[Valentine] Florist boy

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย powder, 25 กุมภาพันธ์ 2011.

1. powder

powder Member

EXP:
    260
    ถูกใจที่ได้รับ:
    9
    คะแนน Trophy:
    18
    รูปแด่กิจกรรมวันวาเลนไทน์ค่ะ

ช้าไปหน่อย...

อุปกรณ์ที่ใช้ : ดินสอกดไส้2B ยางลบ สมุดวาดรูป

- Florist Boy -

เรานึกถึงว่าวาเลนไทน์เขาให้ดอกกุหลาบกัน ก็ต้องไปซื้อที่ร้านขายดอกกุหลาบ เลยนึกถึงภาพเด็กขายดอกไม้ซึ่งโสดแต่ต้องมองคู่รักหรือคนมีความรักมาซื้อดอกไม้ในวันนี้ โดยที่ตัวเองมีดอกไม้ใกล้ตัวแท้ๆแต่กลับไม่ได้ให้ใครและไม่มีใครให้เขา มันน่าเศร้าแปลกๆนะคะ เลยออกมาเป้นรูปนี้

อายนิดหน่อย ถ้ายังไงก็รบกวนติชมด้วยนะคะ

:penhappy:
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถึงจะไม่ใช่โปรด้านงาดขีดๆวาดๆ ก็ขอคอมเมนต์ละกัน

ทำออกมาได้ดีนะ อย่างน้อยก็ดีกว่าสตาฟชื่อม่วงๆคนนี้อีก

นิดเดียวตรงที่บอกว่าเป็นเด็กสาวร้านขายดอกไม้ในอารมณ์เหงาๆ แต่ทำไมผมดูเหมือนเธอจะยิ้มก็ไม่รู้สิ
    ตรงนัยน์ตาน่าจะแรงเงาตาดำด้วยอีกนิดจะทำให้สื่ออารมณ์ได้ชัดเจนยิ่งขึ้นนะ

พยายามเข้า ^ ^
  3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    วิจารณ์ภาพไม่เก่งนะครับ เพราะตัวเองก็ฝีมือไม่ดีอยู่แล้ว

สัดส่วนภาพต้องหมั่นฝึกฝนต่อไป เพราะโครงหน้ายังสั้นอยู่มาก เทียบกับท่อนแขนที่ยาวกว่า

ผมสนใจความหมายมากกว่าครับ ชอบมากเลยที่บอกว่า เด็กร้านขายดอกไม้ขายดอกไม้ให้ทุกๆคน แต่ไม่มีใครให้ดอกไม้เขาเลย ว่าไงดี..มันเป็น contrast ที่แฝงความเหงาไว้ลึกๆ ภาพนี้จะสื่ออารมณ์ดีมากถ้าลงสีครับ แต่ถึงจะขาวดำ สายก็สื่อได้ถึงความรู้สึกลึกๆนะ

ไม่ต้องไปคิดมากกับพี่อาเซ เพราะผมมองยังไงก็เด็กผู้ชายครับ ^^
  4. plugnaja

plugnaja New Member

EXP:
    6
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้จร้า ^^

Share This Page