Parallel Online - ตอนที่ 21 [< UPDATE >]

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย pentita, 27 สิงหาคม 2011.

1. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    38
    taleoftrue
    xD" มีภาพประกอบตัวละครมาสองตัวแล้ว

Ryoto

ขอบคุณครับ เนื้อเรื่องตอนแรกๆ เรียกว่าแต่งเอามันส์มากๆ แบบไม่คิดอะไรเลย 5555+ ตอนนั้นแค่นึกภาพเฮเลน เคลเลอร์จากเรื่องหน้ากากแก้วที่ทำตัวเหมือนสัตว์ป่า (พิการ3 เหมือนกัน) แต่จริงๆ มิเชลมันอยู่ในโลกที่แอดวานซ์กว่า เทคโนโลยีไปไกลกว่า ไม่น่าจะมีอารมณ์สาวน้อยสัตว์ป่าขนาดนั้น

แต่ยังขี้เกียจแก้อยู่ ไว้แต่งจบจะหาทางทำอะไรกับมันดูครับ 5555555+

รูปสองตัวละครหลัก by น้องสาว ขี้ข้าประจำตัว
    โทนี่กับมิเชล
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ตัวละครอิมเมจใกล้เคียงกับที่คิดแฮะ แต่มิเชลร่างโตนี่ยังนึกภาพไม่ค่อยออกเท่าไหร่ (แถมดันใส่ข้อมูลผิดเพศซะด้วยสิ)

แต่อ่านมาถึงตอนล่าสุดนี่รู้สึกหมั่นไส้นายมิลเลอร์จริงๆแฮะ...
    pentita ถูกใจสิ่งนี้
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    update หัวกระทู้ให้ครับ

เดี๋ยวไปตามอ่านที่ เด็กดี.com ทีเดียวแล้วมาคอมเมนต์ในบอร์ดนี้วันหลังก็แล้วกันครับ
  4. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ตอนที่ 10 ร่วมมือ (ครึ่งหลัง)

เพิ่ม ภาพอิมเมจตัวละคร
    เป็นภาพอิมเมจคร่าวๆ ของแต่ละคน

ช่วงหลังเหมือนจะเริ่มแต่งได้เร็วขึ้นเพราะเริ่มชิน
    ตอนแรกฉากสู้ 1ย่อหน้า ผมจ้องมันทั้งวัน 555+
    ถ้าไม่เขียนนิยายออนไลน์ สงสัยจะเขียนเลี่ยงฉากต่อสู้ไปเรื่อยๆ แน่

taleoftrue
    แต่งไปแต่งมา มิลเลอร์มันก็เกรียนขึ้นเรื่อยๆ 5555+
    อิมเมจแรกของตัวละครนี้ เป็นพี่ชายที่เท่ห์มาก ...แต่กลัวบทไปซ้อนกับพ่อเลยให้เลวขึ้นหน่อย

Azemag
    จะรอคอมเม้นท์ครับผม xD
  5. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ประเดี๋ยวตำนานรองหัวหน้าจะลือกระฉ่อนแล้วสินะ แยกตัวมาเปิดกิลด์เองแก้เผ็ดพี่ชายซะเลยสิมิเชล =o=/
  6. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ^
    คุณพี่ชายช่างไม่มีใครรักจริงๆ 555+
  7. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ตอนที่ 11

ทีแรกจะเขียน แค่ ครึ่งตอน
    ไปๆ มาๆ เนื้อเรื่องมัน จบตอนไปแล้ว =w=" กลายเป็นตอนที่ั้สั้นที่สุดไปเลย

EDIT:
    ขอบคุณสตาฟ อัพเดทหัวกระทู้ให้ ><

ปล. tale of true ใช่ซาล ใช่รึเปล่า ผมคิดอยู่ว่าคุ้นมาก =w= ชื่อล็อคอินไม่เหมือนเดิมง่ะ
  8. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ที่แท้สาเหตุที่จอเจียร์ไม่ยอมบอกชื่อก็เพราะงี้นี่เอง แต่เท่าที่อ่านมากลับชอบคาแรคเตอร์ของปู่เกล็นแฮะ อยากให้มีบทต่อจริงๆ >_<
  9. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    เดี๋ยวนี้แต่งได้ไวขึ้น สงสัยเพราะพล็อตเรื่องชักจะนิ่ง (ก่อนหน้านั้นยังเป๋ไปเป๋มาอยู่เลย)
    แต่เริ่มติดนิสัยเขียนทีละครึ่งตอนล่ะ

ตอนที่ 12 นักสะกดรอยที่ล้มเหลวมากที่สุดในประวัติศาสตร์​ (ครึ่งแรก)

ซาล
    ตัวละครตัวนี้ เป็นประเภทที่ทำให้มีความรู้สึกอยากแกล้งมากๆ 5555+

ขอบคุณอาเซล่วงหน้าครับ เพราะรู้ว่าจะอัพเดทกระทู้ให้
  10. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    รอครบตอนก่อนค่อยอ่านทีเดียว >_<~
  11. deramon

deramon New Member

EXP:
    4
    3
    3
    ผมชอบงานเขียนชิ้นนี้มากเลยครับ ขอบคุณที่รังสรรค์งานดีๆให้อ่านกันนะครับ
  12. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ซาล
    โอเช xD งั้นรอได้ครบตอน แล้วค่อยแปะที่ AF ดีกว่า จะได้ไม่เปลืองรีพลายด้วย

deramon
    ขอบคุณครับ ปลื้ม โดนเรียกเป็นงานเขียนด้วย
    ก่อนมันจะมาอยู่ในสภาพให้อ่านได้แบบนี้ ผ่านการสับมาเยอะครับ ^^"
  13. pentita

