เกี่ยวกับ อาวุธ ทีฟา + ลิมิตเบรค

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย emayrunzzz, 28 ธันวาคม 2013.

1. emayrunzzz

emayrunzzz New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    1.อาวุธสูงสุดของทีฟา นีี ถ้าคลาวดฺ์ ได้ความจำมาแล้วไปเอาได้เลยใช่ไหมครับ ไม่ต้องรอถึงแผ่น 3 ใช่ไหม ( ไปคุยกับยามหน้ามิดการ์มาแล้ว แต่ก้อไปขุดไม่เจอ (ตรงกองไฟ ขั้น บน ) ถูกที่ป่าวหว่า
    2.ลิมิตเบรค ต้องมีให้ครบทุกท่าก่อนใช่ไหมครับ ถึงจะใช้ลิมิตเบรคสูงสุดได้ หรือไม่เกี่ยว พอดีผมได้ท่ามาแล้วแต่กดใช้ไม่ได้ ( ท่ายังไม่ครบน่ะครับ)
    ****วานผู้รู้ช่วยแถลงไขหน่อยครับ*****
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    1. ผมเข้าใจว่าต้องรอถึงแผ่น 3 นะครับ ถึงจะขุดเจอกุญแจ (แม่แน่ใจ แต่คิดว่าใช่)
    2. ใช่ครับ
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ข้อแรกนั่น ผมไปเปิด folder ภาพสกรีนช็อตที่ผมแคปตอนเล่น FF7 ครั้งสุดท้ายเมื่อปี 2011 (แคปมาได้ 2600 ภาพ ไว้ใช้อ้างอิงในอนาคตโดยเฉพาะ)

ภาพตอนผมคุยกับชายชราหน้ามิดการ์ (ซึ่งเขาบอกว่าทำกุญแจหายตอนไปทัวร์ขุดสำรวจ) กับภาพได้อาวุธสุดยอดของทิฟามา อยู่ใน folder ภาพสกรีนช็อตแผ่น 2 น่ะครับ โดยอยู่ถัดจากเนื้อเรื่องหลักที่มีการยิงจรวดที่บรรทุกฮิวจ์มาเทเรียให้เข้าปะทะกับเมเทโอแล้ว

แสดงว่าอย่างน้อยๆ เราก็ไปเอาอาวุธสุดยอดที่ว่าก่อนขึ้นแผ่น 3 ได้ แต่จะเอาตั้งแต่ตอนคลาวด์ฟื้นขึ้นมาเลยได้รึเปล่า ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
    ffpokemon ถูกใจสิ่งนี้

Share This Page