[คลายความตึงจากกาีรเมือง]าดูพรรคนี้กัน!! ^^

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 20 ธันวาคม 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    <!-- m -->http://www.artistparty.org/<!-- m -->
    พรรคศิลปินครับ อ่างงละสิ พรรคอะไรไม่เคยได้ยิน

อนึ่ง เราไม่ใช่หัวคะแนนนะอย่าเ้ข้าใจผิด >)_< แบบว่าไม่เคยได้ยินชื่อพรรคนี้น่ะ แล้วไปเลือกตั้งนอกเขตเห็นชื่อพรรคร้พอดีเลยลอง search ดู ปรากฏมาดังนี้แล :555: .....
    รูปหัวหน้าพรรค///
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เจ๋ง...

สุดยอดเลย - -
  3. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    แถวบ้านผมก็มีป้ายแปะให้เห็นนะ :p เท่มาก
  4. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    โอ้...มีพรรคแบบนี้ด้วยแฮะ ;)

เท่ดีฮะ :)
  5. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    พรรคแบบนี้ก็มีด้วย คนตั้งก็ช่างกล้านัก
  6. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เคยเห็นป้ายอยู่แถวๆลาดพร้าวอ่ะครับ
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่มีมาให้เลือกในเขตบ้านเราน่ะสิ ยังพูดกับคนที่บ้านเลยนะ เกิดบ้าจริงๆไม่รู้จะเลือกพรรคไหนคงเลือกพรรคนี้
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    แน่ใจเหรอครับ ตอนแรกผมก็คิดอย่างงั้น ลองเข้าไปดูนโยบาย(ในโปสเตอร์ก็เขียนไว้)
    นโยบาย ออกเพ้อฝัน+คอมมิวนิส ชัดๆ

ที่ผมบ่นข้้างล่างไม่ได้ด่าคนที่ชอบพรรคนี้นะ แต่บ่นไอเดียของพรรคนี้ตามความคิดผม

อย่าง"ทรัพย์สินส่วนบุคคล ถือเป็นสิ่งผิดกฏหมาย" หรือ"ฉีก FTA ทิ้ง"(รู้สึกไอ้ เื่รื่องทรัพส่วนตัวผิดกฏหมาย จะเอาออกแล้วมั๊ง หรือว่าแค่ไม่เอาขึ้นเวบ ถึงไงก็ทำจริงไม่ได้หรอก ไม่ว่าจะหยากให้ทำได้หรือไม่อยากก็ตาม)

ผมว่าพวกนี้ก็ไม่ต่างจากพวก ที่อุดามคติสุดโต่ง ที่ไปเคยเหยียบโลกเสียมากกว่า แล้วพวกนี้น่ะ ถึงผมไำม่เก่งประวัติศาสตร์ แต่เท่าที่ผมรู้ พวกที่สร้างยูโทเปียทุกคน จะกลายเป็น เผด็จการ โรคจิต ภายหลังทุกคนเลย (การสังหารหมู่ ของพอลพต ก็มาจากอุดมการณ์ มาร์กซิสตกขอบของเขา ที่เชื่อปัญญาชน เอาเปรียนชนช้นล่าง เขาเลยไล่ฆ่า พวกปัญญาชน เพื่อให้มีแต่ชาวนาทั้งประเทศ)
    หยุดสร้างเขื่อน จะให้กทม.จมทะเลเหรอ ครับ ไม่เคยฟังข่าวสภาพโลกหรือไง กทม. เป็นพื้นที่ล่มอยู่แล้ว ดินก็..เรียกดินอะไรนะ ทุ่ทรุดตัวง่าย แถมพักนี้แผ่นดินไหวบ่อย ถ้าระดับน้ำสูงขึ้นเรื่อยๆ กทม.จมทะเลได้ไม่ยากหรอก
    แล้วพลังงาน ทางเลือกใหม่ ผมเห็นด้วยแต่"ไม่มีสิ่งที่ฟ้าประทานให้หรอก" ตอนนี้พลังงานทดแทนก็ประสพปัญหา ความไม่โปร่งใส และ ผลกระทบลูกโซ่อยู่มากมาย (คือต่อให้ไม่โกง แต่ มันจะมีผลต่อกลไกตลาด เช่น ข้าวโพดที่ใช้เป็นพลังงานจะราคาขึ้น จนเกษตกร เลิกทำอย่างอื่นหันมาปั๊มข้าวโพด ซึ่งจะกลายเป็นสินค้าเศรฐกิจ และสุดท้ายพวกนายทุนก็เข้ามาฮุบผลประโยชน์อยู่ดี เพราะงั้น ถ้าจะใช้พลังงานทดแทนเพื่อล้าง ทุนนิยมก็ฝันไปเถอะ แต่ถ้าทำการวิจัย ผมก็เห็นด้วย(พลังงานทดแทน ในจุดหมายของนักวิทยาศาสตร์ตอนนี้ ไม่ได้ต้องการหาอะไรสักอย่างมาแทนน้ำมันนะ แต่"เพื่อไม่ก่อมลพิษ และ เพื่อไม่ให้เกิดการผูกขาด" กล่าวคือจะมีพลังงานหลายอย่างให้เลือก แล้วแค่แก๊ส เรยังคิดจะยัดเยียดให้ใช้ NGV กันทั้งประเทศเลย แล้วถึงเวลานั้นจะได้เลือกเหรอครับ))

