ชมรมคนอ่าน EXEcutional มหาสงครามออนไลน์ถล่มจักรวาล มาคุยกัน

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย aurora, 6 พฤศจิกายน 2010.

?

ท่านชอบสาวคนไหนในเรื่อง EXEcutional มากที่สุด?

1. มัจฉา

20.7%
  2. วิริยา

27.6%
  3. มินต์

17.2%
  4. ภัสสร

24.1%
  5. เกษรา(?)

0 vote(s)
    0.0%
  6. กานดา(?)

6.9%
  7. อัษฎา(?)

3.4%
  1. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    ถูกใจที่ได้รับ:
    52
    คะแนน Trophy:
    113
    ในที่สุดภัสสรก็นำแล้ว! ว่าแต่เล่มใหม่ไม่ออกมาซักทีแฮะ อยากอ่านต่อแล้วสิ
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อ่านเล่ม 15.5 (ฉบับเอาของเก่ามายำแล้วดูดเงิน) มาตั้งนานแล้ว

16 ก็ยังไม่ออกซักที อยากอ่านเหมือนกันครับ
  3. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    16 ออกมาแล้ว แต่รู้สึกไม่ค่อยเต็มอิ่มเท่าไหร่แฮะเพราะไปเน้นเหตุการณ์ยิบย่อยมากกว่า
  4. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมอ่านเล่ม 16 แล้วรู้สึกว่าเรื่องมันดำเนินไปเร็วมาก ๆ
    คือพอเข้าใจคนเขียนนะ ว่าพยายามจะสื่อให้เห็นว่าการที่มีคนรวมกุญแจครบทำให้ neo universe มันดำเนินไปเร็วกว่าที่ควรจะเป็น
    แต่ความจริงแล้วเรื่องความสัมพันธ์ของตัวละครมันไม่ต้องไปเร็วตามก็ได้นี่นา

- โอรีโอ้อยู่ด้วยกันแป๊บเดียวสนิทกับพวกวันเดอร์แล้ว??
    - กานดาเจอหน้าปิ่นปุ๊บก็หลงรักหัวปักหัวปำเลย (ตอนภัสสรหรือวิริยามีบทส่งกว่านี้อีก)
    - มัจฉาไปประทับใจกานดาเอาตอนไหน? เห็นเขินๆ อยู่ตอนเดียว มาอีกตอนสารภาพรักเลย

อันที่รู้สึกว่าเป็นธรรมชาติ ไม่เร่งเกินไปก็มีแค่ วิริยา-เป็ด นี่แหละ

ปล.วิศนะหายโกรธแล้ว แต่ก็ยังไม่ส่งเงินมาให้ สงสารเจ้ากานดาจริงๆ
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    - โอรีโอ้ที่สนิทเพราะว่าไปทำภารกิจล่าอาวุธ Event Horizon ด้วยกัน ถึงจะแปปๆแต่เสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย(?)กับ เทนนิสเดธแมทซ์ มาด้วยกันนี่ ก็คงจะสนิทกันได้หน่อยๆละมั้ง

- จริงๆแล้ว มันตัดฉากครับ เพราะ กานดาไปเจอปิ่นก็ตอนจะเคลียร์ดันเจียน แล้วในการ์ตูนมันโชว์แค่ตอนสู้กับภูตเฮนรี่แค่ครั้งเดียว แต่อีกสองตัวข้ามไปเลยจนมาเจอตัวสุดท้าย มันใช้เทคนิคข้ามเวลา =_____=

