หา Jupiter Crest ไม่เจอของคิมาริ อาคับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย NoTNaKub, 22 กันยายน 2013.

1. NoTNaKub

NoTNaKub New Member

EXP:
    7
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    Jupiter Crest - อยู่ในหีบที่เขากากาเซ็ต บริเวณหลังจากที่เราสู้กะซีมัวร์

จัดการซีมัวแล้วแต่ไม่เห็นหีบหรืออะไรเลยอาคับ เลยติดอยู่ไม่ได้ไปไหน

กลัวไป ถ้ำแห่งความมืดมน (Caverns of Darkness)ถัดจากฆ่าซีมัวอาคับ
    แล้วกลัวจาอด ของเสริมอาวุธคิมาริ ผู้รู้ช่วยทีคับผม T^T
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
  3. NoTNaKub

EXP:
    7
    0
    1
    ออคับขอบคุณมากคับ ผม เห็นในรายกานบอกงี้ผมเลย งง แหะๆๆ และ เกมจับผีเสื้อนี้ ต้องจับ2ที่หลอคับถึงจะได้ใช้ไหมคับผมจับตรง ที่ ให้ไปคุยกับคนอาคับ แล้วไปเดินชนผีเสื้อใกล้ๆๆ แล้วอีกที่นี้แมนทางเดินก่อนไป ถ่ำที่เอามน อสูนน้ำแข็งใช่ไหมคับ หรือแมพ ที่ อารอน ได้ ท่าโอเวอร์ได อะไร สตาร์สักอย่างนี้หรือปาวคับที่สู้กับบอสทีเปลี่ยนธาตุไปเรื่อยๆๆอาคับผม
  4. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ในแผนที่ Macalania Forest มันแบ่งเป็นส่วนเหนือกับส่วนใต้

ส่วนใต้ก็คือตรงคนดีดพิณเป็นต้นไป ก็คือพอแตะผีเสื้อแล้วก็จะต้องไล่จับในเส้นทางตั้งแต่ตัดเข้าทางขวาของหน้าจอ
    ส่วนเหนือก็คือตั้งแต่ฉากที่เข้าไปสู้กับบอสลงมา (เดินย้อนกลับเข้ามาในป่า)

ถ้าจำไม่ผิดต้องจับให้ครบทั้งสองส่วนถึงจะได้ไอเท็มอัพเกรดครับ
    มินิเกมนี้ผมเล่นไม่ผ่านนะ มันยากมากๆในความรู้สึกของผมและผมไม่ได้ใช้คิมาริห์เป็นตัวหลักในปาร์ตี้สู้กับบอสลับด้วยเลยไม่สนใจจะอัพเกรดอาวุธให้

ดูแผนที่ในนี้ลิงค์นี้ประกอบครับ
    http://www.google.co.th/imgres?imgu...&sa=X&ei=btg-UqOgKYrRrQf9pIEo&ved=0CCwQ9QEwAA
  5. NoTNaKub

EXP:
    7
    0
    1
    คับขอบคุณมากคับคุณ Azemag ความรู้มากมายเลย ขอบคุณจรีงๆๆคับ
  6. NoTNaKub

EXP:
    7
    0
    1
    คือว่าขอรบกวนอีกเรื่องคับผม ผมจาเซิฟ จุด วาปในเรือของจุดเซฟต่างๆๆในแมพนี้ทำได้หรือทำยังไงหลอคับ เห็นของฝลั่ง มี จุดเซฟ หลายจุดในชื่อ เมืองเดี่ยวกันแบบนี้อาคับ
  7. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
  8. NoTNaKub

EXP:
    7
    0
    1
    ออ อย่างนี้ เอง ขอบคุณมากคับ ^^
  9. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ขอตอบมั่ง

1.เรื่องชื่อของ crest/sigil ของ FFX แต่ละเวอร์ชันชื่อมันจะสลับกันครับ ดูได้จาก
    http://finalfantasy.wikia.com/wiki/Celestial_Weapon#Naming_of_Sigils_and_Crests

คือถ้าเป็นภาคอินเตอร์ ของคิมาห์ริจะเป็น Jupiter Crest เหมือนภาคญี่ปุ่น

2.เรื่องจับผีเสื้อ
    ต้องจับสองโซน โซนละสามรอบครับ ถึงจะได้ Sigil ของคิมาห์ริ
    ถ้าถามว่ายากไหม ตอบเลยว่ายาก แต่ผมว่าก็ยังง่ายกว่าแข่งโจโคโบะครับ

Share This Page