เล่น chocobo racing อีกทีต้องตกใจ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย natsuki, 20 เมษายน 2010.

1. natsuki

natsuki New Member

EXP:
    20
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ในเกมนี้เมื่อก่อนผมเล่นไปพอได้สคอลมาแล้วสักพักก็เลิกแต่พอมาเล่นอีกทีมันมีตัวละครลับซ่อนอยู่เกือบสิบตัวทีเดียวซึ่งต้องเคลียร์8รอบจึงจะปลดล็อกได้มา โดยหากจะใช้ให้เลือกที่สคอลแล้วกด แอล อาร์
    นอกจากสิบตัวที่ปกติจะเล่นได้แล้วก็มี
    cid tank รถถังของซิด
    mumba หมาป่าสีแดง
    aya รถตำรวจ
    cloud คลาวด์นั่นเองมาพร้อมมอเตอร์ไซด์
    cactaur คือซาโบเทนเดอร์นั่นแหละ
    classic chocobo โจโคโบะแบบภาค2มิติ
    ss invicible เรือเหาะของซิดเร็วที่สุดในเกม 200กิโลเมตรต่อชั่วโมง
    jack ตัวบ้าอะไรใครรู้มั่งเป็นคนใส่ชุดสีเขียว
    วิธีทำแต้มสร้างตัวละครได้100
    เพียงเล่นให้ชนะโดยไม่แพ้และไม่เคยเซฟเลยก็ได้มาแล้ว100เต็ม
    ถ้าเราใช้ตัวบินได้ต่อให้วิ่งบนทรายที่ไม่ใช้ถนนความเร็วก็ไม่ลดเลยสามารถใช้เส้นทางสั้นๆเอาเปรียบพวกใช้รถในการล่นเวลาเข้าโกลด์ได้
    เรื่องนี้คงมีหลายๆคนรู้อยู่แล้วแต่ผมลงให้คนที่เขาไม่รู้ละกันเขาจะได้ลองกลับไปเล่นดู
  2. Hajime

Hajime New Member

EXP:
    149
    0
    0
    อึ้งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ไอ้เนี่ย....ทำยาก....แล้วนอกจากนี้จริงๆแล้วมันต้องทั้งกดเร่งให้ติดตอนออกหัวได้ทุกรอบ แล้วก็ห้ามตกเหวด้วยนี่...กด restart ก็ห้ามมั้ง
  4. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่า 100 แต้มมันอยู่ที่อะไร ตอนผมเล่นผมได้มากสุดก็ราวๆ 92 นี่ล่ะมั้ง

----------------------------
    ไปเปิดดูใน Gamefaqs เห็นเค้าบอกว่ามันเกี่ยวกับ การทำเวลาเข้าเส้นชัยของแ่ต่ละฉากที่เราเล่นน่ะครับ

Get 100 Points on Story Mode ..................................... 1405
    -----------------------------------------------------------------------

Well, at last I knew the way to get the points in Story Mode. That is
    on our time, which we spend to complete the Story Mode. In order to get
    100 points you should beat the time, which is listed below:

Cid's Test Track - 01:16
    Moogle Forest - 01:19
    The Ancient Gate - 01:28
    Mythril Mines - 01:30
    The Black Manor - 02:00
    Floating Gardens - 02:05
    Gingerbread Land - 02:40
    Vulcan-O Valley - 02:50
    Fantasia - 03:15
    --------------------------------------
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    สมัยตอนผมเล่น chocobo racing ใน story mode ผมก็ได้ 100 คะแนนตั้งหลายรอบนะ วิธีก็คือ
    1.*สำคัญมาก* ต้องเข้าไปเปิด Handicap ใน option (เปิดแล้วจะทำให้ตัวละครของผู้เล่นวิ่งเร็วกว่าคอม)
    2.เซฟก่อนแข่งทุกครั้ง
    3.ถ้ากดเร่งตอนเริ่มไม่ได้ reset, ถ้าโดนแซง reset, ถ้าตกเหว reset (คือ reset เครื่องเลยนะครับ ไม่ใช่กดออกจากเกมแล้วโหลดใหม่)
    4.ทำตามข้อ 3 ให้ได้ทุกด่าน เวลามันจะเร็วกว่าที่เกมกำหนดโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว
  6. Hajime