- ของมัจฉานี่ไม่รู้จริงๆ =___=

มินต์ เมื่อไรเธอจะกลับมามีบท

สำหรับใครที่อ่านสปอยล์รายสัปดาห์อยู่แล้ว อยากจะบอกว่า เหตุการณ์จากเล่ม 16 เป็นอะไรที่ไวมาก และไม่ทันได้ตั้งตัวทีเดียว
    ^ ^ ไปหาอ่านกันเองนะ ไม่สปอยล์
  6. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    ดูตอนล่าสุดแล้วทำไมรู้สึกว่าเริ่มวาดกานดาหน้าคล้าย EXE เข้าไปทุกทีแฮะ
  7. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ตอนสู้กับตัวเฝ้าผนึกตัวสุดท้ายสินะ คิดเหมือนกันเลยทำหน้าทำตาคล้ายแมวชโรดิงเกอร์มาก >_<
  8. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    - เมื่อก่อนมัจฉาเคยพูดนี่นาว่ากานดาน่าสนใจ มีฉากเขินมาฉากนึงด้วย แล้วจากที่ดู มัจฉาคงเป็นพวกรู้ความรู้สึกตัวเองอยู่แล้ว รู้สึกว่าชอบใครหน่อยก็เลยบอก...หรือเปล่านะ

- แต่กานดาเป็นอะไรไปอีกไม่รู้ หน้าคล้าย"แมว"ตัวนั้นจริงๆค่ะ

ไม่ได้อ่านสปอยล์ แต่ก็อยากรู้ตอนต่อไปเหมือนกันค่ะ *-*
  9. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    เล่มถัดไปกว่าจะออกก็คงราวๆปลายปี
  10. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เล่ม 17 ไม่น่าจะนานขนาดนั้นหรอกนะครับ =_______+

สักกลางปีไม่ออกก็มีคนด่า SIC แล้วละ

ตอนล่าสุด เผยโฉมอาวุธ 7 ดาว แล้ว
  11. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    ผมว่าที่มันช้าก็คงไม่น่าจะแปลกนา ก็เล่น 2 สัปดาห์ 1 ตอน กว่าจะรวมได้ก็...คิดเล่นๆว่าต่อเล่มก็ราวๆ 8-9 ตอน 8*2=16 สัปดาห์ถึงจะได้ 1 เล่ม ราวๆ 4 เดือนแหนะ
  12. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    ผมยังแอบลุ้นให้วิริยาได้กับมัจฉาอยู่เลย แหะๆ :penwing:
  13. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    วิริยาไม่น่าพ้นโดนจับคู่กับเป็ดไปแล้วล่ะฮะ สถานการณ์ให้หลายช็อตเลย
  14. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    เล่ม 17 ออกมาแล้วนะ เดินเรื่องมาแบบนี้ไม่รู้ว่าเล่ม 18 จะเป็นยังไงต่อกันเลยแฮะ
  15. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    เล่ม17....ที่หน้าปก เป็นปิ่นถือดาวรึเปล่าครับ หรือนั้นเล่ม16?! :penwhat:
  16. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    เล่ม 16 ปิ่นถือดาบ
    เล่ม 17 วิศนะกับมืออสูร
  17. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    อ่าน #17 มาแล้วดำเนินเรื่องเร็วโน๊ะ.....

ฉากที่เป็ดกะกระต่าย เขม็งใส่กันอ่านแล้วขำก๊ากคนเดียว บนรถเมล์ :) คาดว่าต้องคู่กันวันใดวันนึง

บอสที่มาถล่มยานตอนท้ายเล่มก็เก่งเวอร์!!! แถมแลดูอาวุธ E.H. ของภัสสรไม่ค่อยมีประโยชน์เลยถ้าไม่ได้ ใช้ท่าประสาน - -

ทีนี้เหลือใครที่จะช่วยล่ะเนี่ย......ชิลลี่เหรอ? หรือพระเอก
    :pencold:

edit. แอบง่าว เพราะใส่ code spoil ไม่เป็น! ไม่ได้เล่นบอร์ดนาน
  18. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมตามอ่านรายสัปดาห์น่ะครับ บอสที่บุกยานเป็นแค่ลูกน้องของ EXE
    เป็นเผ่ากากอยล์ ชื่อ ซีน่อน (มั้ง)

สุดท้าย ตายหมู่ไปเยอะ พวกหัวหน้า-รองหัวหน้ากลุ่มด้วย
    คนที่มาไล่ (ไม่ได้ฆ่านะ ฆ่าไม่ได้) ซีน่อน คือ กานดากับอาวุธระดับ 7 ดาวชิ้นแรกของเกมส์

