Final fantasy tactics - Achievement List

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย choomchum, 27 กุมภาพันธ์ 2014.

1. choomchum

choomchum New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    อยากทราบว่าอันที่ 30 กับ 31 ต้องทำอย่างไรถึงได้มาครับ

28. Stranger in the Dark - Recruited Byblos to your party. (100 pts)
    อันนี้ผมทราบวิธีเอาครับ แต่ดันฆ่าทิ้งไปแล้ว เดี๋ยวค่อยโหลดเซฟใหม่ไปเก็บครับ

30. The Gambler - Obtained a copy of Nanai's Histories. (10 pts)
    31. A Tragic Love Tale - Obtained a copy of the Enavia Chronicles. (10 pts)
    ขาด 2 อันนี่ครับ แปลไม่ออกไม่เข้าใจ หาได้จากไหนครับ
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    28. ตอนลุย Midnight Deep (ภาค PS1 คือ Deep Dungeon) ไปถึงชั้นสุดท้าย (E N D) Byblos มันจะมาช่วยเราสู้
    แค่สู้ฉากนี้ให้ชนะโดย byblos ไม่ตายก็ได้มาแล้วครับ

30,31 สองอันนี้เป็นของดูเล่นที่ได้มาจากการทำ Errands (ภาค PS1 คือ proposition) คือส่งคนไปรับจ๊อบพิเศษ
    ทำได้จากบาร์ในเมืองต่าง ๆ แต่ละงานก็มีรางวัลไม่เหมือนกัน บางงานจะได้ของดูเล่นพวกนี้มาด้วย
    ถ้าทำจนครบทุกอันก็จะได้ครบเองครับ
  3. choomchum

choomchum New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ

Share This Page