EVA 2.0 : ดูจบแล้วก็มาเมาท์กัน

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย obtheair, 23 มีนาคม 2010.

1. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    38
    คาใจ ไม่มี preview ตอนต่อไป =[]=!!

โฮกกกก

~เฮๆ
  2. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ไปแล้วหนังสนุกมากครับ

ขอบคุณที่เลี้ยงครับผม :penhappy:
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    สนุกมากๆ เลยวันนี้

ช่วยพี่ ob แจกบัตรเข้าห้องน้ำฟรี !!

นึกว่า Train กับ เคย์เป็น............. :penwhat:

นั่งผิดที่ตั้งแต่แรก :pensry:

ตบตีกับปองๆ แย่งที่นั่งข้างๆลุงนุก :meelov.:

รอดูตัวอย่าง แต่ดันไม่มี :hsorrow:

ถ่ายรูปที่ระทึก

ขอกราบพระคุณโลมา ที่จัด meeting ดีๆ สนุกสนาน ได้กลับมาพอกันอีกครั้ง

ปล. eol ส่งรูปที่เหลือมาด้วยนะ :penlov:
  4. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ^
    ^
    ไม่เคยพูดครับซักคำ คิดว่าเป็นผู้ชายได้ไงคะเนี่ย :penwhat:
  5. BlueHound

BlueHound New Member

EXP:
    12
    0
    1
    eol ครับ ผมไม่เอาอะไรมากขอแค่ส่งรูป เรย์หลังไมคืให้ด้วย [​IMG]
  6. BlueHound

BlueHound New Member

EXP:
    12
    0
    1
    <GinG> ทุกคนที่ไปดูเอวารอบเหมาโรงครับ รอบอื่นมีฉากต่อหลังจากจบเครดิต....OTL ....[​IMG]
  7. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    หลังหนังจบ พวกบาส(บาส พี่อาร์มมิท พี่เคย์) ก็ไปกินชาบูร้านบูเรนโดะ ตอนแรกจะไปพร้อมพี่อ๊อบ แต่พี่อ๊อบชิงไปก่อน ไปถึงร้านขึ้นไปชั้น 2 แล้วเห็นพี่อ๊อบนั่งทานคนเดียว แล้วมันชวนเหงาใจจริงๆเลยนะคะนั่น คิดว่าพี่อ๊อบเป็นเจ้าของร้านเลยทีเดียว ฮา~~~

Burendo อร่อยมากเลยอะ อยากไปกินอีก คราวหน้าต้องกินแบบ 550 แล้วล่ะ แลดูของเยอะดี มีเกี๊ยวด้วย งวดหน้าให้พี่อ๊อบพาไปกินอีกดีกว่า เนาะพี่เคย์

คราวนี้ได้เจอเพื่อนๆหน้าเดิมๆเยอะมากเลย แต่ไม่ค่อยได้คุยกับสมาชิกรุ่นเดอะเท่าไหร > w < แต่เจอเพื่อนบอร์ดอื่นเยอะมากกกกกกก ราวกับว่าเป็นมีทย่อยเจอเพื่อนๆเลยทีเดียว ทำเอาเงินหมดไปเยอะเลย

ปล.เล่นเกมส์หน้าเวที ได้แผ่นรองเม้าส์รูปมาริ ในชุดเทสต์ปลั๊กสูทสีเขียวแมงมุมมาแหละ > w <
  8. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ไปกันเองดิ กินบ่อยๆ มื้อละครึ่งพันมันเปลือง

เอาล่ะ เคลียร์คดีหน่อยนึง
    ใน pk ตอนนี้มีคดี "ผีสปอยล์" ตรงที่นั่ง D-5 ซึ่งก่อความรำคาญให้คนรอบข้างมาก แต่ยังไม่เกี่ยวข้องกับเรา ก็ให้ทางนั้นไปจัดการกันเอง แต่ผมเชื่อว่าโทษถึงแบน(เพราะมีประกาศอยู่แล้วว่าถ้าทำอะไรที่รู้ว่าไม่สมควรที่จะทำ = แบน)

และมีคน pk แต่ไม่ได้นั่งในที่ pk รายงานว่าในที่นั่ง af มีผี BB หลุดมา เดี๋ยวผมขอข้อมูลก่อนแล้วค่อยพิจารณาทีหลัง

แถม : ขณะที่รอบเราจบ credit แล้วจอมืด แต่รอบอื่นมีช่วงท้ายกับ preview ให้ดู จึงเอามาแปะแก้ขัด
    [youtubews]z7rLCNqUjCo[/youtubews]
  9. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    เรื่อง BB นี่ไม่เห็นนะ ...... ผมนั่งดูจออย่างเดียว ไม่ได้สนสิ่งรอบข้างเลย

ออกมาจากโรง ไปเสียตังไปกะ Figure สาวแว่นมูลค่า 275 บาท (ให้สาวแว่นเป็นนางแบบ ..... แต่ไหงหลังละลายงั้นอะ ^^!)
  10. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เห็นคนที่นั่ง a26 หล่อจังเลย :medance.:
  11. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    หลังเพลงจบ...มีต่อกับไม่มีต่อมันต่างกันมากๆ!! OTL
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ดูจบปุ๊ป......พี่อัลหันมาถาม..."มึงรู้เรื่องมั้ยวะ"
    ไอ้ม็อกตอบอย่างภาคภูมิ...."ไม่อะพี่ =__="

ก่อนเข้าโรงเจอชินยะกะพี่อัล แล้วก็พากันไปกินราเมง ไม่ได้ทักใครเท่าไหร่ หลังออกจากโรงก็ไปจองแผ่น boxset ได้เสื้อมาด้วยตัวนึง แล้วก็ไป MBK เม้าท์กะพี่โชคต่อ เจอคนในบอร์ดแค่บาส พี่เคย์ พี่อ๊อบ หมอปัด อะ ree ก็เจอผ่านๆ ปองๆอีกคนสินะ?

