ปัญหากระทู้บทแปล KH 358/2 Days

กระทู้จากหมวด 'แจ้งปัญหาการใช้งาน' โดย A.K.Thathap, 26 สิงหาคม 2011.

1. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    28
    แจ้งปัญหาครับ
    เนื่องจากกระทู้บทแปลดังกล่าว จำเป็นต้องใช้ภาพจำนวนมาก

จนบอร์ดกระอักเลือด เอ้ย!...กระอักหน้าต่างออกมาแล้ว

ตอนนี้ผมรู้สึกว่ากระทู้หน่วงจริงๆ หากคนอื่นเจอชะตากรรมเดียวกัน​
    ผมจะลองคิดดูว่าอาจจะเปิดกระทู้ใหม่...หรือหาวิธีแก้อย่างอื่นต่อไป​
    แล้วแต่ท่าน Admint จะเห็นว่าเหมาะสม​

จึงขออนุญาตตั้งกระทู้แจ้งปัญหาเพื่อปรึกษานิดหน่อย​

ขอบคุณมากๆครับ ^-^​
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ในแต่ละ rep ใส่ภาพไว้จำนวนมากสินะครับ...

มันก็คงต้องปรับรูปแบบภาพ ด้วยการเข้า photoshop แล้ว save for web เพื่อให้มันเหมาะกับการเปิดผ่านเบราเซอร์

แล้วก็คงต้องปรับลดขนาดภาพให้เล็กลงกว่านี้อีกสักนิด

อีกทางหนึ่งคือ upload รูปเก็บไว้ในพื้นที่ของเว็บ all-final เอง เวลาเรียกใช้งานกระทู้จะได้ไม่ต้องโหลดข้อมูลจากหลายแหล่งให้เปลืองพลังงานเครื่องคอมพิวเตอร์และระบบอินเตอร์เน็ตครับ

แต่เท่าที่เห็น รู้สึกว่าระบบฝากภาพไว้กับเว็บจะยังไม่เปิดใช้งานเหมือนแต่ก่อน
    เดี๋ยวจะลองสอบถามพี่เจดูให้ครับว่าจะสามารถเปิดใช้งานระบบนี้ได้อีกหรือไม่ เมื่อไร

แล้วจะประกาศให้ทราบอีกทีครับ
    A.K.Thathap ถูกใจสิ่งนี้
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    error เขียนว่าอะไรเหรอครับ

ผมเปิดกระทู้นั้นดู ก็เปิดได้ไม่มีปัญาอะไรนะครับ มัน scroll ช้าลง นิดนึง เวลาเปิด spoiler แสดงภาพเท่านั้นเอง

Share This Page