มาทายกันเล่นมาๆ [DFF012]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wan, 10 กันยายน 2010.

1. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    อยากทราบว่ายังมีคนเล่นภาค EUR อยู่ไหม๊อะครับ

ผมใช้เวลาปั้มเลเวลและของไปเยอะมากๆ กลัวไม่มีใครเล่นด้วยอะ = =
  2. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ^
    ^
    ทางผมเล่น JPN มมาตั้งแต่ต้นเลยครับ ส่วนมากคิดว่าน่าจะเล่น USA ไม่ก็ JPN มากกว่านะครับ

ปล.น่าสงสาร D.Chaos โคตรๆ ตอนแรกออกมานี่ใครๆก็บอกว่า โหดชะมัดเลือดแสนกว่าๆ ตอนนี้นี่โดนปู้ยี่ปู้ยำสารพัดวิธี :hsorrow:
  3. donkub

donkub New Member

EXP:
    19
    0
    0
    สาเหตุหลักๆเพราะของมันกากครับ...ผมอยากเจอมันเเบบที่ใส่ของ 100 ครบเซ็ตเลย น่าจะมันส์ดี (เเต่ไอ้เเหวนนรกของร่างเวล 95 อย่าเอามาเลย ตูขอ)

ปล. เพิ่งรู้เเฮะ Wall rush เกิน 9999 ได้ ดูเเบบตะกี้มาหลายคลิปละก็งงว่าไมมันลดเยอะเกิน

ปล.2 สถิติสูงสุดเท่าที่เจอตอนนี้คือ ฟรีโอนิล 25 วิ ของ Dissidiaforum อะนะ...
  4. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    ว่าไปจริงๆมันมีดีแค่เลือดเยอะจริงๆ บางทีที่พลาดตอนแรกๆสงสัยเพราะเลือดเราไม่เยอะพอ โดนตบตายก่อน - -'

สงสัยนิดนึงครับว่าเห็นว่ากาบรัสมี Skill ที่ทำให้เวลาโดน Ex Break แล้วฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ map Brave นี่อยู่ตรงไหนครับ อ่านภาษาย๊่ปุ่นแล้วไม่มีอันไหนที่น่าจะใช่เลย

ปล. D.Chaos เซตให้เล่นจริงลำบากมากเลยครับ ติดแหวน +CP เต็มที่นี่ยังไม่พอท่า HP ท่าเดียวเลย ไหนจะต้องติดพวกท่าไม่ให้ Brave ลดกับให้เกจ EX, Assist ขึ้นตามปกติอีก
  5. shellingford

shellingford New Member

EXP:
    49
    0
    0
    เป็น skill ใน Exmode ครับแปลงปุ๊บก็ได้ปั๊บ ความสามารถก็ตามนั้น สรุปคือศัตรูจะไม่มีทางได้เบรฟแมพจากการ Ex Break ตลอด
  6. donkub

EXP:
    19
    0
    0
    D.Chaos ผมเลือกทิ้งเเอสซิสไปอะนะ มันจะได้เข้าคอนเซ็ปต์ว่า บอสไม่ต้องมีคนช่วย (เเต่เอาจริงๆ ท่ามันทุกท่าต่อเเอสซิสได้ง่ายโคดๆ เเต่ผมอยากใช้ไม้ตายมันมากกว่า)

ไม่จำเป็นต้องใส่ Disable ทั้ง 3 อย่างก็ได้ เก็บไว้อันนึงเป็นเงื่อนไขเเหวน Booster

ของผมเซ็ตไว้ตามนี้อะนะ

บนพื้น

o : Vicious (พุ่งกระเเทก การ์ดไม่ได้)
    [ ] : Quo Vadis (เสยขึ้นฟ้าเเล้ววาร์ปอัดรัวๆ)
    V+[ ] : Via Dolorosa (ปล่อยคลื่นไฟ 2 ลูก)

บนฟ้า

o : Brute Force (ตะครุบ การ์ดไม่ได้)
    V+o : Splinter (คลื่นพลัง 4 ลูก การ์ดไม่ได้)
    [ ] : Flago Maximus (ชาร์จปล่อยระเบิดไฟ หรือบางทีก็เปลี่ยนเป็น Ventus Ire ที่พ่นลมออกจากปีกเเทน)

Action Ability :

Ground Evasion
    Midair Evasion
    Ground Block
    Midair Block
    Aerial Recovery

