาบีบคอเรา 555 ผมเองหยิบกีตาร์มาเล่นเลย กะว่าช่วงไหนเสียงเราหยุดไป ยังมีเสียงกีตาร์วะ (ร้องเพลง นอนนอนเถอะนอน...อยากให้เธอง่วงนอน ...นอนสิโว้ย ตื่นมาทำมายยยย เย้เย นอนๆๆๆ ^^; ) ส่วนช่วงที่สองนั้น ใช้เมาส์ลากเอาครับง่ายสุด

ฉากคนบ้า ไม่ใช่ฟังเสียงที่คนบ้าพูดนะครับ (เพราะมันเป้น backmasking กลับหลังหมด) ให้ลองกด hint แล้วฟังดีๆ จะได้ยินเสียงคนพูดเบาๆว่า spider tree candle อะไรก็ว่าไป มันจะพูดมาสามคำครับ (สุ่ม) ใบ้ให้แค่นี้พอ อิอิ)

Share This Page