แจ้งเรื่องจำนวนรูปในแต่ละ Reply

กระทู้จากหมวด 'แจ้งปัญหาการใช้งาน' โดย Azemag, 7 สิงหาคม 2011.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    เมื่อสักครู่ตั้งกระทู้และใส่ภาพในกระทู้ดู
    พอจะกดโพสตั้งกระทู้ใหม่ ระบบแจ้งว่าภาพเกิน 30 ภาพ

จึงขอรายงานให้ทราบโดยทั่วกันว่าใน 1 post สามารถใส่ภาพได้ไม่เกิน 30 ภาพ
    และใส่ตัวอักษรได้ไม่เกิน 35,000 ตัวอักษรครับ
    jpenguin ถูกใจสิ่งนี้
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เพิ่มเติมนะครับ

ตอนที่ Aze โพสต์ฟิคไม่เข้า ผมเพิ่มตัวอักษรไว้เป็น 50,000 ครับ

แนบไฟล์ได้ 20 ไฟล์ ไฟล์ละไม่เกิน 5 เมก

และใส่ media (เช่น youtube) ได้ไม่เกิน 10 อัน

ครับ
    swanton ถูกใจสิ่งนี้
  3. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เช็ด!! ขนาดเพิ่มเป็น 50k ณ เวลานั้นยังโพสไม่ได้ OTL

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ
  4. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ขนาด 50k ก็ยังไม่พอมือพอเท้า สงสัยต้องเพิ่มเป็น 100k แล้วมั้ง
  5. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    จริงๆแล้วมันพอครับพี่อ๊อบ แต่เผอิญว่า copy มาจากเวิร์ดแล้วมันติด style ใน BB Code ทุกบรรทัด
    มันก็เลยไม่พอครับ

ตอนนี้พี่เจก็แจ้งเรื่องนี้ไว้แล้วในหมวด Fiction ครับ
  6. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมที่นี่
    ผมจึงต้องหั่นบทแปลมังงะเป็นครึ่งตอนน่ะครับ

แต่ก็ทำให้ได้อ่านกันไวดีนะุ ^-^
    taleoftrue ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page