auto ability FF X-2

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Rodolfo, 19 ธันวาคม 2013.

1. Rodolfo

Rodolfo Member

EXP:
    53
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คือผมอยากทราบว่า auto abilityของแต่ละชุดเนี่ย ถ้าเราเก็บ เอพีเฉพาะสกิล ออโต้ จนเป็นมาสเตอร์แล้ว พวกสกิล คอมมานด์ไม่เป็นมาสเตอร์ ถ้าเราเปลี่ยนไปใช้ชุดอืน auto ability เนี่ยมันจะยังติดตัวเราไปยังชุดใหม่ไหมครับหรือว่าต้องเป็น มาสเตอร์ทุก อบิลิตี้ในชุดนั้นๆ เหมือน ภาค5หรือเปล่า หรือว่าชุดแต่ละชุดมันใช้ร่วมกันไม่ได้ พอดีผมเห็นรูปคนใช้ ชุด lady luck มีสกิลออโต้ first strike กะ magic boost มา ก็เลย งง เพราะผมลองเปิดดูอบิลิตี้แล้วมันไม่มีนี่นา จะว่าเป็นผลจาก เครื่องประดับก็ไม่น่าจะใช่เพราะในรูปใส่ soul of thamasa กะ sprint shoes จะเป็นแผ่น grid ก็ไม่น่าใช่อีกเพราะ ใส่แผ่น grid สาย white magic ใครทราบช่วยบอกเรื่องนี้ทีนะครับ

Share This Page