Support :

Ex Core Lock on

Extra :

Disable Bravery Reduction (เบรฟไม่ลด)
    Disable Ex Guage Locked (Ex เพิ่มตามปกติ)

กำลังปั๊ม Counterattack ให้ Cp พอใส่อยู่ (Cp ตอนนี้ 480 ขาดเเหวน Cp+15 ก็เป็น 495 ทั้งหมดที่ว่ามาไม่รวม Counterattack ใช้ 465 Cp)

Accessories : (ขอไม่พิมพ์เรื่องผลกระทบต่อ Assist ในสารพัดเเหวนดูด)

Booster (Basic : เพิ่มเเรง Wall Rush Brv + 40%)
    Sniper Eye (Basic : เพิ่มเเรง Wall Rush Hp + 10%)
    Pearl Necklace (Basic : ดูด Ex Force + 10%)
    Dragonfly Orb (Basic : ดูด Ex Core + 10%)
    Attract Orb (Basic : ระยะดูด Ex Force + 1M)
    Pre-Assist (Booster : ยังไม่ได้ใช้ Assist x 1.4)
    Summon Unused (Booster : ยังไม่ได้ใช้ Summon x 1.3)
    Close to You (เเหวนเเดง : ดูด Ex ตลอด)
    Center of the World (เเหวนเเดง : ระยะดูด + 3M ,ดูด Ex Force,Core + 25%)
    Hero Essence (เเหวนเเดง : Cp + 30)

เน้นเเรง Wall Rush กับ Ex ในเมื่อ Assist มันไม่เพิ่มก็จัดไปเต็มที่เลย

ปล. อยากเจอเคออสเเบบสามร่างเวล 150 ที่เลือดเเสนสอง เเล้วก็มีเเหวน ,Extra Ability เเบบ D.Chaos ใช้วุ้ย ท่าจะมันส์
  7. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    นั่งชกกับยูน่าจากการ์ดม็อค 113 ยก ในที่สุดเธอก็ยอมดรอปตำราไฟให้แล้ว :hhot:
  8. donkub

EXP:
    19
    0
    0
    ทนทายาดมากพี่บอน...นับถือ ผมชกกับการ์ดม็อคไคน์ไปสิบกว่าตาหวังให้มันดร็อป Platinum Armor ให้ สุดท้ายออกไปตีใน Battle Mode ตาเดียว มันออก Maximilian ให้เฉย...

เนื้อเรื่องครบ รีพอร์ตครบ ซัมม่อนก็ครบ KP ก็ปั๊มเเบบ 54000 ไปเเล้ว ท่าจะใช้ไปได้ทั้งชาติ...งั้นต่อไปก็อาวุธสุดยอด

เเต่ว่า...พอมีทางหา Electrum ง่ายๆโดยไม่ต้องพึ่งโกสรึเปล่าหว่า...พอดีพักนี้ไม่ได้เจอเพื่อนเลย สาย USB ไว้โหลดนู่นนี่ตูก็ไม่มี
  9. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    จะทำโกสการ์ดไม่จำเป็นต้อง LAN แล้วครับ export import ในเครื่องได้เลย :hsunglass:
    ส่วน KP ที่ท่านว่าเหลือเยอะน่ะ ถ้าท่านเอาไปเปลี่ยนเป็นตังแทนละก็จะสบายเรื่องหาเงินไปเยอะเลยครับ แต่ถ้าจะเล่นของครบแบบคุณบอนแค่นั้นอาจจะไม่พอนะ :medance.: :medance.:
  10. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ตอนนี้ผมกำลังติดปัญหานิดหน่อย ในการทำเซฟสมบูรณ์ จะขอบ่นไว้เผื่อใครอยากทำตามครับ

1. การจะทำให้เกมขึ้นโชว์ว่าเรามีของสวมใส่ครบ ก็ต้องมีของสวมใส่ครบทั้งหมด แต่ตัวเกมได้ยกเว้นว่าไม่ต้องมีของบางกลุ่มก็ได้ ซึ่งของบางกลุ่มที่ถูกยกเว้นไว้ก็ได้แก่

