มีให้ตั้งคลับ เป็นของตัวเองไม๊ครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย boyhiT, 20 สิงหาคม 2011.

1. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    8
    คือผมอยากสร้างคลับน่ะครับ ไม่รู้ว่ามีรึเปล่า
    ถ้ามีช่วยรบกวนบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    คลับเกี่ยวกับอะไรเหรอครับ

จริงๆ ก็ตั้งได้นะครับผมก็ไม่ได้ห้ามสมาชิกรวมกลุ่มกันอยู่แล้ว เหมือน ccc club
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  3. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    1
    8
    ผมอยากตั้งคลับ สร้างเกมส์นะครับ ชื่อว่า
    RPG Maker XP Club
    เเล้วขอบอร์ดย่อย 8 บอร์ดครับ
    คือ
    1.บทสอนพื้นฐาน RMXP
    2.Download
    3.Tip & Technic
    4.Script & System
    5.Full & Mini Games
    6.Preview & Demo Games
    7.Cool Map
    8.Resources XP

ขอบคุณครับ
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    โอ... บอร์ดย่อย 8 บอร์ดเลยเหรอครับ
    ผมว่าลองตั้งกระทู้เชิญชวนเพื่อนๆสมาชิกที่สนใจมาพูดคุยกันก่อนดีไหมครับ ตั้งในหมวด ETC ก็ได้

เมื่อก่อนผมก็เคยตั้งกระทู้ถามเรื่องการสร้างเกมส์ออนไลน์ พูดคุยแลกเปลี่ยนกับสมาชิกท่านอื่นๆเหมือนกัน
    (กระทู้มันหายไปแล้วละ)

มีอะไรก็อัพเดท - พูดคุย - แลกเปลี่ยนภายในกระทู้ก่อนจะดีกว่าครับ

แต่ถ้าพี่เจเห็นดีด้วยก็ตามสะดวกครับ
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    คิดเหมือนกัน ลองตั้งเป็นกระทู้ดูก่อน ถ้ามีสมาชิกสนใจเยอะ มีกิจกรรมทำกันพอสมควร เดี๋ยวผมแตกบอร์ดออกให้ครับ

Share This Page