แค่นี้กบว. ยังมีอำนาจไม่พอเหรอครับ รายการดีเลว ในความคิดแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันอยู่แล้ว จะสั่งถอดเพียงเพราะ ปััญญาอ่อนงั้นเหรอ แล้วกล้าหาญเปิดโปงคนชั่วนั่น บางครั้งก็ยิ่งก่อปัญหา (จำเหตุการณ์ก่อนปฏิวัติทักษิณ ได้ไหมครับ ถ้าคมช. ไม่เอารถถังมาขับเล่น คนไทยคงต้องฆ่ากันเองเพียงเพราะ อดีตผู้สมคบคิด ลุกขึ้นมาแฉ "ความเลว" ของใครบางคนเพื่อล้างแค้น ที่โดนหักหลัง)

ส่วนตัวผมแล้ว ต่อให้พรรคการเมืองอื่น โกงจนโดนยุบหมดประเทศ ผมก็ไม่มีทาง เอาพวกนี้มาบริหารแน่นอน ถึงแม้จะเรียกตัวเองว่าศิลปินก็ตาม (ถ้าพวกนี้ไปร่วมรัฐบาลอื่น เพื่อตั้งกระทรวงด้านศิลปะ โดยผู้เข้าใจศิลปะ ผมก็คงเห็นด้วย แต่ถ้าจะบังคับให้ทุกคนบูชาศิลปะเหมือนพวกเรา ผมขอบอกว่าของแบบนี้มันฝืนใจกันไม่ได้หรอก)
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เคยเห็นในเว็บตุรกีมั๊งก่อนหน้านี้
    ตกลงมันมีจริงๆเหรอครับ เนี่ย -*- ไม่ไหวนา

เห็นท่านหัวหน้าพรรคก็เสื่อมละ
  10. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    มีจริงครับ แต่ให้ตายก็ไม่มีสส.จากพรรคนี้อยู่ในสภาหรอก

เพราะพรรคนี้ไม่ส่งใครไปสมัครสส.สักคนเลยนี่หว่า
  11. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    อ้าว มีจริงรึนี่ นึกว่าเล่นมุข ^^;

นโยบาย...แบบว่า...
    เก็บภาษีมรดก...ให้เหมือนกับญี่ปุ่นรึ ใครจะยอม...ถ้าได้บ้านมาหลังนึงแต่ไม่มีเงินจ่ายภาษีมิต้องขายบ้านเหรอ...
    พลังลม,แสงอาทิตย์...ลงทุนมหาศาลนะนั่น...
    แล้วเมืองไทยมีที่ๆลมแรงขนาดเปลี่ยนเป็นพลังงานด้วยเหรอ :???: ถึงมีก็ต้องใช้พื้นที่ไม่รู้เท่าไหร่ ไม่พอหรอก...