- อาวุธทั้งหมดของไลท์นิ่งที่พัฒนามาจากเครื่องประดับ "สลัมโนะอะไรสักกะอย่าง" เนื่องจากเครื่องประดับนี้จะมอบให้สำหรับคนที่พอร์ทเซฟจาก prologus มาเท่านั้น และจะให้แค่ชิ้นเดียว จึงถือว่ามันเป็นไอเทมที่ไม่สามารถหาได้ตามปกติ ดังนั้นอาวุธทั้งหลายของไลท์ที่พัฒนามาจากเครื่องประดับนี้ จึงได้รับการยกเว้นให้ไม่ต้องมีก็ได้ > ผมเล่นโปรโลกัสมา จึงใช้โกสต์ปั๊มสลัมโนะฯ มาหลายๆ ชิ้นและได้ของพวกนั้นมาหมดแล้ว

- ของสวมใส่เซต "เอสร็อคเก็ต" มีทั้งหมด 4 ชิ้น วิธีได้มามีเพียงวิธีเดียว คือตีดรอปจากเฟรนการ์ดของ square enix ที่ทางค่ายจะปล่อยออกมาในอนาคต แต่ปัจจุบันยังไม่ได้ปล่อยเฟรนการ์ดที่ใส่ของสวมใส่เหล่านั้นมา จึงถือเป็นไอเทมที่ยังไม่สามารถหาได้ตามปกติ แต่ถึงอย่างงั้นก็มีคนที่ใช้ cwcheat ปลดเอาของพวกนั้นออกมาใช้ แล้วก็เอาไปใส่ให้โกสต์ก่อนจะแจกจ่ายในเน็ตแล้ว ผมเองพยายามหาคนที่ใส่เซตเอสร็อคเก็ตอยู่่ อยากจะได้มาตีให้ดรอปไวๆ จะได้จบๆ เรื่องเร็วๆ

2. เงื่อนไขนึงคือ สู้กับเพื่อนแไหนก็ได้ จำนวน 20 ยก และ 100 ยก ต้องหาคนมาช่วย

3. อีกเงื่อนไขคือ สู้กับเพื่อนแบบปาร์ตี้ จำนวน 50 ยก.... ต้องหาคนช่วยทำอีกเช่นกัน

จึงอยากให้มีมีตกันไวๆ ครับ Orz ผมต้องการฟัด 1vs1 ร้อยยก กับปาร์ตี้ 50 ยกด่วน....

ตอนนี้ในช็อบมีไอเทมขึ้นมาให้ซื้อ 94% แล้ว... และผมก็กวาดมาหมดแล้ว พวกอาวุธสุดยอดก็กวาดมาหมดแล้ว ไอเทมที่ยังขาดอยู่ก็คือพวกที่สร้างโดยไอเทมเฉพาะที่ไม่สามารถเทรดได้
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ไหนเคยได้ยินมาว่าภาคนี้ไม่มีมิชชั่นของครบ!? :hwinyarn:
  12. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เมื่อวานฟาดไป 102 ยก.... ได้อิคาซามะไดซ์มาจนได้ :hdown:

ชุดเอสไฮม์ก็ไปหาโกสต์ตีได้หมดแล้ว ....shop ผมมีของออกมาขาย 94%... ก็กว้านซื้อจนหมดแล้ว
    แต่ทำไมไม่มีของใหม่ออกมาขายก็ไม่รู้

ไม่ใช่มิสชั่นครับ แต่เป็น achievement ที่ขึ้นโชว์ตรงเฟรนการ์ด ว่าเราเล่นไปสมบูรณ์แค่ไหน
  13. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    จะมีนัดมีทกันรึยังครับนี่ ตั้งประทู้ประกาศเลยดีมั้ยครับ *_*
  14. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    shop ผม 96% ครับ แบบแค่ซื้อของระดับ 100 มา แล้วก็แหวนที่มีใน shop ขาดอีกประมาณ 5%
    อ้อ อาวุทเลเวล 100 ยังออกไม่ครบด้วยนะครับ กะว่าจะตามเก็บทีหลัง เพราะหลายตัวไม่ได้ใช้ = =
    ผมว่าคุณบอนคงขาดใน Lybฯ แหละครับ มันหลายชิ้นอยู่

ปล. ยูน่าาาา จะ 200 ยกแล้วนะ เมื่อไรเธอจะยกตำราไฟให้ :hsorrow:
  15. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113

เอาใจช่วยครับ เพราะผมก็เคยตกนรกขุมเดียวกันมาก่อน.... :hlonely:
  16. donkub

EXP:
    19
    0
    0
    อ่านเเล้วหมดอารมณ์จะทำเซฟสมบูรณ์ไปเลย...ขนาดไม่มีพวก Story 100% เเบบภาคเก่าด้วยนะน่ะ...

