Dragon Quest IX มีใครเล่นอยู่บ้างครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 30 กรกฎาคม 2010.

1. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    ถูกใจที่ได้รับ:
    34
    คะแนน Trophy:
    98
    พอดีว่าไปได้แผนที่รายละเอียดมาจากเวป thaids เขา เลยขออนุญาตเอามาลงที่นี่ไว้หน่อย เผื่อเป็นประโยชน์งิ

อนึ่ง ไฟล์ขนาดใหญ่แม่ก แนะนำว่าเซฟลงเครื่องแล้วเปิด น่าจะละเอียดกว่านะคะ?

2. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    บาสเอ๊ย รูปเล็กไปไหมหนู เซฟไป เปิดมันก็ไม่ใหญ่ขึ้นเลยนา สำหรับผู้ที่สนใจ ตาม Link ไปได้เลยครับ รูปใหญ่ขิงๆ

http://www.woodus.com/den/gallery/graphics/dq9ds/maps_overworld/material_locations.png
  3. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    กำ รูปมันไม่ใหญ่ตามไฟล์ต้นฉบับหรอกหรอ??? = w =a งงเลย
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เห็นเขาเล่นกันเยอะ เริ่มมีอารมณ์เล่นละ
  5. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    อยากเล่นเหมือนกันครับ กำลังหาเครื่องมือสอง ราคาราวๆ 2000 อยู่ ไม่รู้จะหาได้ไหม หุหุหุ
  6. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ยังอยู่ในช่วงการเก็บเลเวลให้ตัวละครใหม่อยู่ค่ะ
    (เอาตัวละครฟิคตัวเองมาใช้ หุๆๆ เหมือนได้ไอเดียสำหรับเขียนฟิคยังไงยังงั้นขึ้นมาเลย)
    (อ้าว มัวแต่เล่นแล้วเมื่อไหร่จะได้เขียนล่ะเจ๊ 555+)

เนื้อเรื่องได้ผลไม้นางฟ้ามา 6 ลูกแล้ว ขาดแค่มหาลัยเอลเชี่ยนเท่านั้นเอง แต่ตอนนี้เข้าสู่ช่วงการเก็บเลเวล + ล่าบอส + ผสมอาวุธชุดป้องกันดี ๆ งาม ๆ มาใช้อยู่ค่ะ

ปล.ชุดอามาซอเนส เท่ดีค่ะ คลาสนักรบที่เอื่อยเฉื่อยดูน่าเล่นขึ้นมาทันตา
    (แต่อัพความเร็วไว้เยอะ ไม่เฉื่อยแล้ว 555+)

(ปกติชอบคลาสนักชก ตอนนี้ก็ยังชอบ แต่รู้สึกว่าภาคที่ปั้นตัวละครได้นี่ ดีกว่าอีตานักรบเพียว ๆ ที่แทบไม่ได้แตะอย่างลุงไรอันภาค 4 เลยค่ะ (ภาค 4 ใช้แต่อารีน่า 555+))

+เคล็ดลับดี ๆ การล่าพวกเมทัล แนะนำว่าเมื่อเจอแล้ว อย่าเพิ่งรีบเข้าใส่คำสั่งต่อสู้ ให้เลือกคำสั่งที่สอง しらべる [examine] ดูพฤติกรรมของมันก่อน กดไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเห็นคำว่า こうげき (ต่อสู้) ขึ้นมา จากนั้นจึงค่อยใส่คำสั่งโจมตีมันค่ะ(โอกาสที่มันจะหนีก็จะน้อยลง แต่ก็ใช่ว่ามันจะไม่หนีนะคะ แค่โอกาสหนีน้อยกว่าเดิมมากแค่นั้น)

ท่าที่แนะนำในการใช้ล่าพวกสายเมทัล
    -ばくれつけん สกิลของสายหมัดลุ่น ๆ ใช้ SP42 ในการอัพ จ่าย Mp0 ถ้ายิ่งมันอยู่ตัวเดียวล่ะก็ อย่างน้อยก็เข้าสัก 1-2 แหละน่า ดวงดีหน่อยอาจจะ 3 ไม่ก็ 4 หรือติดคริไปเลย
    -ネイルスクラッチ สกิลของสายกรงเล็บ ใช้ SP35 ในการอัพ จ่าย MP0 เช่นกัน ดีกว่าท่าบาคุเร็ทสึเค็นตรงที่เล็งที่มันตัวเดียวเลย
    -メタル斬り สกิลสายดาบที่ใช้ SP เพียง 13 เท่านั้นในการอัพ ช่วงแรก ๆ ใช้หากิน แต่หลัง ๆ ยอมรับว่าสองท่าข้างบนพึ่งพาได้มากกว่าอีกนะ

หลัก ๆ ก็คือท่าจำพวกหลายฮิทน่ะค่ะ แต่พวกมีดพิษหรือสกิลที่มีโอกาสตีแล้วตายทันทีก็ได้เหมือนกัน แต่ดวงล้วน ๆ ค่ะ
  7. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    ^
    ^
    ตอนแรกๆ ท่าพวกนั้นก็ยังพอล่าเมตัลได้แหละครับ

แต่หลังๆ แทบทุกคน ใช้ขวาน/หอกสำหรับการล่าเมตัลกัน เน้นดวงเอาให้ติดคริทีเดียวไปเลย
  8. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ล่าสุดเพิ่งผ่านวิทยาลัยเอลเชี่ยนเองค่ะ (แอบถูกใจชุดเครื่องแบบที่นี่จริง ๆ ลองให้ตัวละครทั้ง 4 ใส่ดูแล้ว ได้อารมณ์นักเรียนม.ปลายขึ้นมาเลย)

ได้ผลไม้นางฟ้าครบ 7 ลูกแล้ว เป้าหมายต่อไปคือ.....
    เควสท์เก็บท่าไม้ตายของอาวุธจากปรมาจารย์ทั้งหลาย

รอไปก่อนเน้อ พี่น้องเทวดาทุกท่าน~~~

(ตอนนี้เริ่มถูก Fire Emblem : Dragon (E) ดึงความสนใจไปอีกละ ไหนจะมี Dragon Quest IV (J) อีก แหงะแล้วชาตินี้จะได้เล่นจบไหมเนี่ย)
  9. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    อะแฮ่มๆ

ประกาศ.... เนื่องจากมีคนอยากได้แม็ปMetal King(ซึ่งผมก็ไปได้มาจากคนอื่นอีกที) เลยจะมีการเจอะหน้ากัน(Meeting)พรุ่งนี้นะครับ ใครว่างและมีความประสงค์จะเอาแม็ปนี้ไปเดินเล่น ก็รบกวนส่งเบอร์มือถือมาทางPMให้ผมด้วย คาดว่าจะนัดเจอกันที่MBKเวลาประมาณ15:00-18:00ครับ จบประกาศ(ฮา)

อัพเดท-จบไปแล้วนะครับ ด้วยความผิดพลาดอันใหญ่หลวงของผมเองซะด้วย ขอโทษหมอปัดณ.ที่นี้ด้วยครับ
  10. koong angelo

koong angelo New Member

EXP:
    5
    0
    1
    ขออนุญาติขุดครับ เพิ่งเริ่มเล่น อยากรู้ว่าเติม mp ยังไงครับ ไม่รู้จริงๆ -..-

Share This Page