ตอนนี้ปุ่ม spoiler ในชุดคำสั่งไม่มีน่ะครับ
    ต้องพิมพ์

Code:
    [spoiler] ... [/spoiler] 

ไปก่อนครับ
  19. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    เล่ม 17 นี่ผมว่าสนุกมากนะ สนุกกว่า 16 อีก (แต่ไม่เขินเท่า ฮ่าๆ)
    ฉากต่อสู้ตอนต้นเรื่องนี่ลุ้นกันจนหยดสุดท้ายเลยทีเดียว

แอบสงสารกานดานิดหน่อยตอนสารภาพรัก แต่ดูจากฟอร์มเทพแล้วสงสารไม่ค่อยลง
    จะว่าไปผมชอบการพัฒนาของกานดาช่วงนี้จริงๆ ที่เก่งขึ้นผ่านการลุยดันเจี้ยนกับปิ่น มันลงตัวดี
    (ไม่เหมือนกับการ์ตูนบางเรื่องที่เอะอะๆ ก็ฝึกวิชา หรือไม่ก็บางเรื่องที่สู้ตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ แล้วอยู่ดีๆ ก็มีท่าไม้ตายใหม่... มันโผล่มาจากไหนฟระ)

มีอีกเรื่องที่น่าสนใจ คือหน้าตาของมัจฉา ในตอนท้ายเล่ม 17 นี่กลับไปโฉดเหมือนเดิมแล้ว
    ไม่รู้ทำไมตอนเล่ม 16 หน้าตาแบ๊วอยู่เล่มเดียว (หรือว่าในโลกจริงเป็นเด็กเลยแบ๊ว แต่พอเข้าเกมแล้วโฉดแตก)
  20. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    จะว่าไป มัจฉาตอนท้ายเล่มที่กระโดด เข้ามาแล้วตะโกนว่า "มันจะมากไปแล้ว!!" นี่เท่สุดๆเล้ยย ><

ส่วนกานดานี่กำลังรอลุ้นว่าสกิลใหม่ที่ดรอปจากปิ่นจะเป็นยังไง แล้วก็แอบชอบตอนที่กานดา ยึดสกิลไว้กับตัว มันต้องยังงี้สิไอ้หนู!!

จะสงสารก็แต่น้องกระต่าย ที่นานๆจะได้มีโอกาสบู๊กับเค้าซะที โดนตบทีเดียวคว่ำ T^T

สู้ต่อไปนะน้องกระต่ายยยยยยยยยย น้องกระต่ายสู้ๆ น้องกระต่ายสู้ตาย~~~~~ :penlov:
  21. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    สกิลใหม่ก็ท่าเดียวกับที่ปิ่นใช้แหละครับ แต่ต้องใช้ร่วมกับอาวุธประเภทดาบ(หรือใช้ฟัน มั้งนะ)

แถมตอนสู้กับซีน่อน ประยุกต์สกิลได้อีก
    กานดา ตอนหลังจากเล่ม 17 จะเมพมากๆขึ้นไปกว่าตอนสู้กับปิ่นอีก 3 เท่าได้
  22. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ิมอนสเตอร์ break status limit กันสนุกสนานทีเดียว

....แล้วเพลเยอร์มันจะไปเอาชนะได้ยังไงละเฟร้ยยยยย :hwinyarn: :hwinyarn:
  23. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    Monster โหดเกิ้น .............. =w=!

/me โหวดคุณกระต่าย
  24. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เล่ม 17 กานดามันเริ่มเทพแล้วจริงๆ..

แต่เห็นลาสบอสของเกมนี้แล้ว... จะเอาอะไรไปสู้มันหว่า เหอๆๆ
  25. etahip0415

EXP:
    73
    0
    6
    ทุกคนคงต้องร่วมมือกันช่วยทำเควส แล้วก็มา มะรุมมะตุ้มตอนท้ายแหล่ะครับ แต่ผมชอบนะ จบแบบแฮปปี้แบบนี้

(เดาเอาทั้งเพ :pendin2: )

Share This Page