บางนโยบายก็ใช้ได้แต่ใครจะเลือกล่ะเนี่ย -_-;
  12. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    เคยเห็นออกข่าวช่องสาม ด้วยนี่นา

ไม่แน่ใจว่าใช่พรรคที่ตั้งขึ้นมาเพื่อกิจกรรมทางการเมืองจริงๆ หรือป่าวนะครับ เพราะเท่าที่เห็นคือการแสดงออกทางศิลปะ เพื่อเสียดสีการเมืองเสียเป็นส่วนใหญ่ ไม่มีนโยบายการเมือง การปกครองอย่างจริงจัง (หรือที่มีอยู่คือจริงจังแล้ว แต่ผมมองว่าเป็นแค่เสียดสีก็มิทราบได้)

ผมว่าก็แค่การแสดงออกทางความคิด ที่ช่วยกระตุ้นจิตใจเบื้องลึก และลดความตึงเครียดลงเท่านั้นแหล่ะครับ
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    พรรคพรรค์นี้ก็มี !
  14. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ผมเห็นด้วยกับ Livic นะ เขาตั้งเพื่อเสียดสีการเมืองไทยมากกว่า แต่เด็ดจริงๆให้ตายเถอะ ผมชอบฟร่ะ ถึงจะซ้ายจัดไปบ้าง แต่แบบนี้แหละคือเพื่อชีวิตของจริง เย้

หัวหน้าพรรคได้ใจผมมาก มาดเหมือน อ.ธีรยุทธ บุญมีเลย

ปล. ตกลงนี่ซีเรียสรึเปล่าเนี่ย เห็นบาง rep เอาเป็นเอาตายเหลือเกิน
  15. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    โดนครับ ผมก็เห็นป้ายของพรรคนี้ เหมือนกัน
  16. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    มันคือ พรรคพาโรดี้
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อ๊า..... นี่ผมทำให้เครียดกันรึเปล่าครับ พอดี มันเพลินมือเลยบ่นไปซะเยอะ(ตอนแรกคิดว่าจะทำพรรคจริงๆ )
    ถ้าเป็นแค่พรรค ล้อเลียนก็แล้วไปครับ แต่ผมอ่านนโยบายๆ หลายๆ อย่างแล้วมันซ้าย โคตรๆ (ฆ่ากันดีกว่า ถ้าทำจริง)
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ู^
    ^
    เห็นหน้าห้วหน้าพรรคก็รู้แล้วนะผมว่า :p !! :555:
  19. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เห็นข้อความเราเลยพาเครียดสินะ คือถ้าเลือกจริงๆไม่หวังพวกลุงแกเป็นนายกอะไรหรอกค่ะ เอามาเป็นสีสันนี่แหละฮาดี(มันสีสันดีกว่าใครบางคนที่คนส่วนใหญ่ชอบเลือกเพราะเอามาเป็นสีสันในสภาจริงๆอีกนะเนี่ย<<หมิ่นเหม่อีกแล้วตู)
  20. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    แฮะๆ เท่ห์จริงๆเลยหัวหน้าพรรคเนี่ย
  21. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ผมเป็นสมาชิกพรรคนะ
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    จริงอ่ะ หรืออำ^^" ???
  23. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0

อย่างน้อยมันซีเครียดกว่าไอ้พรรคกำมะลอแถวบ้านสดที่มี "ลีน่า จัง" ลงสมัครละกัน....หมดงบเปล่าปลี้กับป้ายยิ่งกว่าพรรครวย ๆ อีก แล้วบอกว่าขอคะแนนเพื่อคนด้อยโอกาส......อืม.......

แต่มีไว้เป็นส่วนหนึ่งของพลังต่อต้านความไม่โปร่งใสของพรรคการเมืองไว้บ้างมันก็ยังดี........เป็นตัวถ่วงความสมดุลของอำนาจฉ้อ......
  24. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอ เพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่ามีพรรคแบบนี้ด้วยแฮะ คนตั้งนี่ควรเรียกว่าหน้าหนาหรือกล้าแสดงออกน้อ
  25. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เคยเห็นป้ายอยู่ สีป้ายแนวจัดมากจนต้องเพ่งว่าเขียนอะไร

ชอบที่เสียดสีได้ถึงใจค่ะ แต่ถ้ามีแบบนี้มานั่งเก้าอี้จริงๆ คงต้องคิดหนักกันพอควรล่ะ...

ปล.เพิ่งฟังพ่อเมาท์เรื่องลีน่าจังลงส.ส.เมื่อกี้ ที่แท้ก็แถวบ้านสดเองหรอกเหรอ@[]@

Share This Page