Hajime New Member

EXP:
    149
    0
    0
    วิธีกดตัวละครมาแล้ว

L1, L2, R1, R2, L1+L2, R1+R2, L1+R1 และ L2+R2

-..- ไม่รู้ตัวไหนเป็นตัวไหนเลยย

+ :hsorrow: iso แปลงไฟล์จากแผ่น แผ่นมันเ้สียแล้วว แปลงลงคอมไม่ได้ ใครมีให้โหลดมั่ง

+ เล่นครบแล้ว 7 ตัว เหลืออีกตัว jack อะไรนั่น ไม่เห็นมีเลย ><
  7. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    พึ่งรู้ไอ้วิธี 100

:pendin2:

ตั้งแต่เล่นมานี่ได้ 94 เยอะสุดแล้วนะ ไม่เคยหวังเยอะกว่านั้น เพราะทำไม่เคยได้ - -'
  8. Lowe

Lowe New Member

EXP:
    134
    0
    0
    เคยได้มากสุดแค่ 97 เองครับ ผมว่าแค่นั้นก็ยากมากแล้วนะครับ
  9. natsuki

EXP:
    20
    0
    0
    jack มีนะครับ กดL2 R2พร้อมกันจะได้ jack เป็นคนใส่ชุดเขียววิ่ง
    ถ้าข้องใจจริงๆเดี๋ยวผมหารูปมาให้ดู
  10. natsuki

EXP:
    20
    0
    0
    กด R1จะได้คลาวด์ R2ได้มัมบ้า L1ได้cid tank L2ด้ซาโบเทนเดอร์ L1+L2ได้aya R1+R2ได้คลาสสิคโจโคโบะ R1+L1ได้เรือเหาะของซิด
    R2+L2 ได้jack

เรื่องกดปุ่มอาจผิดนิดหน่อยนะครับแต่วิธีกด กับตัวละครทั้งหมดชัวร์ 100เปอร์เซน
  11. CARAGIO

CARAGIO New Member

EXP:
    133
    0
    0
    Jack เป็นตัวละครจากเกมเก่าสุดๆของสแควร์ชื่อ 3D World Runner ครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/3-D_WorldRunner

มันเป็นตัวละครที่ตรงข้ามกับเรือเหาะ invincible คือช้าที่สุดในเกม (ความเร็วไม่ถึงร้อย) เอาไว้วิ่งแข่งกันขำๆกับเพื่อนครับ ฮ่าๆๆๆ

ปล. ไอ้เกม 3D World Runner นี่ล่ะ ที่ผมโหลดรอมมาเล่น พอเล่นจบ ได้สูตรมาสูตรนึง ซึ่งไม่มีใครรู้เลยว่ามันใช้ทำอะไร กดตรงไหน ขนาดเสิร์ชใน gamefaq ก็ยังเจอบทสรุปแค่ฉบับเดียว ซึ่งคนทำก็เขียนไว้เหมือนกันว่า ถ้าใครรู้ว่าสูตรนี้ใช้ที่ไหน โปรดอีเมล์ไปบอกมันด้วย เอากะผู้สร้างสิโว้ย ! 555
  12. noname

noname New Member

EXP:
    595
    0
    0
    สูงสุดเคยได้แค่ 87 เหอะๆ
  13. Kill

Kill New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ที่น่าเจ็บใจคือเวลาเล่นได้98-99คะแนนนี่ล่ะ
    สุดจะบรรยาย..
  14. Mumim

Mumim New Member

EXP:
    18
    0
    0
    เล่นมาตั้งนานไม่ยักกะรุ้= =
  15. Balthazar

Balthazar New Member

EXP:
    6
    0
    1
    พึ่งนึกได้อีกทริคนึง ถ้ากดเบรคค้างให้มันไถลไปเรื่อยๆ แล้วมันจะหมุนตัวจากนั้นกดวิ่งอีกทีจะพุ่งตัวเหมือนตอนออกจากเส้นสตาร์ท :hwhip:
  16. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    PS1
    R.I.P.เสียแล้ว

Share This Page