EXP:
    642
    16
    38
  14. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
  15. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    อ่านๆแล้วก็รู้สึกรำคาญเมสโซ่อยู่บ้าง แต่ก็นิสัยดีอยู่แฮะ เล่นเอาสับสนเลยว่าจะถูกชะตาหรือไม่ถูกชะตาดี >_<"
  16. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    - Aqouze's Living Room -

พาราเรล ออนไลน์ ได้ดำเนินมาถึงบทสุดท้ายของเนื้อเรื่องช่วงแรกแล้วครับ
    ทั้งหมดก็ 12 ตอน

คงต้องรบกวนเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านช่วยให้ความคิดเห็นและข้อแนะนำสำหรับทั้ง 12 ตอนที่ผ่านมาเพื่อนำไปปรับปรุงการเขียนในช่วงต่อไปให้ดีที่สุด
    ส่วนคำแนะนำระหว่างตอนที่ผ่านมาก็จะน้อมรับไปใส่ใจ เป็นข้อมูลเพื่อใช้อ้างอิงในการเขียนให้ดียิ่งขึ้นครับ

ขอคำติชม แนะนำ วิจารณ์ในด้านต่างๆดังนี้ครับ

- ภาษา / สำนวนการเขียน
    - การดำเนินเนื้อเรื่อง
    - ตัวละคร / การบรรยายตัวละคร
    - เนื้อหา / ความน่าสนใจ

ด้วยจิตคารวะ
    Aqouze

ก๊อปมาทั้งดุ้น 55555555+
    12 ตอนเท่ากันพอดีเลย:p

(กำลังจะแก้ BG ในเด็กดี ให้ออกมาเป็นสไตล์ AFล่ะ)
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  17. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    reply ข้างบน....
    หน้าตาคุ้นๆนะครับ

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
  18. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ^
    ^
    55555+ เหมือนจะแก้แค่ชื่อเรื่องกับชื่อคนแต่ง

ซาล
    เห็นคอมเม้นท์ซาลแล้วรู้สึกว่าต้องทำให้เมสโซ่มีผลงานซะหน่อยแล้ว
    เหมือนด้นสดเยอะมากเลยตอนนี้ โครงเรื่องที่เขียนไว้พอจะเอามาใช้จริงๆ มันไม่สนุก =w="

ตอนนี้ผมแก้ธีมพื้นหลังนิยายในเด็กดีเสร็จแล้ว ตอนแรกตั้งใจจะทำเป็นรูปแบบ AF แต่มันลำบาก เลยเอาแค่ไหนแค่นั้น 5555555+
    ขออัญเชิญชาว AF ที่ปวดตากับ BG สีเหลืองในเด็กดี ช่วยรีวิวสักหน่อยครับว่า สไตล์ นี้โอเคมั้ย
    ตอนที่ 12 นักสะกดรอยที่ล้มเหลวมากที่สุดในประวัติศาสตร์ (ครึ่งหลัง)

ได้รูปหน้าปกมาด้วยครับ น้องสาววาดให้ :oops:
    ข้ามขั้นไปหลายปี เพราะยังแต่งไม่จบเลย 55555555+
  19. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ก็ยังถูกใจตัวละครเกล็นมากที่สุดอยู่นะ ส่วนรูปปกนี่ไม่เห็นน่ะฮะขึ้นเป็นกบมาแทน

ปล. พื้นหลังในเด็กดีนี่โอเคดีแฮะ ทำยังไงน่ะครับ
  20. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ก๊อปปี้ โค้ด ชาวบ้าน มาแก้สีครับ ^^"
    ถ้าสนใจจะส่งโค้ดไปทาง pm xD เน่อ

กดปุ่ม แทรกโค้ด html แล้วเอาโค้ดแปะไว้บนสุด หรือล่างสุดก็ได้

testๆๆ เห็นรูปมั้ยครับ
  21. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ขอ code ด้วยละกันฮะ >_</

ส่วนรูปไม่เห็นนะ
  22. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ถ้ารูปไม่เห็นก็ช่างมันละกัน ^^!
    คิดว่าคงเป็นที่ระบบป้องกันของ imageshack มั้ง
    ผม Add บอร์ด AF เข้าไปแล้วในลิสปลอดภัยแล้ว แต่มันคงมั่วๆน่ะ เพราะบางเครื่องก็ขึ้น บางเครื่องก็ไม่ขึ้น
  23. pentita

EXP:
    642
    16
    38
  24. deramon

deramon New Member

EXP:
    4
    3
    3
    สนุกมากครับ อยากจะอ่านตอนต่อไปไวๆแล้ว
  25. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    จะว่าไปลืมคอมเมนท์เลยแฮะ เรื่องกลอนนี่ผมอ่านแล้วชอบนะได้อารมณ์กลอนที่พวกสัตว์ร้องดี

Share This Page