ปล. รอหมอปัดเขียนบทสรุปอยู่นะ!
  13. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    ได้ข่าวว่าเป็นปองๆ ไม่ใช่หรอคะ??? ฮาาาาาาาาาาา

แต่ดูแล้วลุ้นจริงๆนะ หนุกแม่กกกกกกกกกกกก
  14. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ตอนแรกผมก็คิดว่าเขาไม่ได้ใส่ตอนท้ายมาในฟิล์มจริงๆ
    คิดว่า Gainax กะจะขาย DVD ให้คนเสี้ยนไปซื้อ DVD กันเยอะๆซะอีก

แต่เซ็งราคาDVD 2.22 จะแพงไปไหนวะครับ 1800 เนี่ยนะ กรณีของ AIr ยังโดนคนด่าเลย(แต่ Air มันตั้งหลายแผ่นนะ) เอาเป็นว่าถ้าทำชุดลิมิตธรรมดา ออกมาเมื่อไหร่ผมซื้อแน่ๆ แต่ไอ้โคตรลิมิตนี่ ไม่ไหวอ่ะ ของแถมก็...ตุ๊กตามือแบบที่อาสึกะเล่นตอนนอน(ถ้าทำเป็นตุ๊กตารูปอาสึกะ แบบที่มีคนถือเล่นใน End of eva ยังอยากได้อยู่นะ)

ปล.เห็นในโรงคนกรี๊ดกร๊าดฉากนี้กันเยอะ เลยแอบเอามาเล่นซะเลย
  15. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    เมื่อวานรีบกลับ ไปหาหมอต่อ เลื่อนหมอหลบหนังกันเลยทีเดียว XD

หลังเครดิตหาย แล้วไปมีรอบอื่นนี่มันช่างน่าช้ำใจซะเหลือเกิน . . .
  16. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    DVD แพงกระชากไส้จริงๆค่ะ - -*
    ไม่ได้ไปมีทดูด้วย แต่ไปรอบทุ่มหนึ่ง 55
    "หลังเครดิตนี่มันดีจริงๆเลยนะ"

อย่างน้อย อาสึกะก็ไม่หลับแล้วผ้าคาดตานั้นได้ไอเดียมาจากใครนะ รอย? มาซามุเนะ?55
    ฉากแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจเรียกเสียงกรีดกร๊าดได้เป็นอย่างดี 55

แต่จริงๆ...ดูทั้งเรื่อง เข้าใจอยู่ 60เปอเซนเท่านั้น ฮ่าๆๆ /กลุ้มใจ

เขาเซอร์วิสฉาก คาจิกับชินจิใช่ไหม?
  17. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    1800 เลยเหรอเนี่ย ผมไม่ว่างไปกะจะซื้อของไทย อยู่(แต่ load มาดูก่อนแล้ว) 1800 ผมบวกเงินซื้อ BD ของ JP ไม่ก็รอ BD ของทาง HK มี Sub EN ดีกว่าครับแบบนี้
  18. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ราคาเต็มมัน 2100 อ่ะครับ ในเวบเขียนไว้อย่างนั้น
    (แต่ผมว่าเอาเข้าจริงก็สัก 1500 และเวลาขายในร้านจริงๆ)

http://www.tigatime.com/PageScoop02.php?id=306
    เวบไทก้าอ่ะครับ
  19. LighTdR

LighTdR New Member

EXP:
    38
    0
    0
    :p ผมซื้อนะครับ 1800 จ่ายไปแล้วละเพราะรอบที่แล้วก็สั่ง...ชอบของที่ติดมาด้วยนะ
    เอาจริงๆผมก็รู้สึกเหมือนกันนะ ว่าไหนๆก็ทำแล้วไม่ทำ BD ไปเลย(วะ..)

เดี๋ยวผมก็ซื้อ BD อีกอยู่ดี เสียตังแล้วมีความสุข

ดีใจที่ได้มาเจอเพื่อนๆด้วยครับ ไม่ได้เจอกันนานๆหลายๆคน ก็ไม่เห็นจะมีใครเปลี่ยนไปตรงไหนเลย(หรา...)?
    จริงผมเจอ ultima and the gang ด้วยนะ แต่ผมไม่ได้ทัก ฮ่าๆ โทษทีผมรีบ เดินสวนกันซะงั้น
    เหมือนงานเลี้ยงรุ่นกลายๆ... เสียดายถ้า ไม่ติดว่าต้องรีบไปหัวหิน ผมก็อยากจะอยู่ต่อกับเพื่อนๆมากๆเลยครับ T-T

ปล. สาวแว่นน่ารักมาก มาริ น่ารักมาก ~!?
  20. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ถ้า 1800 เป็น blueray ก็จะซื้อนะ =w= DVD พี่ว่ามันแพงไปง่ะ (ถึงจะรวมๆ ของแถมไปแล้วก็ตาม ^^!)

ไอ้ตรง ปล. นี่มาริในโรง หรือมาริที่เจอข้างหน้าโรงครับน้องไลท์
  21. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คิดเหมือนกัน ถึงได้ไม่สั่งแล้วไปซื้อ BD เอาดีกว่า
  22. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    สั่งไปแล้วง่ะ.....ได้เสื้อสีแปร๊ดดดดดมาหนึ่งตัว :hlonely:
  23. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
  24. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ เปลี่ยนไอดอลในดวงใจไปแล้วเหรอหมอ

Share This Page