+++รวม เมืองผี!!!+++

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shinkyoto, 30 ธันวาคม 2007.

1. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    มาตอนแรก ไอ้เราก็นึกว่ามามุข เข้ามานี่สยองเลย..

ปล.ของญี่ปุ่น เมืองผี กับอันแรกนี่สยองสุดละ ฮะฮะ
  2. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ร้างแบบนี้ น่ากลัวกว่าผีอีกอ่ะ -*-
  3. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ใน D-live เล่ม 12 มีอ้างถึงด้วย

เมืองร้างอื่นๆก็เยอะแฮะ ลองเปิดวิกิดูแล้ว
  4. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    9 คนยังอยู่ไปได้นะนั่น

แต่โจนส์ทาวน์นั่น ดูสารคดีแล้วน่ากลัวจริงๆด้วยสิครับ ฆ่าตัวตายหมู่ทั้งหมู่บ้านเนี่ย :scare:
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ไม่น่าเชื่อว่าญี่ปุ่นจะปล่อยให้มีเกาะรกร้างแฮะ...สงสัยยังเป็นกรรมสิทธิ์ของบริษัทนั้นอยู่?

ตอนแรกกะเข้ามาสยองยามดึก กลายเป็นกระทู้รวมเมืองร้างแฮะ^^" แต่ละที่ก็มีสาเหตุพอจะทำให้ร้างอยู่...

แต่หมู่บ้านชิราคาว่านั่นยังไม่ร้างนะเอ้อ~ อาม่าร้านขายของฝากออกจะใจดี :E
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    9 คนยังอยู่กันได้ แถมไฟจะไหม้ต่อไปอีกพันปี ตัวทำโลกร้อนเลยเนี่ย

อีกหลายเมืองยังดูสภาพยังโอเค แค่โทรม เห็นแล้วเสียดายทรัพยากรหิน
  7. luvless

luvless New Member

EXP:
    15
    0
    0
    อ่านแล้วสงสัยเมืองแรกนะคะ ทำยังไงไฟไหม้ใต้ดินได้ยาวนานถึงขั้นนั้น?
    ^^; แต่เป็นเมืองต้นแบบเกมส์ดังนี่เอง เคยดูหนังเห็นในหนังก็พูดเรื่องที่มีไฟไหมด้วย
    ที่แท้เอามาจากที่นี่น่ะเอง เป็นความรู้ที่ดีค่ะ ขอบคุณมากที่นำมาฝาก
  8. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ครั้งแรกที่ได้อ่านรู้สึกกลัวค่ะ ไม่คิดว่าจะเป็นเมืองร้าง...ได้ความรู้ดีค่ะ ทำให้รู้ว่ายังมีที่แบบนี้ในโลกไม่ใช่แค่ในเกมส์หรือหนัง...เท่าที่อ่านอยากไปเมืองนี้ที่สุดค่ะ

เมือง:"ฮินามิซาว่า" ญี่ปุ่น

ลักษณะ:เมืองชนบทของญี่ปุ่น

ประชากรปัจจุบัน:0 (เป็นเขตท่องเที่ยวด้านวิญญาณ)

สาเหตุที่รกร้าง:การบุกยึดและระเบิดโรงเรียน.ก๊าซพิษจากบึง,ปีศาจลักซ่อน และคำสาปของท่านโอยาชิโร่!
  9. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    เมือง Jonestown สยองมากค่ะ =w=''

ฆ่าตัวตายหมู่ (หรือจะฆาตกรรมหมู่) ได้ที่เกือบพันคนเลยหรอเนี่ย =[]='' มันเหมือนมีอะไรมาหลอกหลอนให้เค้าฆ่าตัวตายพร้อมๆกันเลย

/me บรื้อ =[]= นั่งเล่นคอมอยู่ข้างหน้าต่างมืดๆคนเดียว ไม่น่าเล้ยย T^T
  10. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ดูจากรูป ไม่ค่อยสยองเท่าไหร่

แค่มีเหตุทำให่้ไม่มีใครไปอยู่แค่นั้นเอง

น่าจะเป็นเรื่องของลัทธิความเชื่อมากกว่า เห็นมีจ้าวลัทธิตายด้วยนี่

แบบที่เคยมีลัทธิที่เชื่อว่าตายแล้วจะได้เกิดใหม่ในโลกที่ดีกว่า เลยพากันฆ่าตัวตายหมู่
  11. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ลองเปิดเข้าไปดูวิคิพีเดีียแล้ว ดูจากภาพผมว่า น่่าจะโดนฆ่ามากกว่าเต็มใจนะครับ การตายโดยการกินยาพิษหมู่ แต่จากภาพ ศพแต่ละคนไม่ได้เป็นระเบียบเหมือนเต็มใจตายเลย
  12. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    เกาะฮาชิม่านี่เป็นต้นแบบของแอเรียของ Potemkin ในเรื่องแอร์เกียร์แน่ๆ เลย ^^;
  13. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    เมืองผีของจริง

14. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    เคยดูสารคดี เห็นว่ามีสัตว์ป่าอยู่ด้วยอ่ะนะ ไม่รู้อยู่ได้ยังไง

เพราะเวลาคนเข้าไปยังต้องใส่ชุดป้องกัน กัมมันตภาพรังสี
  15. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    มันเป็นแบบนี้เอง !!!

แต่ตอนอ่านๆแล้วมาเจอฮินามิซาว่านี่มัน...... แจ่มมากพี่น้อง
  16. DarkKuroro

DarkKuroro New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ถ้าไม่ได้เลื่อนมาดูเม้นข้างล่างเนี่ยเกือบเชื่อไปแล้วนะน่ะ รูปเหมือนในเมะจริงๆ
  17. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    สงสัยเป็นเพราะการปรับตัวของสิ่งแวดล้อมมั๊งครับ ทำให้อยู่ได้ (แต่เอ ทำไมคนปรับตัวไม่ได้น้อ) เห็นเค้าบอกมาว่าแมลงสาบก็ทนสารกัมมันตรังสีได้ด้วยน่ะ

ว่าแต่คำสาปท่านโอยาชิโร่นี่ มีจริงหรือไม่หนอ
  18. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เมืองแรกตอนแรกน่าสนใจมาก หลังจากไป Search ดูข้อมูลเยอะๆชักไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ น่าเที่ยวด้วยอิอิ
    แต่เมืองที่สอง Jonestown นี่สิ สยองดี ไป Search ดูเห็นศพนอนตายกันเกลื่อนเลยอ่ะ
  19. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = =''No Comment

ปล..ผมว่าJonestown อะ น่าจะเป็นการฆ่าตัวตายมากกว่านะ(น่าสนใจแฮะ)

Share This Page