pretty-knight ตอนที่ 1

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย ghiren, 14 ตุลาคม 2009.

1. ghiren

ghiren New Member

EXP:
    64
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แม้เส้นทางจะเหือดแห้ง และเหมือนเดินในทะเลทราย ถึงแม้จะหาน้ำในทะเลทรายทรายไม่ได้ ก็ต้องกินเลือดตัวเอง แทนน้ำเพื่อประทังชีวิต

2. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    โอ๊ะ โหะๆๆ มาคนแรก ขอฟันเลยละกัน บอกไว้ก่อนอย่าว่าผมนะ ผมไม่ใช่มืออาชีพ

เนื้อเรื่องเชยๆไปนิดนะ แต่มุขเยอะดี ภาษาวิบัติเยอะแต่ไม่ว่ากัน(การ์ตูนมุขนี่นะ ต้องเอาฮาๆไว้น่ะถูกแล้ว) ส่วนเรื่องภาพ บอกตรงๆนะว่าไม่ค่อยดึงดูด และขี้เกียจวาดตัวชายอย่างเห็นได้ชัด (ผมก็เป็น เข้าใจดีเลยล่ะ โรคเกลียดไม้ป่าเดียวกัน) แต่ตัวหญิงดูจะตั้งใจวาดมากๆ ไม่ว่าเด็กหรือโต โดยเฉพาะฉากฟันชุดขาดเหลือแต่กางเกงใน(ฮา) สกรีนโทนใช้น้อย แต่ก็ดีแล้วล่ะครับ แนะนำนิดว่าเส้นหนาไป ลองลดๆดูนะครับ แล้วก็พอจะลบรอยร่างภาพได้ไหมครับ บางจุดยังมีรอยดินสอร่างออกมาเลยดูไม่ปึ๊กเท่าไหร่

แต่ยอมรับว่าขยันมากนะที่ทำได้ขนาดนี้ อย่างผมน่ะ4หน้าก็จอดแล้ว ไม่มี BGด้วย ฮ่าๆๆๆ - -

Share This Page