ทุกท่านเคยมีอาการเเบบนี้รึเปล่า

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย yourmagicgood, 1 มกราคม 2008.

1. seonne

seonne New Member

EXP:
    17
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    รอบแรก เล่นจบให้ไวที่สุด.... ไม่จบไม่นอน... ความลับไม่สน
    รอบ2 เล่นเก็บรายละเอียด ต่างๆของเกมส์ ว่ามีอะไรพิเศษๆบ้าง
    รอบ3 ทำทุกอย่างให้สมบูรณ์ที่สุด

เฉพาะไฟนอลเกมส์เดียวนะ.... เกมส์อื่นเล่นแค่จบยกเว้นเกมส์ที่เล่นแล้วรู้สึกสนุกจริงๆก็จะเก็บเซฟไว้อีกเซฟไว้เล่นต่อ

ส่วนมากผมจะอินไปกับเนื้อเรื่องของทุกเกมส์อยู่แล้วนะ
    ถ้าเกมส์ไหนเนื้อเรื่องห่วยนี่จะเซ็งมาก...(เฉพาะเกมส์ RPG)ต่อให้สนุกแค่ไหนก็ตาม....
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ปกติจบก่อน..แล้วค่อยเก็บหลายละเอียดครับ (มันอดใจดูเนื้อเรื่องตอนจบไม่ได้จริงๆ XD)
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ไม่เคยเลย...ขอแค่ให้จบก็พอใจแล้ว
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แต่กับบางภาค เล่นแล้วคิดว่า"เมื่อไหร่จะจบซะที" ก็มีเหมือนกัน FFXIIRW บางคนชอบ แต่ผมเฉยมาก ปกติเกมแนวWC C&Cผมก็ชอบ RWทำออกมาก็ได้คล้ายๆ แต่ความที่จะสั่งอะไรมันช้าไปหมด ฮอตคีย์ให้ใช้ก็น้อย(แน่ละ) แกมบิทก็เซ็ตได้แค่ใช้อโ1อัน หลายๆทีมันเล่นแล้วเสียเส้น เลยพาลเบื่อเอาซะงั้น
  5. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ส่วนมากเซฟก่อนเจอบอสแฮะ แล้วก็ไปเดินเตร่ทำใจก่อนจะมาเชือดบอสดูฉากจบ...
    ถ้ามันมีปริศนาเหลืออยู่ก็จะเล่นต่อนะฮะ แต่ส่วนมาก..เล่นวันต่อไปก็เปลี่ยนเกมใหม่แล้วแหละ -*-
  6. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    ส่วนใหญ่เกมRPGต้องเล่นอย่างน้อย2รอบค่ะ
    รอบแรกเอาเนื้อเรื่อง จบเร็วๆ
    รอบ2 เก็บละเอียดไล่ตั้งแต่เริ่มใหม่เลย
    รอบ3และรอบต่อๆไป เพื่อความมันส์ หรืออินในเนื้อเรื่องอีกที

แต่ถ้าเกมแอคชั่นแอดเวนเจอร์เช่น เดวิลเมย์คราบ ก็อดออฟวอร์ จะเล่นรอบแรกนานค่ะ เพราะพวกนี้เก็บครบทุกอย่างจะไม่นานเท่าRPG
    ประมาณ10-20ชั่วโมงก็ครบ เลยเล่นรอบแรกให้เต็มที่ ประมาณใส่ใจกับเฟิร์ตอิมเพรสชั่นค่ะ 5555
  7. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ไม่เคยเล่นสมบูรณ์ก่อนแล้วค่อยจบครับ
    เพราะรอบแรกที่เล่นส่วนใหญ่ เล่นเอาเนื้อเรื่อง
    ถ้ารอบแรกไม่พลาดอะไรก็เอาเซฟอันนั้นมาเล่นจบสมบูรณ์
    ถ้าพลาดแล้วก็เล่นใหม่ครับ
  8. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    แต่ผมชอบตะลุยให้ 100% ก่อนแฮะ (จริงๆก็ไม่ถึงขั้น 100 หรอกแต่ประมาณว่าอาวุธสุดยอดที่อยากได้กับตบบอสลับ) แล้วค่อยดูฉากจบ อย่าง FF12 นี่ผมก็ทำ พึ่งจะได้ดูทีหลังชาวบ้านเ้ค้าจริงๆ
  9. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    เล่นเพราะว่าเพื่อจะได้เห็นเนื้อเรื่องทั้งหมด
    เพราะเนื้อเรื่องแต่ละภาคลึกซึ้งมาก
    และพอได้เล่นภาค12ไปจนถึงชายหาดฟอนแล้ว...
    ละก็ได้หันหน้าออกไปทางทะเล ที่กว้างสุดลูกหูลูกตาแล้ว...
    ทำให้เกิดอาการเหงาขึ้นมา...เพราะตั้งแต่ได้รู้จักกับเกมๆนี้แล้ว
    ก็มีความรู้สึกว่าตัวละครทุกตัวนั้นเปรียบเสมือนครอบครัวของตัวเอง
    และถ้าเราเล่นจบแล้ว ก็จะไม่ได้เจอพวกเขาแล้วสินะ...(เว่อร์ซะ)
    ก็เลยชอบเอ่อละเหยลอยชายอยู่ตามสถานที่ต่างๆในเกม(เก็บเลเวลไปเรื่อยๆ)
    มีบางครั้งที่จะเดินๆไปค้นหาความลับภายในเกม
    สรุปคือ...เวลาส่วนใหญ่ในเกมหมดไปกับการจดจ้องความสวยงามของเกมมากกว่าไปค้นหาความลับและ
    เล่นตามเนื้อเรื่องคะ(เล่นแบบสบายๆว่างั้น)
  10. neozero

neozero New Member

EXP:
    5
    0
    0
    เคยเป็นแต่ว่าก่อนไปจบมีอารมณ์อยากทำสมบูรณ์มาก แต่พอไปจบก่อนทำสมบูรณ์ ก็หมดอารมณ์เล่นเกมไปเลย หรือถ้าเกมที่มีบอสลับ ถ้าบอสลับที่เก่งสุดได้ก็หมดอารมณ์เล่นเซฟนั้นต่อ มันเหมือนไม่มีเป้าหมายแล้วน่ะ เพราะส่วนใหญ่เก็บของเยอะๆ ก็เพื่อสู้กับบอสลับแหละ
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    มีเกมเดียวครับที่เคยแล้วแบบครบทุกอย่าง หมดทุกสกิล และอาวุธครบ...

Atelier Iris ทั้งสามภาคนะ ผมนั้งเก็บรายละเอียดแทบเป็นแทบตายเลยละ!

Share This Page