รบกวนถามเรื่องบลิดซ์บอล FFX ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pochy, 5 พฤศจิกายน 2011.

1. pochy

pochy New Member

EXP:
    28
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือผมแข่งแบบทัวนาเม้นต์ ได้รางวัลท่า Jecth shot 2 แต่พอแข่งจบมันว่าไม่มีใครในทีมเรียนรู้ท่านี้ได้อ่ะคับ
    ตอนแรกเข้าใจว่าช่อง เราใส่ท่าเต็มรึเปล่า เลยปล่อย slot ให้ว่างไว้ 2 ช่อง แต่ก้อไม่ได้อยู่ดีคับ จะเกี่ยวกับว่าผมมีท่า Jecth shot 1 อยู่แล้วรึเปล่าครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เพราะทีดัสยังมี Key Technique ไม่ครบก็เลยเรียนท่านี้ไม่ได้ ต้องไปไล่เก็บ Key Technique ( tech copy ระหว่างแข่ง ) มาให้ครบครับ
  3. pochy

EXP:
    28
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ท่าจะเรียน Jecth Shot 2 ไม่ใช่แค่ key technique นะครับ
    ทีดัสต้องเรียน ability ทุกอย่างที่เรียนได้จนครบ ถึงจะเรียนท่านี้ได้ครับ

สำหรับประสิทธิภาพของท่านี้ จะว่าดีก็ดี แต่คนส่วนใหญ่เห็นตรงกันว่า Jecth Shot ธรรมดาดีกว่าเยอะ
    ถือว่าเก็บเพื่อให้ครบสมบูรณ์ละกันนะครับ
    topfinal ถูกใจสิ่งนี้
  5. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถ้าท่านแฟฟว่าอย่างนั้นก็คงจะตามนั้นครับ เพราะจริงๆแล้วผมก็ไม่เคยเล่นจนได้ท่านี้เลยเหมือนกัน (ฮา)
    เอาแค่ได้ไอเทมอัพเกรดอาวุธสุดยอดก็เลิกแล้วครับ ไปทำอย่างอื่นต่อ
  6. pochy

EXP:
    28
    0
    1
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านครับ
  7. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    ผมเคยได้นะครับท่า Jecth Shot 2 ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าแค่ได้คีย์เทคนิคครบ 3 ท่า ก็เรียนได้แล้วนะครับ แต่ต้องเอาท่าเก่าออกเพราะ Slot ที่ใส่ท่ามันเต็ม แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

P.S. เห็นด้วยกันท่าน ffpokemon ครับว่า Jecth Shot ธรรมดาดีกว่าเยอะ ตรงที่เสียพลังยิงน้อยกว่า ช่วงเวลาใช้ท่าก็เร็วกว่าทำให้เรามีเวลาทำประตูได้หลายลูกมากขึ้น เพราะแค่ท่า Jecth Shot ธรรมดาก็ไม่มีใครรับได้อยู่แล้ว Jecth Shot 2 มันเปลืองพลังยิง แล้วก็นานมากกว่าจะยิงเสร็จสำหรับผมก็เก็บไว้ให้มันครบแล้วก็ลองใช้ดูเล่นเท่ห์ๆ แค่นั้นอ่ะครับ

P.S.2 เห็นด้วยกับคุณ Azemag ว่าแค่ได้ไอเทมอัพเกรดอาวุธสุดยอดของวักก้าก็เลิกเหมือนกันครับ แล้วก็แอบฮา..ชื่อ"ท่านแฟฟ"ด้วยอ่ะ คิดได้เนอะ...(^ ^ )
  8. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

น้องนิ่ม Nimrook ผู้รักษาประตูของ Al Bhed Psyches รับได้ครับ =____=

ถ้าพลัง SH ของทีดัสไม่เยอะเวอร์จริงๆยิงแทบไม่เข้าครับสำหรับน้องนิ่มคนนี้

แต่บทมันจะเทพก็เทพใจหาย นัดนั้นได้แค่เสมอกับทีมมัน
    แต่พอมันจะห่วย (โดยเฉพาะเมื่อมันแรนด้อมค่า CA) เราก็ยิงมันพรุนได้เหมือนกัน

ส่วนตัวแค่ยิงนำ 1-0 หรือ 2-0 ก็ดองเวลาแล้วครับ
    ส่งบอลให้กองหลังว่ายน้ำไปใกล้ๆผู้รักษาประตู ทีมผ่ายตรงข้ามก็ว่ายวนในสระฝั่งตัวเองไม่มาแย่งละ

ปล. แผนนี้ใช้ไม่ได้กับ Luca Goers ตอนแข่งรอบชิงชนะเลิศตามเนื้อเรื่อง
  9. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    แหะๆ..ขอโทษทีครับ คือถ้าช่วงแรกๆ ที่ทีดัสยังไม่ได้ปั๊มเลเวล ก็ยังมีคนรับได้อยู่ครับ เห็นด้วยว่าน้องนิ่มหนึบมากๆๆ..!!!

พอดีผมเป็นประเภทเล่นบลิทซ์บอลแบบไม่เน้นอรรถรส เน้นเอาชนะเพื่อไอเทมของวักก้าอย่างเดียว ก็เลยปั๊มเลเวลให้เฉพาะทีดัส กับ บราเธอร์ส(พี่ชาย ริคคุ) จนสเตตัสสูงขั้นเทพเลยอ่ะครับ(ขี้โกงเนอะ) แล้วก็กวาดซื้อตัวเก่งๆ มาหมดเลยอ่ะครับ(โกงสุดๆ)

และแน่นอนด้วยความหนึบของน้องนิ่ม Nimrook ผมเลยจัดการซื้อตัวมาอยู่ในทีมเลยครับ หลังจากนั้นก็เลยไม่มีใครรับได้อีกเลย...เหอๆๆ (โกงสุดยอด) แต่จำไม่ได้แล้วว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้างถึงจะซื้อได้อ่ะนะ...อิอิ (^ ^ )

ข้อดี : ได้ไอเทมของวักก้าแน่นอน 100 % แถมชนะขาด ประมาณ 10 ต่อ 0 ทุกนัด

ข้อเสีย : ไม่ได้อรรถรสเลยเพราะเราเทพเกิน ไม่มีลุ้นเลยทำให้รู้สักว่าบลิทซ์บอลน่าเบื่อมากๆ (T T )

Share This Page