เเถมเพิ่งนึกขึ้นได้ว่า เล่นมา 100 ชม. เเล้วยังไม่เคยเเตะลาบิรินส์เลย :hwinyarn:

Inventory ก็ยังไม่ถึง 80% Museum ก็ยังไม่ครบ เเถมยังไม่เคย Lan กับใครเล้ย...

Electrum กับพวกอิลิกเซอร์ก็หมด...ตูอยากได้โกสสสสสสสสสสสสสสสสส :hsorrow:
  17. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จะให้ไอเทมออกใน shop ครบ 100% ต้องเล่น Labyrinth ด้วยนะ ไม่แน่ใจว่าเงื่อนไขคือจำนวนครั้งที่สู้หรือไอเทมที่เก็บได้ แต่เล่นๆไปเดี๋ยวก็ปลดออกมาเอง
  18. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    เงินไขคือเก็บไอเทมครับ มีทั้งแบบหยิบหีบ กับ Gen จากคอมให้ครบครับ

Edit:
    Fire Book 218ยก
    Fixed Dice 101ยก
    Excalibur II 217ยก
    โอยยย :hwinyarn: โบนัสดรอปจากสเปเชียลเดย์ไม่ช่วยอะไร :hjud2:
    เหลืออีกไม่มากจะพ้นจากนรกนี้แล้ว :penhot:
  19. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ตอนนี้ผมกำลังวนกับนรก "ลูเฟน" Orz.... มีด้วยกันทั้งหมด 27 ชิ้น ตอนนี้ได้มา 25 ชิ้น

อีก 2 ชิ้น พยายามเปิดหีบรัวๆ ก็แล้ว จุดธูปเซ่นไว้ก่อนเปิดหีบก็แล้ว ก็ยังไม่ได้ลูเฟนที่ต้องการสักที

แต่ถ้าได้ลูเฟนมาแล้ว ชิ้นที่เหลือก็ไม่ยากละ ขอแค่ผ่านตรงนี้ไปให้ได้ Orz
  20. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    item ใน Labyrinth ผม (เมพมากๆ) เอาออกมาใช้จริงๆในโหมดธรรมดาไม่ได้ใช้ไหม๊อะครับ T T
  21. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้ามีรูปถ้ำอยู่ท้ายชื่อไอเท็ม ก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีก็หมดสิทธิ์.....
  22. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จะเอาออกมาใช้คือต้องได้ออกมาตามเงื่อนไขด้วยนะครับ คือออกแบบถึง goal หรือออกด้วยอาชีพ geomancer

อาร์คีฟเมนท์ของเฟรนด์การ์ด ไอเทมกับเครื่องประดับครบนี่ ดันไม่มีลิสต์ให้เช็คในเกม(ยกเว้นเปิดหนังสือเทียบ ซึ่งโคตรเยอะ) จริงๆแ้ล้วยังขาดอันไหนอีกก็เช็คไม่ได้ ลำบาก = =*

แล้วก็...
    ต้อง"ชนะ"ด้วยนะ

รอคนปั่นเซฟให้ดีกว่า = =~ ขอบคุณคับ!
  23. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    แวะมาทักทายชาวเดียซีดิส...
  24. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    วันนี้ไปเล่นแบบซูเอี๋ยกันมา.... เล่นแบบปาร์ตี้ไป 23 ชุด ชนะทั้ง 23 ชุด แต่ถ้านับเป็นจำนวนครั้งที่ชนะย่อยๆ ก็คือ 71 ยก (ปกติเล่นชุดละ 3 ตัวกัน) ผลปรากฏว่าไอ้เงื่อนไขชนะแบบปาร์ตี้ 50 ครั้งมันยังไม่ขึ้น....

เลยเข้าใจว่า ไอ้ที่ชนะไป 23 ชุด 71 ยกเนี่ย เกมมันนับเป็แค่ชนะ 23 ครั้งเท่านั้น Orz... สู้ต่อไป
  25. shellingford

EXP:
    49
    0
    0
    ณ เวลานี้ผมขอปั่น Labyrinth ให้เคลียก่อนละกันครับ ไอเทมถ้ำได้เกินครึ่งแล้ว แมพก็90กว่าเปอร์แล้ว ลุยๆ :eek:bblaster:

Share This Page